กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัส 18 ตุลาคม 2561 จะทำสามเหลี่ยมอีกหรือพอแล้ว!!

• 4 replies
  • 2,134 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัส 18 ตุลาคม 2561 จะทำสามเหลี่ยมอีกหรือพอแล้ว!!

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3220-1.3200 40-50 pip 60-100 pip

Signal Sell จุดนี้จะเป็นโซนเข้าเดิมๆ แต่เป็นเหตุผลที่ใหม่ เนื่องด้วยวันนี้กราฟไม่ได้แทงทะลุ hi เดิม แต่ในรูปแสดงให้เหมือนเหมือนพยายามขึ้นไปอีกรอบเป็นไปได้ส่วนนึงว่าอาจจะขึ้นไปทำสามเหลี่ยม แต่ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ในราคา 1.3200 ก็เป็นจุดแนวต้านที่ดีเพราะฉะนั้นก็มีสิทธิที่กราฟจะขึ้นไปจุดนั้นแล้วทุบลงมาอีกรอบเพื่อทำให้สามเหลี่ยมดังกล่าวสมบูรณ์สวยงาม แต่อย่างไรก็ตามก็ควรรอแท่ง h1 ++ คอนเฟริมกราฟก่อนว่าจะลงในจุดนั้นจริงๆด้วยการปิดแท่งแดงก่อน

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.3040-1.3000 30-50 pip 70-80 pip

Signal Buy ในจุดนี้เป็นจุดที่เป็น zone สวิง hi เดิมและยังเป็น fibo 200 ของ outside bar ระดับ day อีกด้วยเพราะฉะนั้นก็ไม่แปลกที่จุดนี้จะมีการดีดบ้างเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้าเกิดการพลิกพลันคือกราฟลงแรงไม่หยุดจริงๆ ให้พอกับการ Buy และยอม SL ไป ไม่เสียหายไปรอตามน้ำตอนหลุดเทรนไลน์ขาขึ้นใหญ่อีกที ก็กลับมากำไรได้ (SL ไม่หมายถึงแพ้แต่หมายถึงวินัยของคนๆนั้นต่างหาก)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

แอตคะ มีโอกาศกลับต่อ ลงต่อมั๊ยคะ  xz55** xz55**

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Por PuPu ที่ 18, ตุลาคม  2018, 05:05:34 PM
แอตคะ มีโอกาศกลับต่อ ลงต่อมั๊ยคะ  xz55** xz55**

ยังมีโอกาศ ครับ GU นี่ สาย อินดี้ ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

GU ดีดแรงกว่า EU ใช่ใหมครับ