กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามการใช้บัตรเครดิต deposit ครับ

• 1 replies
  • 1,425 views
สอบถามการใช้บัตรเครดิต deposit ครับ
« เมื่อ: 26, ตุลาคม 2018, 07:03:26 PM »

ถ้าเอาเงินจากบัตรเดรดิต deposit เข้าจะต้องโอนเงินออกทางบัตรเครดิตให้ครบก่อนใช่ใหมครับ ถอนเฉพาะกำไรไม่ได

เช่นถ้าเอาบัตรใส่ 1000 เหรียญ เทรดได้ 500 เหรียญ จะถอน 500 เหรียญออกมาใช้ ต้องโอนกลับเข้าบัตรก่อน 1000 เหรียญ แล้วโอนเงินเข้าธนาคาร 500 ใช่ใหมครับ

แบบนี้แสดงว่าต้องถอนออกหมด 1000+500 ก่อน แล้วถ้าจะเทรดต่อ ก็เอาบัตรใส่เข้าไปใหม 1000  อีกทีใช่ใหมครับ

แล้วระยะเวลาเอาบัตร deposit เข้าใช้เวลานานใหมครับ

ทีแรกผมกะว่าจะใช้บัตรแทนเงินสด  แต่พอคิดดูเรื่องถอนเงินออกมา ค้นดูแล้วต้องใส่เงินแล้วถออนออกแบบข้างบนใช่ใหมครับ สงสัยอาจจะต้องใช้เงินสดเพื่อความสะดวกในการถอนนออกน่าจะดีกว่า

มีท่านใดใช้บัตรเครดิต deposit บ้างใหมครับ มีปัญหาในการใช้ หรือยุ่งยากอะไรบ้างครับ

*

admin

• 80,616
Re: สอบถามการใช้บัตรเครดิต deposit ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2018, 08:30:42 PM »
ท่านเข้าใจถูกต้องแล้ว ครับ หลักการ ของ ระบบก็คือ ฝากเงินเข้าทางไหน ก็ออกทางนั้นครับ
ถ้าท่านฝาก จากบัตรเครดิตก็ต้อง Refund หรือ ถอนเข้าบัตรเครดิต ตามจำนวนที่ฝากก่อน ครับ เหลือ ส่วน กำไรถึงถอน เข้า บัญชี ธนาคารได้ครับ

และการ Refund เงินเข้าบัตรคืนต้องใช้เวลา 7-10 วันเลยทีเดียว ครับ ส่วนการฝากเงิน จากบัตรเครดิต นั้น ฝากก็จะเข้าทันทีแบบ Instant ครับ

ดังนั้นแนะนำ ใช้เงินสดในการเทรด ดีกว่า ครับ จะใช้เวลาในการ ถอนไวกว่าครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"