กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 9 ตุลาคม 2018 วันนี้HULK หลบไปจะให้พี่ THoR ทุบกราฟ^_^

• 146 replies
  • 22,768 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 9 ตุลาคม 2018 วันนี้HULK หลบไปจะให้พี่ THoR ทุบกราฟ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1487
Daily Pivot=1.1494
Fibo 50 Daily=1.1494

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1520 S1 = 1.1467
R2 = 1.1540 S2 = 1.1451
R3 = 1.1563 S3 = 1.1424
R4 = 1.1598 S4 = 1.1389
R5 = 1.1652 S5 = 1.1340

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวาน แอดมินก็ Stop loss ไป 1 ดอกนะครับ จากการที่ สวนเทรนไป แต่ สำหรับท่านที่ ถือมาตั้งแต่ NFP ก็ถือว่าได้กำไร นะครับ ดังนั้น จะบอกว่า เทรด อย่าได้สวนเทรนจะดีกว่า ครับผม ถ้าจะสวนเทรนก็อย่าได้ใส่ Lot หนักครับอาจจะเข้าเพื่อดูทิศทางได้ ครับผม สำหรับกราฟวันนี้เทรนก็ยังเป็นเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม นะครับไม่มีอะไรเพิ่มเติม ไปมากกว่านั้น เมื่อวานนั้น USD ค่อนข้างที่จะแข็งค่านะครับ กดราคาทองคำให้เทหนักกันไป สำหรับเพื่อนๆที่ ถือ Sell ทองลงมาพร้อมแอดมินก็ดีใจด้วย นะครับผม ตัวทองนั้นก็เป้นเทรนขาลงเช่นเดียวกับ EU เช่นกันครับ
         แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักของกราฟเป็นเทรนขาลงอย่างต่อเนื่องนะครับ ทั้งในแนวโน้มของเส้นเทรนไลน์ที่กราฟ หลุดลงมาและ แนว เส้น EMA 200 ทั้ง H1 ,H4 Dayที่ยังอยู่ในเทรนขาลง สำหรับวันนี้แอดมินมองไปที่ กราฟมีโอกาศที่จะ สวิงขึ้นไปเพื่อทดสอบแนวต้านเพื่อหาแรงลงก่อนที่จะลงจากจุดนี้ทุกท่าน สามารถเริ่ม Sell ได้นะครับ อาจจะ MM ดีๆเพื่อรอให้กราฟเทรอบเดียว ครับ วันนี้ ธนาคารในหลายๆ ประเทศเปิดแล้ว นะครับ Volume น่าจะกลับมาได้ เต็มที่ ครับ ดังนั้นวันนี้จึง เน้น Sell อย่างเดียว นะครับผม โดย มี Stop loss เป็น New high ของ high ก่อนหน้า จากสัปดาห์ที่แล้ว นะครับผม และ แนว TP เป็นแนว ที่วัดจาก fibo ตามรูปที่ 2 นะครับ 

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1520 1.1600 1.1435 1.1380

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

XML

• 218
ขอบคุณแอดมินครับ ช่วงนี้ทุบกันสนุกสนานเลย ขอให้ทุกท่านโชคดีกำไรเยอะๆ ส่วนผมนั่งสมาธิต่อไปห้ามกดๆๆๆๆๆ  ))/*

(TH)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

tula.wongsaprom

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...
วันนี้ก็ยุ้งงงงง..ยุ่ง..อีกแหละ..แต่ก็จะทิ้งออเดอร์ไว้..

จะเป็นไงมั่งน้อ.ก็คนมันอดไม่ได้นี่นาาาา.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
ทุบด้วยครับ
ขอบคุณครับแอดมิน

*

Knock59

• 1,034
 *PIg** หวัดดีครับทุกท่าน โชคดีมีกำไรด้วยกันเยอะๆ นะครับ  g*/-

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: charine ที่ 09, ตุลาคม  2018, 09:48:52 AM
Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
ทุบด้วยครับ
ขอบคุณครับแอดมิน

รอให้มาแนวเข้าก่อนครับ อย่างน้อยก็จะได้เปรี่ยบกว่า
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Knock59 ที่ 09, ตุลาคม  2018, 09:49:52 AM
*PIg** หวัดดีครับทุกท่าน โชคดีมีกำไรด้วยกันเยอะๆ นะครับ  g*/-

สวัสดีครับท่าน
g*/- g*/-

หวัดดีครับ วันนี้ขอไปเล่น GBPUSD ก่อนละครับ รอพี่กระทิง EURUSD มาหา เมื่อวานพี่หมีเล่นแรงโดนข่วนไป

พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 09, ตุลาคม  2018, 10:00:50 AM
หวัดดีครับ วันนี้ขอไปเล่น GBPUSD ก่อนละครับ รอพี่กระทิง EURUSD มาหา เมื่อวานพี่หมีเล่นแรงโดนข่วนไป

แอดถืออยู่รอดูว่าจะไปได้ใหม
Ha)** Ha)**

*

คนทำสวน

ขอบคุณครับท่านแอดมิน sell EJ เมื่อกี้ปิดไม่ทัน เด้งเฉยเลย  **6004**