กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 22 ตุลาคม 2018 กราฟแค่มาเที่ยวเดี๋ยวๆกราฟก็ลง ^_^

• 139 replies
  • 21,450 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 22 ตุลาคม 2018 กราฟแค่มาเที่ยวเดี๋ยวๆกราฟก็ลง ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดง แต่ ธนาคาร NZD ปิดทำการ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1500
Daily Pivot=1.1493
Fibo 50 Daily=1.1483

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1531 S1 = 1.1493
R2 = 1.1555 S2 = 1.1454
R3 = 1.1594 S3 = 1.1430
R4 = 1.1620 S4 = 1.1392
R5 = 1.1650 S5 = 1.1350

สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์ ที่ 22 ตุลาคม 2561 นะครับ จากสัปดาห์ ที่แล้วก็ถือว่าโดนลากกันมานะครับจากการที่มีข่าว นอกตารางออกมาทั้ง อิตาลี่ ทั้ง Brexit ครับจึงทำให้ EU บิน ขึ้นมาจนทำให้ลากกันอยู่พอสมควรนะครับ แต่ แนวโน้ม โดยภาพรวมของกราฟก็ยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปทางไหน สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร หลักจากที่่ วันศุกร์กราฟวิ่งมาชน เส้น EMA200 H1 และกำลังพักตัวลงไป แนวโน้ม วันนี้ติดตามมุมมองจาก แอดมินกันได้เลย นะครับ
       แนวโน้มของกราฟเทรนของกราฟยังเป็นเทรนขาลงอยู่นะครับจากรูปที่แอดมินแนบมาจะเห็น เส้นเทรนไลน์ของกราฟที่ราคาของกราฟตอนนี้อยู่ใต้เส้นเทรนไลน์และกราฟที่ดีดขึ้นมาชน ราคา High ของวันศุกร์นั้นเป็นจุดที่ราคาของ EMA200 H1 อยู่ และ แนวนั้นเป็นแนวต้านสำคัญก็คือแนว 1.1530 ซึ่งเป้นราคาที่จุดกึ่งกลางของแนวรับและแนวต้าน นะครับ ช่วง 1 เดือนมานี้ราคาวนเวียนอยู่ที่แนวราคานี้ไม่ไปไหน คล้ายๆ มีแรงดึงดูด ทำกับราคานี้อยู่นะครับ ดังนั้น วันนี้ราคาก็อยู่ใต้เส้นแบ่งราคานี้แล้ว และราคาก็ยังอยู่ในเส้นเทรนไลน์ด้วย แอดมินจึงมองว่า ยังไม่มีเหตุผลใดที่จะหาทาง Buy สวนขึ้นไปนะครับ
        จากราคาที่ติดอยู่เมื่อวันศุกร์คือ 1.1475 แนวโน้มวันนี้คาดว่าราคาน่าจะกลับมาที่ราคาเข้าเมื่อวันศุกร์ได้นะครับ และคาดการณ์ว่าจากนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะลงต่อมากกว่านะครับ โดยวันนี้จุด Sell นั้นแอดมินมองว่ากราฟน่าจะกลับมาทดสอบ ราคา 1.1530 อีกครั้งนะครับก่อนที่กราฟจะเทลงไปตามเทรน ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1531 1.1592 1.1454 1.1430

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Knock59

• 1,034
 *PIg**  หวัดดีเช้าวันจันทร์ครับ. วันนี้มาแต่เช้าเลยนะครับ ขอบคุณครับ  ็Hip**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...
อ้อ มีสงสัยนิดหน่อยค่ะ..คือ สมมุติ เราตั้ง pending 1.5000 แล้วเวลาออเดอร์ติดแล้วออกมาจริงๆ ทำไมลดลงเหลือ 1.4999 อะไรแบบนี้คะ
เป็นมาหลายครั้งละค่ะ  MT4 โบรก FBS ค่าาาาา.... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
ขอบคุณครับ
็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, ตุลาคม  2018, 08:18:53 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...
อ้อ มีสงสัยนิดหน่อยค่ะ..คือ สมมุติ เราตั้ง pending 1.5000 แล้วเวลาออเดอร์ติดแล้วออกมาจริงๆ ทำไมลดลงเหลือ 1.4999 อะไรแบบนี้คะ
เป็นมาหลายครั้งละค่ะ  MT4 โบรก FBS ค่าาาาา.... (TH)** (TH)**

เป็นการ Matching ของ คน Buy กับ คน Sell ครับ
.Server Delay ส่งคำสั้งไม่ทัน ทำให้ ไป Matching กับที่ราคาหนึ่ง แทน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่าแอด ไปเที่ยวแล้วก็มาปั๊มตังกันต่อนะคะ อาทิตย์นี้ขอให้ tp ตามซิกเลยน้า ปั๊มตังไปเที่ยวเหมือนกันค่า อิอิ
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

Soponol

ขอบคุณค่ะคุณพี่ หวังว่ากราฟจะกลับลงมาโดยเร็ววันนะคะ บนนี้มันหนาวมั๊กๆ
xc8* ็Hea** xc8*

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 22, ตุลาคม  2018, 09:35:32 AM
ขอบคุณค่ะคุณพี่ หวังว่ากราฟจะกลับลงมาโดยเร็ววันนะคะ บนนี้มันหนาวมั๊กๆ
น้องหมีแอบไปถ่ายรูปกับเม้นด้านบนมาหรือครับ
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: narongza ที่ 22, ตุลาคม  2018, 10:13:37 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 22, ตุลาคม  2018, 09:35:32 AM
น้องหมีแอบไปถ่ายรูปกับเม้นด้านบนมาหรือครับ

อุ้ย พึ่งสังเกตุ มีเงื่อน งำ นะครัชนี่
ยินดีด้วยนะ
))/*

พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

แอดครับ GU ถ้าดูตามเทรนไลน์ ตอนนี้มาชนเส้นเทรนไลน์แล้วถูกไหมครับ ไม่ยอมลงไปต่อ
ขอคำแนะนำเป็นความรู้หน่อยครับว่าควรจะ BUY หรือ SELL ดีครับตามเทคนิคนะครับ

มือใหม่หัดวิเคราะห์ครับผม ^_^
เพิ่มเติมครับ ผมมองว่ามันเป็นขาขึ้นอยู่ ถ้าดูตามเส้นเทรนไลน์ เลยตั้ง BUY ที่ 1.30200 เมื่อวันศุกร์
เลยอยากรู้ว่าผมควรมองเส้นอื่นๆ หรือเทคนิคอื่นๆ อีกไหมน่ะครับ

*

Soponol

อ้างจาก: admin ที่ 22, ตุลาคม  2018, 10:20:14 AM
อ้างจาก: narongza ที่ 22, ตุลาคม  2018, 10:13:37 AM

อุ้ย พึ่งสังเกตุ มีเงื่อน งำ นะครัชนี่
ยินดีด้วยนะ
))/*

ถ่ายตอนไปดูเวน่อมครับผม
Ha)**
เงื่อนงำ อะไรหรอครัชท่านเเอดมิน
**11