กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อินดี้ตัวใหนบ้างที่ใช้บอกการเคลื่อนตัวของราคาครับ scalping

• 1 replies
  • 1,150 views

คือว่าจะเอามาใช้งานการ scalping สั้นๆ นะครับ อยากได้อินดี้ที่ใช้แสดงว่าตอนนี้ราคาเคลื่อนตัวไปอย่างรวดเร็ว อะไรประมาณนี้นะครับ

อินดี้ที่ใช้แสดงว่าราคาเคลื่อนตัวไปเร็ว ประมาณ speed ของราคานะครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง จะเอามาดูว่าราคามันวิ่งไปเร็วตอนนี้นะ จะได้ scalping แป้ปเดียวจบ อะไรประมาณนี้นะครับ เช่นราคาไปเร็ว 100 point ต่อนาที จะได้ใช้เข้า scalping ช่วงนี้ เข้าเทรดแล้ววิ่งปรูด take profit เลย ภายใน 5 นาทีจบ อะไรประมาณนี้ครับ

กับอีกอันพอจะมีใหมครับ ประมาณว่าราคาเคลื่อนตัวไปเรื่อยๆ โดยไม่ซิกแซก หรือย่อนกลับมา พอจะมีอินดี้บอกใหมครับ ประมาณว่าไม่ตรงไปเรื่อยๆ ไม่มีย่อ  อันนี้ไม่ใช่วิงเป็นแท่งยาวเลยนะครับ อันนี้เข้าเทรดไม่ทันแน่นอน  อันนี้ถ้ามีก็เยี่ยม เอาไว้ดูเวลาเข้าเทรด มันจะได้ไม่ต้องติดลบนานๆ

*

admin

• 80,398
แบบนี้ ยังไม่เคย เจอ เลย ครับ ท่าน เหมือย อินดี้ ทำนาย อนาคต เลยนะครับหลักการที่ต้องการแบบนี้
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"