กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 15 ตุลาคม 2018 ทุบน้อง EU วันนี้ ตั้ง TPที่อ่าวตังเกี๋ย ^_

• 148 replies
  • 20,919 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 15 ตุลาคม 2018 ทุบน้อง EU วันนี้ ตั้ง TPที่อ่าวตังเกี๋ย ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1549
Daily Pivot=1.1567
Fibo 50 Daily=1.1571

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1571 S1 = 1.1538
R2 = 1.1596 S2 = 1.1520
R3 = 1.1615 S3 = 1.1486
R4 = 1.1643 S4 = 1.1457
R5 = 1.1685 S5 = 1.1410

สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์ นะครับ เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว นี้กราฟก็ลงตามสูตรเลย นะครับ คือลงจากรอบ fibo 50 ของรอบที่กราฟลงมานะครับตามรูปที่ 2 ที่แนบมานะครับลองดูว่าวัดรอบกันอย่างไร แล้วกราฟก็ลงมาตามสูตรจนถึง TP1 ก่อนที่จะเด้งนะครับ แม้ว่าจุดเข้า จะขาดไปเพียง 0.01 pips ก็ตามแต่หากเข้าเทรดตั้งแต่ วันพฤหัสบดีก็น่าจะได้เข้าที่ราคา 1.1600 มาได้นะครบก็ถือว่าได้ทำกำไรตามสูตรกันไปนะครับ  มาว่าที่แนวโน้มกราฟ forex EU วันนี้กันต่อครับ แนวโน้ม กราฟ เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับผม
                  แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักของกราฟเป็นเทรนหลักขาลงนะครับจากวันศุกร์ที่ TFH1 ได้พยายามปรับเป็นเทรนขาขึ้น แต่ก็ไม่สามารถยืนระยะได้ โดนทุบลงมาจาก รอบ Fibo 50 แล้วก็ลงมา จนตอนนี้เทรนใน H1 H4 Day ตอนนี้เป็นเทรนขาลงทั้งหมดนะครับผม แนวโน้มตอนนี้หากเทรดก็อย่าเทรดสวนเทรน นะครับดังนั้น ตอนนี้จึงรอ Sell ครับ และวันนี้ตามสูตร Pivot ของวันศุกร์กราฟมักจะวิ่งไปหาเสมอ มากกว่า 80 % นะครับดังนั้นวันนี้ ใช้เทคนิคง่ายๆตามสูตร ครับ รอ Sell Pivot Daily ซึ่งวันนี้ อยู่ใกล้ๆกันกับ Fibo 50 Day นะครับ แล้วตั้ง TP ตามแนว fibonacci ตามรูปที่ 1 ครับผม
                  สำหรับข่าวแดงที่มีในวันนี้นะครับจะมีผลกระทบหลักๆกับ USD คู่เงิน ที่จับคู่กับ USD ทั้ง EU,GU,AU,NU ทั้งหมดนะครับ และ CAD ซึ่งแนวโน้มของข่าวนั้นน่าจะผลดีกับ USD ทำให้ แข็งค่านะครับ สำหรับข่าวแรก Core Retail Sales m/m ส่วน ข่าวที่ 2 Retail Sales m/m ตรงนี้ไม่น่าจะดีกว่า Forecast นะครับน่าจะออกมาน้อยกว่า หรือ เท่ากับ ครับดังนั้น ทั้ง 2 ข่าวนี้ไม่น่าจะแรงมากนะครับ แต่ ถ้า ออกมาเขียวทั้ง 2 ข่าวกราฟจะค่อนข้างแรงนะครับดังนั้นตรงนี้ให้ระวังนะครับผม แต่ ถ้าเทรดตามเทรนก็จะปลอดภัยที่สุดแต่ ในทางกลับกันถ้า กราฟ EU ดีดขึ้นไป ครับ ก็ให้ Sell ลงมาได้ครับ เพราะเทรนเป้นขาลง ดังนั้น เรา ทุบกราฟได้อย่างมั่นใจ ครับผม
                 สรุปแนวโน้ม วันนี้ ทิศทางกราฟน่าจะปรับตัวลงต่อตามเทรนนะครับดังนั้น รอ Sell ที่ Pivot จะปลอดภัย อย่างน้อยก็พอจะบวกได้ครับหรือพากราฟลงไปยาวๆได้ครับ ผม เพื่อนๆที่อ่านอยุ่ก็ลองลากเทรนไลน์ กับ Fibo ตามด้วยนะครับเพื่อจะได้ฝึกฝนการมองกราฟ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1571 1.1620 1.1504 1.1457

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
สวัสดีค่ะ วันนี้ Eightcap มีปฏิฑินข่าวสำคัญที่อาจส่งผลต่อการเทรดของคุณ

19:30 USD ดัชนียอดขายปลีก สหรัฐอเมริกา

อ้างอิงเวลาประเทศไทยค่ะ

เปิดบัญชีเทรด https://apply.eightcap.com/th/
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม +613 8373 4800
LINE: Eightcapthailand
FACEBOOK: https://www.facebook.com/th.eightcap/
WEBSITE: https://th.eightcap.com/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะคุณพี่ ยังคงทุบต่อไป (อิ_อิ)

*

admin

• 80,416

GBP/USD ครับ วันนี้ จากรูปจะเห็นว่าเป็นเทรนขาลงนะครับกราฟได้หลุดเทรนไลน์ลงมาแล้วจาก Gap ที่เปิดมาเมื่อเช้านะครับ ตอนนี้ รอกราฟมาปิด ที่ GAP แล้วรอ Sell ที่ แนว Fibo 50 ของทั้งรอบตามรูปนะครับซึ่งจะอยู่เหนือ Gap ไม่เยอะนะครับ ตรงนี้แนวโน้มน่าจะพากราฟลงไปได้ต่อ นะครับผม

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 15, ตุลาคม  2018, 09:30:24 AM
ขอบคุณค่ะคุณพี่ ยังคงทุบต่อไป (อิ_อิ)

โอว พี่ Spyday แมนเปลี่ยนอาขีพแล้วเหรอ
็Hea** ็Hea**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

มีออเดอร์ถือค้างตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว..1.1570  รอวนไป... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

Gamezxii

• 1,619

*

คนทำสวน

ขอบคุณครับท่านแอดมิน

*

amboo69

(TH)**

ใน tradingview idea long กันเยอะมากเลย คิดว่ายังไงกันมั้งครับ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: AMB (ดู่) ที่ 15, ตุลาคม  2018, 10:24:28 AM

(TH)**

ใน tradingview idea long กันเยอะมากเลย คิดว่ายังไงกันมั้งครับ

ผมคิดว่า แผนของทุกคนต่างกันครับ โอกาศที่จะเป็นไปได้ก็ 50/50 ครับ
(TH)**

*

teeneetrader

*

tula.wongsaprom

ค่ำนี้มีข่าวแดง แรงใหมครับ