กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 3 ตุลาคม 2018 ทุบแรงๆกันอีกครั้งขนตังใส่รถสิบล้อ^_^

• 192 replies
  • 30,727 views
*

admin

• 80,667
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, ตุลาคม  2018, 11:48:36 PM
Good Night ครับ

รู้งี้เอาอีเอมารันดีกว่ากราฟยึกยักทำงานดี

ไปนอนละ ไม่ใหว พรุ่งนี้ว่ากันใหม่  เท่าทุนไม่ได้ไรเลย

ตามนั้น ครับท่าน รู้อะไร จะสู้รู้งี้ ฝันดี พริตตี้รอบเตียง ครับผม
็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

คนทำสวน

ฝันดีราตรีสวัสดิ์ ครับทุกท่าน พรุ่งนี้ว่ากันใหม่ครับ พักผ่อนเอาแรงบ้างนะครับทุกท่าน  ็Hea**

*

PoNgPk

• 6,100
ศาลโลกชี้สหรัฐออกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่าน เป็นการละเมิดสนธิสัญญามิตรภาพ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 ตุลาคม 2561 00:44:44 น.
ศาลยุติธรรมระหว่างประเทศ (ICJ) หรือศาลโลก มีคำวินิจฉัยในวันนี้ว่า การที่รัฐบาลของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ออกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่าน หลังจากที่ถอนตัวจากข้อตกลงนิวเคลียร์อิหร่านในเดือนพ.ค. ถือเป็นการละเมิดเงื่อนไขในสนธิสัญญามิตรภาพปี 1955 ระหว่างสหรัฐและอิหร่าน

นอกจากนี้ ศาลโลกยังมีคำสั่งให้รัฐบาลสหรัฐยกเลิกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่านที่จะส่งผลกระทบต่อการให้ความช่วยเหลือด้านมนุษยธรรม หรือกระทบต่อความปลอดภัยด้านการบินพลเรือน

คำสั่งของศาลโลกดังกล่าวถือเป็นชัยชนะของอิหร่าน ซึ่งได้ยื่นฟ้องศาลโลกว่า การที่รัฐบาลสหรัฐออกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่านในเดือนพ.ค. ถือเป็นการละเมิดเงื่อนไขในสนธิสัญญามิตรภาพปี 1955 ระหว่างทั้งสองประเทศ

อย่างไรก็ดี ถึงแม้ศาลโลกมีคำสั่งดังกล่าว แต่ในทางปฏิบัติ ศาลโลกไม่มีอำนาจในการบังคับให้ประเทศที่เกี่ยวข้องปฏิบัติตามคำสั่งศาล ซึ่งที่ผ่านมา สหรัฐและอิหร่านก็ได้เคยเมินเฉยต่อคำสั่งของศาลโลกมาแล้ว

TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,100
สหรัฐประกาศฉีกสนธิสัญญามิตรภาพอิหร่าน หลังศาลโลกชี้มาตรการคว่ำบาตรละเมิดสนธิสัญญา

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 ตุลาคม 2561 01:08:59 น.
นายไมค์ ปอมเปโอ รมว.ต่างประเทศสหรัฐ กล่าวว่า สหรัฐได้ตัดสินใจยกเลิกสนธิสัญญามิตรภาพปี 1955 ระหว่างสหรัฐและอิหร่าน หลังจากที่ศาลยุติธรรมระหว่างประเทศ (ICJ) หรือศาลโลก มีคำวินิจฉัยในวันนี้ว่า การที่รัฐบาลของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ออกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่าน หลังจากที่ถอนตัวจากข้อตกลงนิวเคลียร์อิหร่านในเดือนพ.ค. ถือเป็นการละเมิดเงื่อนไขในสนธิสัญญาดังกล่าว

นายปอมเปโอกล่าวว่า "ผมขอประกาศว่าสหรัฐได้ยกเลิกสนธิสัญญามิตรภาพปี 1955 กับทางอิหร่าน และนี่เป็นการดำเนินการที่ล่าช้าเกินไปถึง 39 ปี"
นายปอมเปโอยังได้แสดงความผิดหวังต่อคำสั่งของศาลโลก โดยกล่าวว่า ศาลโลกไม่ได้ตระหนักว่าศาลไม่มีอำนาจในการออกคำสั่งใดๆที่เกี่ยวข้องกับมาตรการคว่ำบาตรของสหรัฐ และอิหร่านได้อาศัยศาลโลกเพื่อผลประโยชน์ทางการเมืองของตนเอง

นอกจากนี้ ศาลโลกยังมีคำสั่งในวันนี้ให้รัฐบาลสหรัฐยกเลิกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่านที่จะส่งผลกระทบต่อการให้ความช่วยเหลือด้านมนุษยธรรม หรือกระทบต่อความปลอดภัยด้านการบินพลเรือน

คำสั่งของศาลโลกดังกล่าวถือเป็นชัยชนะของอิหร่าน ซึ่งได้ยื่นฟ้องศาลโลกว่า การที่รัฐบาลสหรัฐออกมาตรการคว่ำบาตรอิหร่านในเดือนพ.ค. ถือเป็นการละเมิดเงื่อนไขในสนธิสัญญามิตรภาพปี 1955 ระหว่างทั้งสองประเทศ

อย่างไรก็ดี ถึงแม้ศาลโลกมีคำสั่งดังกล่าว แต่ในทางปฏิบัติ ศาลโลกไม่มีอำนาจในการบังคับให้ประเทศที่เกี่ยวข้องปฏิบัติตามคำสั่งศาล ซึ่งที่ผ่านมา สหรัฐและอิหร่านก็ได้เคยเมินเฉยต่อคำสั่งของศาลโลกมาแล้ว

TRADE RIDER

*

admin

• 80,667
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,667
สวัสดีเช้า วันพฤหัสบดีครับทุกท่านยอให้วันนี้รวยกว่าเมือวานครับ
็Hip** ็Hip**

หสัดดียามเช้าครับแอด ))/*
gbp/chf ยังพอจะขึ้นไหวไหมครับ T*/-

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน มาลุยกันต่อค่ะวันนี้ อิอิ ขอให้เฮงๆ รวยๆ กันทุกๆคนนะคะ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Arnont_J

สวัสดีครับ ลุยไปด้วยกัน  g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,667
อ้างจาก: silverza ที่ 04, ตุลาคม  2018, 06:41:35 AM
หสัดดียามเช้าครับแอด ))/*
gbp/jpy ยังพอจะขึ้นไหวไหมครับ T*/-

พอจะขึ้นได้อยู่ครับ

*

amboo69

อรุณสวัสครับ

USD Index ไปแถวๆ RES2 ละ ไม่รู้จะจบเวฟ 5 ยัง

รอดูต่อไป

(TH)**

สวัสดีตอนสาย...ทุกท่านนน.. ็Hea** ็Hea**
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้..ไม่ปิดไม้ sell  เก๊าะดี... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Gamezxii

• 1,624
สวัสดีครับบบบบบบ  ็Hea**