กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ 5 พฤศจิกายน 2561 เจ้าจงลงเจ้าจงลงเจ้าจงลง

• 2 replies
  • 1,956 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ 5 พฤศจิกายน 2561 เจ้าจงลงเจ้าจงลงเจ้าจงลง

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2950-1.3000 40-60 pip 80-150 pip

Signal Sell ในจุดนี้เป็นโซน sell ซ้ำจากก่อนหน้านี้ที่ลงไปทำ TP เรียบร้อยแล้ว แต่การกลับมาครั้งนี้ก็มาให้ Sell ด้วยปัจจัยอื่นที่แตกต่างออกไปจากเดิมในโซนนี้ที่แตกต่างออกไปจากการ sell ครั้งก่อนคือกราฟไปย่อมาจาก Fibo 38.2 รอบใหญ่และย้อนกลับมาหา ema 200 h1 ได้แต่เป็น Fibo 50 ในรอบเล็กด้วยซึ่งเป็นจุดที่เป็น TP ของคนที่ Buy ขึ้นมาจากรอบนี้ แต่หลักๆที่ให้ Sell ลงต่อเนื่องจากกรากเป็นเทรนลงแล้วทะลุเทรนไลน์มาแล้วก็อาจจะมาหาจุดสำคัญเพื่อสะสมแรงทุบลงไปต่อนั้นเอง (ถ้ามองรอบdayก็น่ากลัวแต่ถ้ามอง week ก็จะอุ่นใจส่วนกราฟวันนี้ก็ขอให้ลงไปตามแผนที่วิเคราะห์ไปตามนั้นทำตามแผน SL ก็คือแผนแต่ถ้าTP ก็ได้ RR มาช่วยคุ้มอยู่แล้ว) #กราฟอาจจะไปTPตามที่บอกรอบสั้นแต่ถ้าไกลก็คือNewLowไปอีก

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.2846-1.2870 30-50 pip 70-100 pip

Signal Buy นี้มาจากการถ้าหากกราฟสามารถลงมาถึงได้จริงๆก็จะเป็น zone แนวรับเก่าในอดีตบวกกับเป็น Fibo รอบสวิงล่าสุด 25/75 แล้วก็ยังเป็น fibo inside bar ที่ Fibo 200ระดับ day ขนาด 100 pip อีกด้วยเพราะฉะนั้นมีถึง 3 ปัจจัยที่เกิดขึ้นอาจจะเป็นไปได้ว่ากราฟที่มาถึงจุดนนี้เป็นจุด TP ของฝั่ง Sell เป็นที่พักตัวของกราฟย่อขึ้นไปในจุดนี้แล้วค่อยลงต่อก็เป็นไปได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
มาแอบส่อง..แต่ทำไมไม่มีของวันนี้อ่ะคะ...หรือจะไปลงที่ทู้ EU คะ
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, พฤศจิกายน  2018, 12:34:39 PM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
มาแอบส่อง..แต่ทำไมไม่มีของวันนี้อ่ะคะ...หรือจะไปลงที่ทู้ EU คะ
ยังไม่ได้ลงครับ แต่วิเคราะห์ไปแล้วจร้า
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."