กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 26 ตุลาคม 2018 ศุกร์หรรษาขอดอลล่า$ห์มาให้ล้นพอร์ต^_^

• 171 replies
  • 26,228 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 26 ตุลาคม 2018 ศุกร์หรรษาขอดอลล่า$ห์มาให้ล้นพอร์ต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1368
Daily Pivot=1.1388
Fibo 50 Daily=1.1394

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1392 S1 = 1.1355
R2 = 1.1430 S2 = 1.1324
R3 = 1.1460 S3 = 1.1307
R4 = 1.1477 S4 = 1.1277
R5 = 1.1506 S5 = 1.1229

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์ ครับผม สำหรับเช้านี้เพื่อนๆที่ได้ Sell มาจากเมื่อวานก็น่าจะกำไรกันเยอะนะครับ ส่วน Signal ของแอดมิน ทิศทางได้ ครับ แต่ จุดเข้า ยังห่างไไป 10 pips ครับ แต่ก็ถือว่ากราฟวิ่งมาตามแผน ที่วางไว้นะครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร หลังจากที่ TFWeek เริ่มแสดงทิศทางเป็นขาลงอย่างชัดเจนแล้วสามารถติดตามบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มของกราฟ EUR/USD วันนี้เทรนหลักๆ ไม่ต้องเหลามากเลย ครับเป็นเทรนขาลงอย่างแข็งแรงและกราฟก็ไหลลงมาอย่างต่อเนื่องตลอดอย่างที่เห็นสำหรับท่านใดที่สวนเทรนในช่วงนี้ก็จะเจ็บหนักหน่อยนะครับ แม้แต่สวิงแรงๆ ก็ยังลุ้นยากเลย ดังนั้นในสภาวะที่เทรนชัดเจนแบบนี้แนะนำให้ Sell จะดีกว่านะครับผม เมื่อวานจังหวะที่กราฟ Swing ลงนะครับกราฟ ทำ High ไม่ได้เลย บ่งบอกชัดว่าแรงเทขายยังลงไปได้อีกประกอบกับการที่มีข่าวการเติบโตของเศรษกิจเยอรมันเติบโตลดลงในช่วงต้นสัปดาห์นะครับ ก็ยิ่งส่งผลให้เกิดแรงเทขาย EUR มากขึ้นไปอีกครับ ดังนั้นวันนี้ มุมมองของแอดมินก็ยัง Sell เหมือนเช่นเดิมนะครับ โดยจุดเข้าวันนี้เอามาจากแนว Fibo 50 Day นะครับผม ซึ่งราคาจะอยู่สูงกว่า Pivot พอสมควรนะครับ

สำหรับรูปที่ 2 ที่แอดมินได้แนบมานะครับ จะเห็นชัดว่า แท่ง Week ของสัปดาห์นี้ก็ได้เกิดแรงเทขายอย่างต่อเนื่องจนหลุดเส้นค่าเฉลี่ยลงมาแล้วนะครับแนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะทำ New Low ได้อย่างต่อเนื่องและก็น่าจะส่งผลให้สัปดาห์หน้ากราฟมีแนวโน้มที่จะปิดแท่ง Week สีแดงต่อเนื่องจาก Week นี้ได้ค่อนข้างสูงเลยทีเดียว ครับ สำหรับวันนี้ ก็ Sell กันตามแผนนะ ครับ สำหรับท่านใดที่กลัวตกรถ ก็ Sell ได้ตลอดนะครับแต่ MM ดีๆให้พอกราฟสวิง ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1401 1.1480 1.1330 1.1270

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...
สวัสดีตอนค่อนข้างสายค่าาา..แอดมินและทุกท่าน..เพิ่งตื่น... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

หวัดยามเช้าครับแอด

ศุกร์นี้คงไม่โดนลากนะ โดนมา2ศุกร์ละ xz55**

*

Arnont_J

สวัสดีครับแอดมิน วันนี้ซิก มาเช้า  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: silverza ที่ 26, ตุลาคม  2018, 08:32:30 AM

ศุกร์นี้คงไม่โดนลากนะ โดนมา2ศุกร์ละ xz55**

ผมนี่โดนทุกศุกร์  ))/* ))/* ))/*

ขอบคุณครับ ศุกร์หรรษาครับแอด  ็Hea**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

สวัสดีแอดมินและสมาชิกทุกท่านครับ สมาชิกใหม่รายงานตัว

แอบตามมานานแต่พึ่งได้มีโอกาสสมัครสมาชิก

ฝากตัวด้วยครับ

็Hip** ็Hip** g*/- g*/-

ขอบคุณคร่าาาาาแอดดด

ขอบคุณค่ะแอด ขอให้รวยๆทุกคนจ้า  Ha)** Ha)** Ha)**

หวังว่าจะขึ้นไปได้นะครับ 5555+

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอบคุณค่าาาคุณพี่ ขอให้รวยๆเฮงๆกันทุกท่านนะคะ ศุกร์นี้จะเป็นยังไงบ้างน้า อิอิ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: topeleven ที่ 26, ตุลาคม  2018, 09:04:23 AM
สวัสดีแอดมินและสมาชิกทุกท่านครับ สมาชิกใหม่รายงานตัว

แอบตามมานานแต่พึ่งได้มีโอกาสสมัครสมาชิก

ฝากตัวด้วยครับ

็Hip** ็Hip** g*/- g*/-

สวัสดียินดี ต้อนรับ ครับผม
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: Arnont_J ที่ 26, ตุลาคม  2018, 08:41:14 AM
สวัสดีครับแอดมิน วันนี้ซิก มาเช้า  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: silverza ที่ 26, ตุลาคม  2018, 08:32:30 AM

ผมนี่โดนทุกศุกร์  ))/* ))/* ))/*

นั้นสิคะวันนี้เราคงไม่โดนกันหรอกค่ะ เราต้องเชื่อมั่นในพลัง!!!!
Ha)** Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 26, ตุลาคม  2018, 09:26:56 AM
ขอบคุณค่าาาคุณพี่ ขอให้รวยๆเฮงๆกันทุกท่านนะคะ ศุกร์นี้จะเป็นยังไงบ้างน้า อิอิ

ดีจ้า น่ารักมาแต่เช้า เลย