กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 28 กันยายน 2018หลุดเทรนไลน์แล้วนะจะลงมาดาวโลก ^_^

• 108 replies
  • 17,634 views
*

admin

• 80,402
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 28 กันยายน 2018หลุดเทรนไลน์แล้วนะจะลงมาดาวโลก ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1638
Daily Pivot=1.1675
Fibo 50 Daily=1.1694

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1675 S1 = 1.1628
R2 = 1.1720 S2 = 1.1590
R3 = 1.1751 S3 = 1.1551
R4 = 1.1798 S4 = 1.1510
R5 = 1.1835 S5 = 1.1440

สวัสดีตอนเช้า ครับ ผมเมื่อวานกราฟก็ลงมา TPให้เรา 2 TP กันเลย นะครับ กราฟเมื่อวานเป็นผลจากการที่กราฟได้หลุดเทรนไลน์มา และ ทาง Fed ก็มีการปรับอัตราดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น ใน วันพุธ นะครับจึงส่งผลให้ USD แข็ง ค่าขึ้น ครับ โดยรอบนี้จะค่อนข้างแตกต่างจากการปรับดอกเบี้ยครั้งก่อนๆ ก็คือ USD แข็งในวันต่อมาเลย ส่วน หลายครั้งที่ปรับมาก่อนหน้านี้ ที่ปรับดอกเบี้ยขึ้น USD จะอ่อนค่ามากกว่า หลังจากปรับดอกเบี้ย นะครับ จากสาเหตุที่รอบนี้ Fed ได้ประกาศออกมาว่ายังไม่เห็นผลกระทบใดๆ ในทางที่ไม่ดี จากการปรับดอกเบี้ย ครั้งนี้นะครับ ดังนั้น เมื่อประกอบกับเหตุผลที่กล่าวมาจึงทำให้กราฟได้เทลงมาและหลุดเทรนไลน์ตามรูปที่แอดมินได้แนบไว้นะครับ
        แนวโน้มกราฟในวันนี้จะแตกต่างจากเมื่อวานค่อนข้างมากนะครับจากที่กราฟทุก Time Frame ได้หลุดเป็นเทรนขาลงอย่างชัดเจนทั้งหมดในรอบเดียว จากการที่กราฟอยู่ในเทรนไลน์ขาลง และ ตอนนี้ราคาของกราฟได้อยู่ใต้เส้น EMA 200 ใน ทุก Time Frame นะครับเป็นการบ่งบอกว่ากราฟมีโอกาศที่จะลงไปต่อได้มากกว่า นะครับ เนื่องจากเทรนอยู่ในเทรนขาลงแล้ว ทีนี้หลังจากนี้เรามาวิเคราะห์หาจุดเข้ากัน ครับ
        จากรูปที่แอดมินแนบมานะครับจะบ่งบอกทั้งหมดของแนวโน้มนะครับ ทั้งการหลุดเทรน ทั้งการที่กราฟอยู่ใต้เส้น EMA200 H4 นะครับ จากที่แอดมินได้กาง fibo หาจุดเข้า โดยกางตามรูปจากราคาล่าสุดและไปที่แนวสวิงก่อนลง นะครับจะเห็นโอกาศที่กราฟจะ Rebound ขึ้นไปให้ เรา Sell ได้ตาม fibo นะครับ สำหรับวันนี้ แอดมินเลือกจุดเข้าที่ fibo 61.8 ตามรูปตรงนี้จะเป็นแนวเดียวกันกับราคา Fibo 50 Day นะครับ โดยวันนี้ไม่ได้เลือกไปที่ Pivot เพราะ เป็นราคาที่ใกล้เคียงกับราคาปัจจุบันมากไปครับ โดยเป้าหมายของรอบนี้นะครับถ้าอย่างช้าจะมาสัปดาห์หน้าน่าจะมาได้นะครับ โดย เป้าหมายของกราฟน่าจะไปทดสอบแนวรับ 1.1530 นะครับตรงนี้คือราคาที่ส่งกราฟขึ้นไปได้ถึง 1.1810 นะครับ และเมื่อกราฟปรับตัวเป้นขาลง แนวโน้มจึงน่าที่จะมาทดสอบแรงซื้อจากแนวนี้นะครับ ดังนั้น แอดมินจึงมองเป็นจุด TP2 เพื่อวิเคราะห์แนวทางต่อหากกราฟมาถึงได้ครับ
         ดังนั้น วันนี้จึง เน้น Sell นะครับ โดย SL อยู่ที่ New high ที่สูงกว่า high ของ Daily เมื่อวานครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1695 1.1760 1.1573 1.1530

