กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 01 ตุลาคม 2561 สวิงไปมาก็เก็บกินไปมาสบาย

• 2 replies
  • 1,179 views
*

CASE Forex

• 17,119
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 01 ตุลาคม 2561 สวิงไปมาก็เก็บกินไปมาสบาย

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1180-1178 40-50 pip 1185

Signal Buy  ใน zone buy นี้น่าจะเป็นแนวรับสำคัญก่อนถึง TP ของไม้ sell เพราะกราฟเป็นขอบแนวรับ + เป็นแนวรับเก่าที่ดีดกราฟขึ้นไป อีกทั้งยังเป็น fibo 200 ระดับ 80 pip อีกด้วยเพราะฉะนั้นมีสิทธิกราฟจะดีดลงมาแรงๆแล้วดีดกลับขึ้นไปย่อพักตัวในช่สงสั้นๆก็เป็นไปได้ (หากเลยป้ายก็ไปจัดซ้ำใน sig 2 )

Signal 2 Buy 1175-1170 50-60 pip 1185-1190

Signal Buy ในจุดนี้เป็นกราฟที่อ่านจะมีการลงต่อจากรอบ Buy ก่อนหน้า ซึ่งอาจจะใช้เวลาไม่นานนักที่จะมาจุด Buy นี้ได้เพราะว่าทองอะไรๆก็เกิดขึ้นเร็วถ้าเป็นขาลง ที่บอกเป็นขาลงเพราะว่า ทองพยายามจะขึ้นแต่สุดท้าย Week ก็ยังปิดแดงอยู่ดีเพราะฉะนั้นการที่จะลงมาอีกนั้นก็มีสิทธิมากเพราะยังไงกราฟก็ต้องวิ่งตามเทรนใหญ่เป็นสำคัญอยู่แล้วเพราะฉะนั้นจุดนี้ถ้าหากมาได้ก็เป็นจุดยัดออเดอร์ที่ดีเช่นกัน

Signal 3 Sell 1200 35-50pip 70-140 pip

Signal Sell ในจุดนี้เป็นจุดที่มี 3 รูปแบบในการเข้าออเดอร์ 1. ema 200 h4(EX) 2. Fibo 200 inside bar 3. แนวต้านเก่า  4. เลขนัยยะสำคัญ 1200 (คงจะหาเหตุผลที่จะไม่เข้าคงเป็นไปไม่ได้ อยากชั่วกลัวไม่ได้ รอ M5 M15 ปิดแดงค่อยเข้าก็ได้ จบ++ )

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

zoloning.supateerapong

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 02, ตุลาคม  2018, 08:53:08 PM
แอดครับ ทองรีบาวมาขนาดนี้ แอดมองยังไงครับ ขอบคถณครับ  (TH)**

ผมมอง ว่า Low ล่าสุดก่อน กราฟดีดมานัั้น เป็น New Low ครับ ซึ่ง มันมีโอกาศที่กราฟจะลงได้อีกครับ
ดังนั้นเมื่อกราฟมา่ขนาดนี้แล้ว ผมจึงวัด Fibo แล้วรอเข้าตามรูปครับ fibo 23.6 นะครับผม ถ้ามาได้ยังไงก็ต้องย่อลงมา ครับ
โดย มี Stop loss ที่ New high ของรอบตามรูปครับ ลองดูที่ ไฮไลท์ นะครับผม จะเห็น เทรนของกราฟมันขาลงครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"