กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพฤหัส 11 ตุลาคม 2561 สามเหลี่ยมแตกบนทุบให้แตกไปข้าง

• 14 replies
  • 2,930 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพฤหัส 11 ตุลาคม 2561 สามเหลี่ยมแตกบนทุบให้แตกไปข้าง

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1200-1202 30 pip 70-90 pip

Signal Sell หลังจากที่วันที่แล้วโดนกราฟกระชากผ่าน 1190 มาก็มาถึง Zone ที่เป็นจุดที่น่าสนใจอีกจุดคือเลขนัยยะสำคัญ 1200 ในจุดนี้เป็น zone ของ Fibo 200 outsidebar + fibo 75 รอบใหญ่และรอบล่าสุด มีถึง 4 ปัจจัยในการเข้าทำกำไรได้เพราะฉะนั้น พิจารณากันดูครับว่าอยากเล่นไหมในจุดนี้

Signal 2 Sell 1207 50-60 pip 100-120 pip

Signal Sell เป็นจุดที่กราฟเป็น insidebar ระดับ 120 pip แถมยังเป็นแนวต้านเก่าทั้ง แนวนอนและแนวลงอีกด้วย เพราะฉะนั้นมีสิทธิถ้าหากยังกลับขึ้นไปอีกครั้งก็อาจจะโดนตบกลับมาอีกรอบก็เป็นได้

Signal 3 Buy 1173-1170 50-60 pip 100-150 pip

Signail Buy กราฟถ้าเกิดมาถึงจุดนี้ได้ภายใน 1 -2 วันนี้ก็เป็นผลที่กราฟน่าจะอยากลงต่อเพราะถ้ามาจุดนี้ก็เข้า step ที่ว่า HH LL hi ต่ำลง low ต่ำลง จากนั้นก็อาจจะมีการพักตัวเนื่องด้วย Fibo 25/75 และ Fibo 200 inside bar ในหลายๆจุดอีกด้วยเพราะฉะนั้นถ้ามาถึงก็อย่าให้พลาด ทั้ง TP และ SL(กันเพื่อข่าวมาแรงจากที่ไหนๆ)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

zinza501

ถือไม้เซลไว้ตอนนี้ ยังพอทุบลงไหวมั้ยครับแอด **ธอร์ทุบ**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: zinza501 ที่ 11, ตุลาคม  2018, 07:54:51 PM
ถือไม้เซลไว้ตอนนี้ ยังพอทุบลงไหวมั้ยครับแอด **ธอร์ทุบ**
ถือไว้หนักแล้ว MM ไหมละครับ ผมก็ถืออยู่ครับแต่ยังไม่ถึงจุดที่อยากจะคัดทิ้งครับ อันนี้แล้วแต่ พอตและ lot ของแต่ละคนครับถ้ากลัวก็รอ h1-h4
ปิดแดงก่อนก็ได้ครับค่อย sell ตาม

*

Gamezxii

• 1,619
รอ price action หวังว่าจะโดนกดลงนะ ขึ้นเพราะข่าว h4 เหมือนจะเริ่มทำไดเวอเจนเลยครับ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 11, ตุลาคม  2018, 08:15:19 PM
รอ price action หวังว่าจะโดนกดลงนะ ขึ้นเพราะข่าว h4 เหมือนจะเริ่มทำไดเวอเจนเลยครับ
ไดเวอร์เจนต้องให้คุณม่อนช่วย ส่งมาให้ดูแล้วละครับปกติผมไม่ถนัดดูเรื่องนี้เช่นกัน ก็มาช่วยๆเป็นองค์ประกอบ การตัดสินใจแชร์ๆกันให้เพื่อนดีครับผม  ็Hip**

*

CASE Forex

• 16,936

*

CASE Forex

• 16,936

*

Gamezxii

• 1,619

*

CASE Forex

• 16,936

มาลุยๆ  xc8* xc8* จุดสุดท้ายที่จะยอม  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

Noctis

1217 ผมยังเสียวว่ามันจะยังไม่หยุดเลยครับ แรว๊งงง ไม่กล้าทุบ Hulk 2**

*

admin

• 80,404

ทอง 1217 ได้ไฝว้กัน จริงๆ ล่ะครับผม

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 11, ตุลาคม  2018, 08:40:46 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 11, ตุลาคม  2018, 08:16:20 PM
ขอบคุณคับ (TH)** (TH)**

หายไปยาวเลย พี่เทพทอง  ็Hea** ็Hea**
รอบินอย่างเดียวเลย คับ .. (TH)** (TH)**
ช่วงนี้ ....
ขอให้บินซะที ็Hea** ็Hea**