กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 29 ตุลาคม 2018 ที่กราฟเรามี--ที่กราฟเรามีกำไรนะจ๊ะ^_^

• 119 replies
  • 19,101 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 29 ตุลาคม 2018 ที่กราฟเรามี--ที่กราฟเรามีกำไรนะจ๊ะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจสำหรับวันนี้นะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1393
Daily Pivot=1.1386
Fibo 50 Daily=1.1377

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1418 S1 = 1.1353
R2 = 1.1438 S2 = 1.1330
R3 = 1.1471 S3 = 1.1300
R4 = 1.1505 S4 = 1.1265
R5 = 1.1576 S5 = 1.1225

สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์ ครับผม จาก Signal ของวันศุกร์ที่กราฟค่อนช้างจะผันผวนนะครับเช้านี้ ก็ถือว่าบวกมาได้หน่อยนะครับจากที่มีแรงซื้อ ใน EUR กลับเข้ามาวันศุกร์ ทีแล้ว ครับทำให้ กราฟบินมาจุดเข้า แต่ก็ยังไม่ลงตามคาดการณ์ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับผม
      แนวโน้มของกราฟวันนี้เทรนหลัก เป็นเทรนขาลงลงเหมือนเดิมนะครับจากรูปแรกที่แนบมาทุกท่านจะเห็นในมุมของเทรนไลน์นะครับกราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาลงนะครับทั้งในแนวเส้น EMA200 ของ H1 H4 ราคาก็ยังอยู่ใต้เส้นได้อยู่นะครับ ดังนั้นจึงบ่่้งบอกได้ว่ากราฟยังเป็นเทรนขาลงอย่างแข็งแรงได้อยู่นะครับ ดังนั้น ถ้าจะเข้าเทรด ให้รอ Sell จะปลอดภัยกว่า Buy แน่นอน ครับ
       จากรูปที่ 2 ที่ได้แนบมากราฟได้เกิด Divergence ใน TF H1 นะครับ เป็นการขัดแย้งกันของ ราคาและ indicator MACD Osma นะครับดังนั้น วันนี้ แอดมินจึงมองกราฟน่าจะกลับขึ้นไปได้อีกพอสมควรก่อนที่จะลงยาวๆนะครับ เหตุใดแอดมินจึงมองเช่นนั้น มาจากหลายปัจจัยครับ เช่น Divergence และจุดเข้า Sell นั้น แอดมินวัดจาก Fibo 50 ของทั้งสัปดาห์ที่แล้วนะครับ ราคาอยู่ประมาณนั้น ครับดังนั้น วันนี้จึงมอง ที่ Buy ขึ้นมาก่อนครับเพื่อทดสอบแนวต้านก่อนที่จะลงนะครับ แต่ ก็อย่างที่บอกนะครับ ไม้ Buy สวนเทรนนี้ไม่อยากให้เน้นมากครับ แอดมินวิเคราะห์ตามเทคนิคแต่ยังขัดแย้งกับเทรนอยู่ครับ อยากให้เน้น ไม้ Sell มากกว่าครับ
      สำหรับวันนี้แอดมินขอไว้อาลัย RIP ให้กับ คุณ วิชัย ศรีวัฒนประภา ทีประสบอุบัติเหตุ เฮลิคอปเตอร์ตกที่ เลสเตอร์นะครับ ท่านเป็นหัวแรงใหญ่ที่ทำให้โครงการ ก้าวคนละก้าว ประสบความสำเร็จครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1375 1.1335 1.1420 1.1450
Signal 2 Sell Limit 1.1450 1.1515 1.1378 1.1310

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
สวยใสไร้สติ🎵🎵

หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณค่ะ สวัสดีวันจันทร์นะคะ ขอให้รวยๆ กันทุกคนเลยค่ะ
g*/- g*/- g*/-

ขอบคุณค่ะคุณพี่ เฮงๆรวยๆกันทุกคนนะคะ ลุยยย
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Arnont_J

(TH)**(TH)** (TH)**
กำลังไปหาซิก sell กระมัง

*

teeneetrader

*

admin

• 80,404
ตั้งแต่ เช้าถึงเที่ยงนี่กราฟเต่าจริงๆ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Knock59

• 1,034
 xz55**  หวัดดีครับบบ  วันนี้เป็นวันหยุดของกราฟ EU อะนะ....ครึ่งวันแล้วยังไม่ไปไหน ?   pig 1**