กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 ตุลาคม 2018 EUจะขึ้นมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

• 158 replies
  • 21,747 views
ขอตังค์กินหนมก่อนนะ  xz55** เดี๋ยวค่อยทุบ  /**33
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

อ้างจาก: admin ที่ 12, ตุลาคม  2018, 01:15:12 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, ตุลาคม  2018, 01:07:10 PM
ใช้ password หลักล็อกอินเข้าไปใน mt4 ครับ แล้วจะตั้ง invest password เป็นอะไรก็ได้ตามใจฉัน  กด options => server => change => เลือกกรอกเฉพาะ chang invest password

ขอบคุณครับ
(TH)**
ขอบคุณครับ  (TH)**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 12, ตุลาคม  2018, 04:13:09 PM
ขอตังค์กินหนมก่อนนะ  xz55** เดี๋ยวค่อยทุบ  /**33

จริงๆ แท่ง Dayมันเขียวสวยนะครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟเวียนหัว swing แบบนี้ดูยังไงครับ

เวลามั้นดิ่งลงมา เราก็ sell ตาม  แล้วมันก็เด้งกลับไป แล้วขึ้นไปกิน stop loss  แล้วก็กลับขึ้นไป

แต่เวลามันดิ่งมาแล้วเราสวนตาม buy ขึ้นไป มันกลับลงมาต่อไปเรื่อยๆ เป็นเทร็นลงไปต่อ กิน stop loss ต่อ

ถ้าจะ sell ตามนี่ต้องรอให้เป็นแท่งยาวๆ นานๆ ก่อนถึงจะ sell ต่อตามได้หรือเปล่าครับ

อยาก buy สวนสัก 1 lot ตอนมันขึ้นไปนี่แหละ 555

*

Knock59

• 1,034
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, ตุลาคม  2018, 04:17:14 PM
กราฟเวียนหัว swing แบบนี้ดูยังไงครับ

เวลามั้นดิ่งลงมา เราก็ sell ตาม  แล้วมันก็เด้งกลับไป แล้วขึ้นไปกิน stop loss  แล้วก็กลับขึ้นไป

แต่เวลามันดิ่งมาแล้วเราสวนตาม buy ขึ้นไป มันกลับลงมาต่อไปเรื่อยๆ เป็นเทร็นลงไปต่อ กิน stop loss ต่อ

ถ้าจะ sell ตามนี่ต้องรอให้เป็นแท่งยาวๆ นานๆ ก่อนถึงจะ sell ต่อตามได้หรือเปล่าครับ

อยาก buy สวนสัก 1 lot ตอนมันขึ้นไปนี่แหละ 555

xc3* เอาชนะเขายากครับ ดูเหมือนเขาจะมีโปรแกรมไว้จัดการกับเม่าทั้งหลาย  555+ (เดาเอา)

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, ตุลาคม  2018, 04:17:14 PM

ตั้ง ออเดอร์ 1 ออเดอร แล้ว นั่ง มอง เฉยๆ ก็ได้คร้บ อย่าเข้า เยอะ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 12, ตุลาคม  2018, 05:21:46 PM

ตั้ง ออเดอร์ 1 ออเดอร แล้ว นั่ง มอง เฉยๆ ก็ได้คร้บ อย่าเข้า เยอะ

0.1 ไปแล้ว ครับ 555

ผมว่าตลาดตอนนี้เป็น sideway ครับ เวียนหัวมาก เด๊่ยวขึ้นเดี่ยวลง ถือยาวเลยไม่ได้

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, ตุลาคม  2018, 05:40:45 PM
ผมว่าตลาดตอนนี้เป็น sideway ครับ เวียนหัวมาก เด๊่ยวขึ้นเดี่ยวลง ถือยาวเลยไม่ได้

จริง ครับ ถือยาว ทีไร เทรดฟรี ทุกที
T*/-

*

amboo69

เล่นสั้นเมื่อกี้ boom TP เฉย 10pip ก็เอา

xc8* xc8* xc8*

*

Arnont_J

ใช้ ema200 สิครับ ผมใช้บ่อย จังหวะกดหนักตามเทรนอะนะ มีพลาดบ้าง แต่เวลาได้ผมว่าคุ้ม

*

Money

เหมือนกราฟไม่อยากลง มะกี้แรงซื้อเด้งอย่างแรง อย่าบอกนะจะบินไปทำ new hi  T*/-

ดอลล่าอ่อนค่าไปถึงอาทิตย์หน้าครับ

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 12, ตุลาคม  2018, 06:09:34 PM
ดอลล่าอ่อนค่าไปถึงอาทิตย์หน้าครับ
บินไปไกลได้ยิ่งดีครับ ขอขัดใจขาเซลล์หน่อย
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

amboo69

USD Index ไม่ทะลุแนวรับ น่าจะรีบาวไป 95.30

ซึ่งทำให้ EU น่าจะลงไปแถวๆ 1.155 ที่เหลือก็ดูว่า จะไปทิศทางไหนต่อ