กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 17 ตุลาคม 2018 ได้โปรดส่งกราฟลงมารับฉันสักที ^_^

• 131 replies
  • 20,229 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 17 ตุลาคม 2018 ได้โปรดส่งกราฟลงมารับฉันสักที ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1577
Daily Pivot=1.1587
Fibo 50 Daily=1.1593

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1600 S1 = 1.1552
R2 = 1.1615 S2 = 1.1535
R3 = 1.1640 S3 = 1.1513
R4 = 1.1685 S4 = 1.1479
R5 = 1.1726 S5 = 1.1456

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ยังไม่ไปไหนนะครับแม้กราฟจะ Break ขึ้นไป  New high ได้แต่ สุดท้ายกราฟก็กลับมาอยู่ในแนวโน้มเดิมของเทรนขาลงนะครับ และเมื่อวานเส้น EMA 200 H4 ก็สามารถต้านไว้ได้เป็นครั้งที่ 2 ครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับผม
        แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักเป็นเทรนขาลงนะครับจากเทรนไลน์ที่แอดมินลากไว้เส้นเหลืองนะครับ จะเห็นว่ากราฟนั้นอยู่ใต้เส้นเทรนไลน์ซึ่งเป้นขาลง ใต้ TFH1 นะครับ ดังนั้น แนวโน้ม วันนี้ แอดมินจึงมองกราฟเป็นแนวโน้มขาลงก่อนนะครับยังเป็นแนวโน้มเหมือนเดิมจากเมื่อวานครับ ซึ่งมองว่า จากราฟ ตรงนี้กราฟน่าจะปรับตัวลงไปได้ก่อนนะครับซึ่งคิดว่าน่าจะลงไปที่แนวรับทางจิตวิทยาได้ที่ ราคา ประมาณ 1.1500 นะครับ ก่อนที่ตรงนี้ แอดมินจะมองที่กราฟ Buy ขึ้นไปครับ
         สำหรับการ Buy ที่ราคา 1.1500 นั้น มีหลายเหตุผล ดังนี้ครับ เนื่องจาก เป็นราคาจิตวิทยา และ มองไปด้าน ซ้าย ตรง ไฮไลท์ ตรงนั้น สามารถมองเป็น ไหล่อีกข้าง ของ Pattern Head & shoulder ในแบบกลับหัวขึ้นไปได้เช่นกัน และอีกเหตุผล ที่ Buy ตรงนี้ เนื่องจาก ในเทรนขาลงรอบใหญ่นั้นกราฟได้หลุดเส้นเทรนไลน์ ยาวเส้นแรกออกมาแล้ว นะครับดังนั้น ถ้ากราฟยังไม่ลงต่ำไปกว่า 1.1430 กราฟก็มีโอกาศ ปรับตัวขึ้นได้อยู่ ครับ
         ดังนั้น วันนี้คาดว่ากราฟน่าจะแรง แบบ สวิงมากกว่าเมื่อวาน โดยจาก Signal เมื่อวานสามารถือรอกราฟลงไปก่อนก่อนที่จะ Buy ขึ้นไปยาวๆครับ วันนี้ลุ้น Sell กันก่อน ครับ โดย วันนี้ เนื่องจากราคาอยู่ต่ำกว่า Pivot Daily จึงมองว่ากราฟน่าจะไปทดสอบ เส้น Pivot ก่อน ก่อนที่จะเทลงไปให้ Buy ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1587 1.1650 1.1535 1.1500
Signal 2 Buy Limit 1.1500 1.1450 1.1605 1.1673

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

กราฟยังติดเส้น EMA200 H4 อยู่นะครับ เมื่อวานทดสอบเป็นครั้งที่่ 2 ไม่ผ่านก็น่าจะปรับตัวลงได้ครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

techi

• 88
หวัดดีครับ แอดมิน   วันนี้ วิเคาะ มาเช้าจังน่ะครับ   ))/* ))/* ))/*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: techi ที่ 17, ตุลาคม  2018, 08:50:26 AM
หวัดดีครับ แอดมิน   วันนี้ วิเคาะ มาเช้าจังน่ะครับ   ))/* ))/* ))/*

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม ตื่นมาแต่ เช้า ประชดกราฟเต่า น่ะครับ
็Hea** ็Hea**

*

pawin

ขอบคุณครับ..วันนี้คงลงจริงแล้ว..
็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณจ้า...
วันนี้ sig มาเช้าจนเราตื่นไม่ทัน.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Arnont_J

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ปิดทำกำไรไปบ้างส่วนละ ยังเหลือ ไม้วันจันทร์ ตอนนี้เริ่มมองเห็นอะไรวับๆแวมๆ ละ  xc8* xc8* xc8* xc8*

*

XML

• 218
ขอบคุณครับ ตอนนี้เปิดไม้บายไปเอาซิก sell limit แอดมินหล่ะครับ

เย้ๆๆๆ

(TH)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

Waarrii

• 1,331
หูย มาปิดไม้วันก่อนให้แล้วววว
g*/- g*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

sanya

• 3,052
xc8* xc8* xc8*

*

Arnont_J

ยาวลงไปเลย ราคาอยู่ต่ำกว่า ema200 1m 5m 15m 30m 4h 1d แล้วววว เหลือด่านเดียวนะจะ 1H
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาแอดดดด

วันนี้รอบ่าย 3.30 มีข่าวกราฟเริ่มวิ่งใช่ใหมครับ

อาจจะ sideway ต้องวางแผน หวังว่าพรุงนี้คงกระชากไปสักทาง

วันนี้ขอลอง scalping ตามซิกดีกว่า