กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 15 ตุลาคม 2561 ยังไงจะขึ้นเลยหรือย่อเอาแรงก่อน

• 12 replies
  • 2,963 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 15 ตุลาคม 2561 ยังไงจะขึ้นเลยหรือย่อเอาแรงก่อน

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1227-1229 50-60 pip 1248-1250

Signal Buy ใน zone นี้เป็นการที่ถ้าเกิดว่ากราฟสามารถขึ้นมาปิดเขียว h4 - day ได้ในจุดที่สูงกว่า hi เดิม ก็เป็นไปได้ว่ากราฟจะขึ้นไปหาแนวต้านหรือจุดสำคัญอันต่อไปในทันทีได้ เพราะ zone สำคัญอันต่อไปก็คือแนวต้านเก่า และเป็นรอบ fibo เท่าไหร่ของรอบใหญ่ มันจะเป็นจุดดึงดูด และ TP ในเวลาเดียวกันเพราะฉะนั้นจุดสำคัญคือว่า fibo ได้ถูกต้องหรือไม่เท่านั้นเอง

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.210-1.2060 30-50 pip 1248-1250

Signal Buy ในจุดนี้เป็นจุดที่เป็น zone ที่กราฟหลุดเบรคเอ้าในรูปของสามเหลี่ยมออกไปเป็นไปได้อีกเช่นกันถ้าหากว่ากราฟไม่สามารถขึ้นไปสูงกว่า hi เดิมได้ก็แสดงว่าแรงยังไม่ถึงก็มีสิทธิที่จะเป็นไปได้กว่ากราฟจะกลับลงมาหาจุดที่เบรคเอ้าก่อนหน้าเพื่อเอาแรงกลับขึ้นไปอีกครั้งตามการแตกของสามเหลี่ยมบ้านๆทั่วไปไม่มีอะไรมาก ส่วนที่ว่าหากกราฟดิ่งลงมาเกินกว่าจุดที่จะ Buy จนทำให้ SL ก็แสดงว่ากราฟที่ขึ้นไปครั้งนี้ขึ้นเพื่อหลอกเม่าซื้อตามซึ่งความเป็นได้ก็พอมีอยู่แต่ไม่น่าจะเกิดขึ้นเท่าไหร่เพราะก็มี EMA day 200 และ EMA 200 Week ที่รอกราฟกลับขึ้นไปหาอยู่เช่นกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

*

hunt

ถือติดลบ มา 3เดือน ..
เริ่มบวกละคับ ็Hea** ็Hea**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: hunt ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:10:48 PM
จำได้ว่าท่า hunt บายไว้อยู่รอบขึ้นคงสมใจหวัง  Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ขึ้นแบบนี้คงไม่ลงมาแล้วละมั้ง xz55**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: silverza ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:20:46 PM
ขึ้นแบบนี้คงไม่ลงมาแล้วละมั้ง xz55**
อย่าลงเลย 555 จะได้เทรดตามเทรนสบายๆหน่อย อิอิ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Noctis ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:33:46 PM
ขอบคุณครับ
จัดไปท่าน เป็นไงบ้างครับผลการเทรดรอบนี้ไปได้สวยไหมครับ  (TH)**

*

hunt

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:15:42 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:10:48 PM
จำได้ว่าท่า hunt บายไว้อยู่รอบขึ้นคงสมใจหวัง  Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
ใช่คับเเอด
เเต่พอได้ กำไร ไม้สะสม ต่ำกว่า 1200 เลยพอยิ้มออกหน่อย ติด1230 ไม้เดียวตอนนี้
เเต่เข้ามาเข้าดู คลิปแอดตลอดคับ ได้ ความรู้ดีมากๆ ขอบคุณคับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: hunt ที่ 15, ตุลาคม  2018, 03:01:46 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:15:42 PM
ใช่คับเเอด
เเต่พอได้ กำไร ไม้สะสม ต่ำกว่า 1200 เลยพอยิ้มออกหน่อย ติด1230 ไม้เดียวตอนนี้
เเต่เข้ามาเข้าดู คลิปแอดตลอดคับ ได้ ความรู้ดีมากๆ ขอบคุณคับ
(TH)** (TH)** (TH)**

เฮง เฮง เฮง ครับท่าน

*

Noctis

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:57:49 PM
อ้างจาก: Noctis ที่ 15, ตุลาคม  2018, 02:33:46 PM
ขอบคุณครับ
จัดไปท่าน เป็นไงบ้างครับผลการเทรดรอบนี้ไปได้สวยไหมครับ  (TH)**

เข้าbuyตอน1223ครับ อย่าย่อแรงเลย 55  (TH)** (TH)**

*

hunt