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402

จากรูปที่กราฟ Day นะครับจะเห็นว่ากราฟได้เทลงมาจาก EMA 200 Day เส้นค่า เฉลี่ยสีฟ้านะครับ แนวโน้ม จากนี้น่าจะไปได้ต่อ ลงต่อแบบสวยงามได้ครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ppp

ขอบคุณคร่า ท่านพี่แอดมิน

ได้นอนบ้างไหมนี่ มะคืนก็อยู่ดึก เช้านี้มาแต่เช้าเลย

วันนี้ขอให้ได้ขอโดน เงินเต็มพอตนะคร่า

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: ppp ที่ 28, กันยายน  2018, 08:04:40 AM

ได้นอนบ้างไหมนี่ มะคืนก็อยู่ดึก เช้านี้มาแต่เช้าเลย

วันนี้ขอให้ได้ขอโดน เงินเต็มพอตนะคร่า

สวัสดีครับผม  กราฟอยู่ในสายเลือด ครับ
แต่ก็ได้พักผ่อนเต็มที่นะครับผม กราฟมีช่วงเวลา วิ่งไม่วิ่ง ตาม ตลาด Session เปิดก็เลือกเวลาพักผ่อนช่วงกราฟวิ่งน้อยๆ ครับ
เสาร์ อาทิตย์ กราฟก็ไม่วิ่งให้เราได้พักผ่อนอีกนะครับ จะมี งานอะไร ที่วางแผนชีวิตได้ดีขนาดนี้ล่ะ
g*/- g*/-

ขอบคุณค่ะแอดมินคนดีคนเดิม วันนี้ขอให้เต็มๆแบบเมื่อวานกันถ้วนทั่วนะคร่า  ))/*

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด เบรคลงมาแล้วก็ลงไปแรงๆ เลยนะ เค้ามีไม้ 1.18 อยู่ จะถือให้ทนๆ เลย
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

USD แข๊งค่าแบบนี้  USD/CHF ก็ทะยานไปยาวๆสิแบบนี้ g*/-

*

ppp

อ้างจาก: admin ที่ 28, กันยายน  2018, 08:08:07 AM
อ้างจาก: ppp ที่ 28, กันยายน  2018, 08:04:40 AM

สวัสดีครับผม  กราฟอยู่ในสายเลือด ครับ
แต่ก็ได้พักผ่อนเต็มที่นะครับผม กราฟมีช่วงเวลา วิ่งไม่วิ่ง ตาม ตลาด Session เปิดก็เลือกเวลาพักผ่อนช่วงกราฟวิ่งน้อยๆ ครับ
เสาร์ อาทิตย์ กราฟก็ไม่วิ่งให้เราได้พักผ่อนอีกนะครับ จะมี งานอะไร ที่วางแผนชีวิตได้ดีขนาดนี้ล่ะ
g*/- g*/-

ชีวิตในฝัน ของน้องเลย...ฝึกฝนๆ ตามรอยท่านพี่ นะคร่า
็Hip**

ขอบคุณค่ะ
(TH)**
เฮงๆรวยๆกันทุกคนนะคะวันนี้
g*/-

*

admin

• 80,402

ขอบคุณครับ admin  (TH)** (TH)** เมื่อวานเก็บลำไยกันสนุกสนานเลยครับ  g*/- g*/- g*/- วันนี้ผมก็เลยโยนไม้ buy ถามทางไปก่อนละครับ  Ha)**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

Money

มะวานขายหมูทั้งวัน เฮ้อ รีบๆขึ้นมาให้ทุบหน่อย จะเด้งไหมนี่  T*/-

*

teeneetrader

Signal 1   Sell Limit   1.1695   SL 1.1760   TP1 1.1573   TP2 1.1530

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาาา...
ช่วงนี้ภารกิจเยอะมากกกกก..เดินสายงานเกษียณแทบทุกวัน...
แต่ยุ่งยังไงก็อดไม่ได้ที่จะต้อง...แวะมาเข้าบอร์ดทุกวัน..เหมือนกัน.. ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

XML

• 218
ขอบคุณคร๊าบบบ ลงทะลุโลกไปเล้ยยย

(TH)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog