กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 23 ตุลาคม 2018 วันนี้ทุบให้เต็มที่แจก TP ให้เต็มรถสิบล้อ

• 88 replies
  • 14,097 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 23 ตุลาคม 2018 วันนี้ทุบให้เต็มที่แจก TP ให้เต็มรถสิบล้อ

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1453
Daily Pivot=1.1463
Fibo 50 Daily=1.1493

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1466 S1 = 1.1458
R2 = 1.1470 S2 = 1.1455
R3 = 1.1477 S3 = 1.1448
R4 = 1.1531 S4 = 1.1392
R5 = 1.1555 S5 = 1.1350

สวัสดีตอนเช้า อังคาร 23 ตุลาคม 2018 นะครับ จากสัปดาห์ ที่แล้วก็ถือว่าโดนลากกันมานะครับจากการที่มีข่าว นอกตารางออกมาทั้ง อิตาลี่ ทั้ง Brexit ครับจึงทำให้ EU บิน ขึ้นมาจนทำให้ลากกันอยู่พอสมควรนะครับ แต่ แนวโน้ม โดยภาพรวมของกราฟก็ยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปทางไหน สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร หลักจากที่่ วันศุกร์กราฟวิ่งมาชน เส้น EMA200 H1 และกำลังพักตัวลงไป แนวโน้ม วันนี้ติดตามมุมมองจาก แอดมินกันได้เลย นะครับ
       แนวโน้มของกราฟเทรนของกราฟยังเป็นเทรนขาลงต่อเนื่องจากวันจันทร์ที่ผ่านมาอยู่นะครับจากรูปที่แอดมินแนบมาจะเห็น เส้นเทรนไลน์ของกราฟที่ราคาของกราฟตอนนี้อยู่ใต้เส้นเทรนไลน์และกราฟในตอนนี้ก็เหมือนพยายามที่จะดิ่งลงต่อเนื่องแต่ด้วยเหตุที่ว่าปกติของกราฟมักจะสวิงย่อตัวก่อนที่จะไปต่อในมุมมองตอนนี้น่าจะสามารถหลุดเทรนไลน์ขาขึ้นในรอบใหญ่ลงไปได้แต่การที่จะลงไปทำ Low ใหม่นั้นก็ต้องมีการสวิงตัวขึ้นมาก่อนเพื่อเอาแรงลงทุบให้มากพอก่อนจะหลุดลงไปครับ แอดมินจึงมองว่า ยังไม่มีเหตุผลใดที่จะหาทาง Buy สวนขึ้นไปนะครับ
        จากราคาที่ติดอยู่ในตอนนี้ก็เหมือนกับกราฟพยายามที่จะทุบลงไปในทันทีแต่ก็อาจจะเป็นการล่อเม่าให้เข้าก่อนก็เป็นได้ แอดมินจึงมองว่าเราควรรอกราฟย่อขึ้นมาเอาแรงใน zone ของราคา Sell Fibo 50 ในจุด 1.1493 หรือมากกว่านั้นก่อนเพื่อเป็นการคอนเฟริมว่ากราฟขึ้นมาเอาแรงตามคาดจริงๆ และก็คิดว่ากราฟ eu ก็น่าจะสามารถลงไปตามเทรนไลน์ตามลักษณะขาลงในแนวโน้มทุก TF ได้ต่อไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1493 1.1580 1.1410 1.1370

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
เงินปอนด์อ่อนเทียบดอลล์ ตลาดจับตานายกฯอังกฤษแถลงสถานการณ์ Brexit ต่อสภาสามัญชนวันนี้

เงินปอนด์อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่ตลาดจับตาการแถลงต่อสภาสมัญชนของนางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษเกี่ยวกับสถานการณ์ล่าสุดในการถอนตัวจากการเป็นสมาชิกสหภาพยุโรป (Brexit) ในวันนี้

เมื่อเวลา 19.04 น.ตามเวลาไทย เงินปอนด์อ่อนค่าลง 0.55% เมื่อเทียบกับดอลลาร์ แตะที่ระดับ 1.2994 ดอลลาร์
นางเทเรซา เมย์ เตรียมแถลงต่อสภาสามัญชนอังกฤษในวันนี้ เกี่ยวกับสถานการณ์ล่าสุดของ Brexit ท่ามกลางสถานการณ์ตึงเครียดทางการเมืองภายในประเทศ โดยเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีประชาชนเกือบ 700,000 รายได้ออกมาเดินขบวนในกรุงลอนดอน เพื่อเรียกร้องให้มีการจัดลงประชามติเรื่องการถอนตัวของอังกฤษจากการเป็นสมาชิกสหภาพยุโรปเป็นครั้งที่ 2

รายงานระบุว่า ในการเดินขบวนครั้งนี้ มีนายวินซ์ เคเบิล หัวหน้าพรรคลิเบอรัล เดโมแครตส์ ซึ่งถือเป็นตัวแทนทางการเมืองที่อาวุโสสูงสุดที่เข้าร่วมเดินขบวน นอกจากนี้ ยังมีนายซาดิค ข่าน นายกเทศมนตรีลอนดอน แคโรลีน ลูคัส อดีตหัวหน้าพรรคกรีน เป็นต้น

ส่วนสกุลเงินดอลลาร์แข็งค่าเมื่อเทียบกับเงินเยน โดยในช่วงเย็นวันนี้ ดอลลาร์แข็งค่าแตะกรอบบนของ 112 เยน เนื่องจากนักลงทุนเข้าซื้อดอลลาร์ในสินทรัพย์เสี่ยงเมื่อเทียบกับเงินเยน หลังจากตลาดหุ้นเอเชียดีดตัวขึ้นตามทิศทางตลาดหุ้นจีนที่พุ่งขึ้นกว่า 4% ในวันนี้ ขานรับรัฐบาลจีนที่ออกมาส่งสัญญาณการกระตุ้นภาคเอกชนและเศรษฐกิจ

ทั้งนี้ นายสี จิ้นผิง ประธานาธิบดีจีนได้ออกมาให้คำมั่นว่ารัฐบาลจีนจะให้การสนับสนุนภาคเอกชนอย่างจริงจัง ขณะที่นายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีนซึ่งกล่าวว่า รัฐบาลจีนจะสนับสนุนการพัฒนาในภาคเอกชน และจะเร่งบังคับใช้มาตรการต่างๆที่จะสนับสนุนการพัฒนาเศรษฐกิจของประเทศให้แข็งแกร่งขึ้น โดยจ้าหน้าที่รัฐบาลจีนได้ออกมากอบกู้ความเชื่อมั่นของนักลงทุน หลังจากสำนักงานสถิติแห่งชาติจีน (NBS) รายงานเมื่อวันศุกร์ว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ไตรมาส 3 ของจีน ขยายตัว 6.5% เมื่อเทียบเป็นรายปี ซึ่งชะลอตัวลงจากไตรมาส 2 ที่มีการขยายตัว 6.7%

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช

อ่านต่อได้ที่ : https://www.ryt9.com/s/iq21/2903662
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับแอด
ขอลำไยไปฉลองวันเกิดหน่อยน้า

*

Noctis

ขอบคุณครับ

วันนี้ไม่ได้ทำสวนลำไยละ ทำฟามลำใยแทน

ตาม10

*

correlation10

ขอบคุณค่าาาคุณพี่ เมื่อวานหมูทะวันนี้ ขอชาบู ค่าาา
(TH)** (TH)** (TH)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด วันนี้ขอตังไปกินเป็ดปักกิ่งหน่อยน้าาา
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

natfx

• 257
ขอบคุณครับแอด  ็Hip** ็Hip** ็Hip**
วินัย-MM-TREND-R/S

*

sorana

*

Knock59

• 1,034
 *PIg** ขอบคุณหลาย ๆ เด้อ  ขอให้รวยๆๆ ด้วยกันทุกคน  555+

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Waarrii ที่ 23, ตุลาคม  2018, 11:34:19 AM
ขอบคุณค่ะแอด วันนี้ขอตังไปกินเป็ดปักกิ่งหน่อยน้าาา
็Hip** ็Hip**
เป็ดไม่ต้องกินครับมากินมาม่ากับผมดีกว่า
555+
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o