กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อยู่ว่างๆก็เลยทำระบบเทรดง่ายๆมาฝากครับ Ultimate Arrow+MACD+MA

• 15 replies
  • 6,423 views
ระบบเทรดง่ายๆครับ Ultimate Arrow+MACD+MA เล่นยาวๆไปครับ

อินดิเคเตอร์ที่ใช้ Ultimate Arrows : ตั้งตามค่ามาตรฐาน
                    MACD : ตั้งตามค่ามาตรฐาน 12,26,9
                    Moving Average : ค่า 3, แบบ Exponential ,Apply to : First Indicator's Data (ลากไปใส่หน้าต่าง MACD นะครับ)
Timeframe : H1
วิธีการเทรด BUY 1. เกิดลูกศร Ultimate Arrows ชี้ขึ้น
                     2. เส้น MA สีเหลืองตัดเส้น Signal line สีแดง ของ MACD ขึ้น
                     3. ออกเมื่อเกิดสัญญาณ Ultimate Arrows ฝั่งตรงข้าม
วิธีการเทรด SELL 1. เกิดลูกศร Ultimate Arrows ชี้ลง
                      2. เส้น MA สีเหลืองตัดเส้น Signal line สีแดง ของ MACD ลง
                      3. ออกเมื่อเกิดสัญญาณ Ultimate Arrows ฝั่งตรงข้าม
ในบางกรณีถ้าเกิดการตัดกันของสัญญาณ MA กับ Signal line ของ MACD ก่อน แล้วเกิดสัญญาณลูกศร Ultimate Arrows ทีหลัง ก็ให้เข้าได้เลยครับ ไม่ต้องรอให้เกิดการตัดกันของสัญญาณอีกที จุดเข้าตามที่ทำลูกศรไว้ในหน้าต่าง MACD ครับ
โชคดีมีชัยทุกท่านครับ
"ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความพยายามก็อยู่ที่นั่น.."

เพิ่ม indicator เพิ่มเติมครับ MACD Entry Arrow by ROBIN บอกจุดตัดของสัญญาณ MACD ขอบคุณ คุณ forcebewithyou สำหรับไอเดียในการสร้างอินดิเคเตอร์ง่ายๆครับ
"ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความพยายามก็อยู่ที่นั่น.."

*

admin

• 80,404
ขอบคุณครับ เดี๋ยวช่วย ทดสอบ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sorana

แจ่มครับ   Ha)** Ha)**

อ้างจาก: robin1972 ที่ 21, ตุลาคม  2018, 12:44:17 PM
เพิ่ม indicator เพิ่มเติมครับ MACD Entry Arrow by ROBIN บอกจุดตัดของสัญญาณ MACD ขอบคุณ คุณ forcebewithyou สำหรับไอเดียในการสร้างอินดิเคเตอร์ง่ายๆครับ

ครับ
code มันต้องเอามาโม ต่อนิดหน่อยนะครับ เพราะลูกศรมันเล็กไป ต้องโมปรับขนาดและปรับสีดูเอาครับ  ถ้ามีตัวแปร shift ด้วยต้องไปเพิ่มเอาเองใน code ครับ ช่วยได้มากครับไม่ต้อง code จาก 0 สำหรับคนทีไม่ใช่โปรแกรมเมอร์

อัพเดทระบบกันหน่อยครับ เนื่องจากสัญญาณของ MACD ยังไม่ค่อยชัวร์ ขอเปลี่ยนตัวยืนยันสัญญาณมาเป็นตัวนี้ครับ mb4d indicator จะชัวร์กว่าครับ ไม่ค่อยโดนลาก หรือโดนลากก็นิดหน่อย ใช้คู่กับ Ultimate Arrows เหมือนเดิม เมื่อเกิดสัญญาณจาก Ultimate Arrows แล้ว ให้รอสัญญาณจาก mb4d , เข้า sell เมื่อ short, เข้า buy เมื่อ long ถ้าสัญญาณ short หรือ long เกิดก่อน แล้วเกิดสัญญาณ Ultimate Arrows ก็ให้เข้าได้เลยครับ ไม่ต้องรอ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: robin1972 ที่ 26, ตุลาคม  2018, 02:42:16 AM
อัพเดทระบบกันหน่อยครับ เนื่องจากสัญญาณของ MACD ยังไม่ค่อยชัวร์ ขอเปลี่ยนตัวยืนยันสัญญาณมาเป็นตัวนี้ครับ mb4d indicator จะชัวร์กว่าครับ ไม่ค่อยโดนลาก หรือโดนลากก็นิดหน่อย ใช้คู่กับ Ultimate Arrows เหมือนเดิม เมื่อเกิดสัญญาณจาก Ultimate Arrows แล้ว ให้รอสัญญาณจาก mb4d , เข้า sell เมื่อ short, เข้า buy เมื่อ long ถ้าสัญญาณ short หรือ long เกิดก่อน แล้วเกิดสัญญาณ Ultimate Arrows ก็ให้เข้าได้เลยครับ ไม่ต้องรอ

ระบบนี้ใช้ดีที่สุด กับ TF ไหน ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sorana

ขอบคุณคับ ท่าน   (TH)** (TH)** Ha)** Ha)**

อ้างจาก: admin ที่ 26, ตุลาคม  2018, 07:20:49 AM
อ้างจาก: robin1972 ที่ 26, ตุลาคม  2018, 02:42:16 AM

ระบบนี้ใช้ดีที่สุด กับ TF ไหน ครับ
(TH)**
TF 1H เหมือนเดิมครับ

g*/- g*/-

อยากได้มาใช้กับ MT5 ต้องทำอย่างไรครับ
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

อ้างจาก: Vice Versa ที่ 26, ตุลาคม  2018, 04:14:26 PM
อยากได้มาใช้กับ MT5 ต้องทำอย่างไรครับ
ไม่ทราบเหมือนกันครับ แฮ่ะๆ ผม newbie ครับ ลองสอบถามผู้รู้ดูครับ

*

plp121

Re: อยู่ว่างๆก็เลยทำระบบเทรดง่ายๆมาฝากครับ Ultimate Arrow+MACD+MA
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2018, 10:57:44 AM »
ขอบคุณ สำหรับ ระบบนี้ ครับ ผมเพิ่งเข้ามาศึกษา

อยากทราบว่า ลูกศร มี repaint มัยครับ ลองดูย้อนหลังนี้ แม่นมากๆ เลยครับ เลยสงสัยว่า repaint เปล่าครับ ขอบคุณครับ  555++

*

admin

• 80,404
Re: อยู่ว่างๆก็เลยทำระบบเทรดง่ายๆมาฝากครับ Ultimate Arrow+MACD+MA
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2018, 11:00:24 AM »
อ้างจาก: plp121 ที่ 19, ธันวาคม  2018, 10:57:44 AM
ขอบคุณ สำหรับ ระบบนี้ ครับ ผมเพิ่งเข้ามาศึกษา

อยากทราบว่า ลูกศร มี repaint มัยครับ ลองดูย้อนหลังนี้ แม่นมากๆ เลยครับ เลยสงสัยว่า repaint เปล่าครับ ขอบคุณครับ  555++

Repaint ครับ
(TH)**

*

plp121

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2018, 11:08:07 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 19, ธันวาคม  2018, 11:00:24 AM
อ้างจาก: plp121 ที่ 19, ธันวาคม  2018, 10:57:44 AM

Repaint ครับ
(TH)**

ขอบคุณครับ ว่าแล้วเชียว  555++