กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 พฤศจิกายน 2018 บินขึ้นมาให้ทุบดีๆ อย่าหนีไปไหน^_^

• 253 replies
  • 34,328 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 พฤศจิกายน 2018 บินขึ้นมาให้ทุบดีๆ อย่าหนีไปไหน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1335
Daily Pivot=1.1324
Fibo 50 Daily=1.1330

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1347 S1 = 1.1302
R2 = 1.1375 S2 = 1.1285
R3 = 1.1400 S3 = 1.1264
R4 = 1.1425 S4 = 1.1225
R5 = 1.1468 S5 = 1.1188

สวัสดีเดือนใหม่เดือน พฤศจิกายน 2561 ครับ ผม จากเมื่อวานกราฟลงมาทดสอบ แนว 1.1300 แต่ก็ไม่สามารถผ่านได้นะครับ สำหรับวันนี้ถือว่าบินขึ้นมาแต่เช้าเลยจากแนว Low เมื่อวานครับสำหรับเมื่่อวาน ยังทำ New Low ใหม่ที่ต่ำกว่า 1.1300 ไม่ได้นะครับ แนวนี้ยังเป้นแนวรับที่แข็งแรงอยู่แต่ เมื่อไหร่ที่ผ่านได้ก็จะแรงเช่นกันครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร ในวันที่ Bank of French และ Italy ปิด แต่ ที่อื่นเขาเปิดกันตามปกติ และข่าว แดง GBP ที่เยอะ ราวกับยุง ตอนหน้าฝนนะครับ
                      แนวโน้มกราฟสำหรับวันนี้ ค่อนข้างที่จะป่วนแน่นอน นะครับ เพราะ ข่าวแดง GBP เยอะเหลือเกิน เป็นข่าวสำคัญทั้งนั้นครับ ซึ่งเกี่ยวกับ นโยบาย ทางเศรษกิจ และ การเงินนะครับ และแน่นอน มีผล กระทบต่อ Eurozone แน่อนครับ และน่าจะมีผลกระทบมาถึง EUR บ้าง นะครับ เทรนของกราฟวันนี้ยังเป้นเทรนขาลงอยู่นะครับคิดว่าจากราคาตอนนี้ กราฟน่าจะวิ่งขึ้นไปอีกเพื่อหาแรง Swing ลงให้ทะลุแนวรับนี้ไปให้ได้ครับ เพราะ ถ้าผ่านไปได้จะได้ลงแรงๆ จากสัญญานของกราฟยังไม่มีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้น นะครับยังไม่มีสัญญาน Divergence กราฟยังอยุ่ใต้เส้น EMA 200 นะครับ และแน่นอน ยังมีโอกาศที่จะเทลงได้ต่อครับ ส่วนวันนี้กราฟน่าจะมาทดสอบแนว Swing high ของเมื่อวานนะครับก่อนจะลง แต่ก็ให้ระวังการที่กราฟจะวิ่งไปเส้น EMA 200 H1 ราคาราวๆ 1.1397 ได้ซึ่งตรงนี้ก็ยัง Sell ได้ครับ แต่ให้คำนวณ เผื่อไว้ หากกราฟมาครับ ดังนั้นวันนี้ แอดมินยัง มอง Sell เหมือนเดิมในรูปแบบ ของเทรนไลน์นะครับ

รูปที่ 1 เป็นการลากเทรนไลน์ของกราฟวันนี้นะครับจะเห็นว่ากราฟนั้นอยู่ในเส้นเทรนไลน์ขาลงอย่างชัดเจนนะครับยังไม่มีแนวโน้มว่าจะกลับตัวหลุดเทรนขึ้นไปได้แต่อย่างใดนะครับ ส่วนเส้นสีฟ้านั้นเป้นเส้น EMA200 H1 นะครับ ซึ่งตรงนี้มันบ่งบอกว่ากราฟเป็นเทรนขาลงแต่ก็นั่นแหละกราฟกราฟก็มีแนวโน้มที่จะโดน เส้น นี้ดูดขึ้นไปได้เช่นกัน ซึ่งเป็น ธรรมชาติของกราฟนะครับ ที่มักจะวิ่งเข้าหาเส้น ค่า เฉลี่ยเสมอเมื่อเกิดแนวโน้มก่อนที่จะไปทิศทางใดทางหนึ่ง ครับดังนั้นตรงนี้ ถ้าจะ Sell ตามแอดมินให้ ระวังการที่กราฟวิ่งเข้าหาเส้นนี้ด้วย นะครับ

รูปที่ 2 เป็นกราฟ Month นะครับ จะเห็นว่าแท่งล่าสุด เป็นแท่งสีแดงของเดือนตุลาคมนะครับ ตอนนี้ขึ้นเดือนใหม่แล้ว ซึ่งกราฟก็มีโอกาศที่จะย่อไปทดสอบแนวเดิมคือแท่งของเดือนตุลาคม ก่อนที่จะลงตามเทรนต่อไป ประกอบกับเทรนไลน์ที่บ่งบอกว่ากราฟเป็นเทรนขาลงก็เป้นการบอกว่ามีแนวโน้มมากที่กราฟจะเทลงไปต่อในระยะยาว โดยในปีหน้า แอดมินคาดการณ์ว่ากราฟน่าจะลงไปปิด Gap ตรง 1.0730 ได้ภายในปีหน้านะครับ แต่สำหรับวันนี้ก็ Sell ตามเทรนตามเทคนิคกันไปก่อนครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1361 1.1430 1.1290 1.1240

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Gamezxii

• 1,619

*

narongza

• 1,055
วันนี้อยากมีคนเลี้ยงติมจังเลยครับ
xc8*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: narongza ที่ 01, พฤศจิกายน  2018, 08:53:10 AM
วันนี้อยากมีคนเลี้ยงติมจังเลยครับ
xc8*

ใครน้อไปกินด้วย
))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

*

sanya

• 3,052
xc8* xc8* xc8*

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่จะขึ้นไปถึง Sig มั้ยครับ

อยากจะ buy สวนไปหา sig แต่หวาดๆหลายทีละ buy สวนทีไรหน้าหงายทุกที
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาาแอดดด

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Vice Versa ที่ 01, พฤศจิกายน  2018, 09:20:29 AM
อยากจะ buy สวนไปหา sig แต่หวาดๆหลายทีละ buy สวนทีไรหน้าหงายทุกที
ถ้าไม่กลัว ก็บายสวนเลยครับ1.142เห็นอยู่รำไร sl โลวเดิม
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

อ้างจาก: narongza ที่ 01, พฤศจิกายน  2018, 09:30:51 AM
อ้างจาก: Vice Versa ที่ 01, พฤศจิกายน  2018, 09:20:29 AM
ถ้าไม่กลัว ก็บายสวนเลยครับ1.142เห็นอยู่รำไร sl โลวเดิม

รอมันย่ออยู่ครับ เข้าตอนนี้ศพไม่สวยแน่ๆ  **11 **11 **11
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

narongza

• 1,055
หมดเวลาสามช่าขาเซลล์แล้วครับน้องeu
Hulk 2**