กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 27 กันยายน 2018 ปรับดอกเบี้ยแล้วอย่าไปไหนลงไปข้างล่างก่อ

• 132 replies
  • 20,641 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 27 กันยายน 2018 ปรับดอกเบี้ยแล้วอย่าไปไหนลงไปข้างล่างก่อน ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1743
Daily Pivot=1.1756
Fibo 50 Daily=1.1761

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1775 S1 = 1.1730
R2 = 1.1798 S2 = 1.1700
R3 = 1.1819 S3 = 1.1672
R4 = 1.1856 S4 = 1.1650
R5 = 1.1910 S5 = 1.1600

สวัสดีตอนเช้า วัพฤหัสบดี ครับผม เมื่อวาน Fed ก็ปรับอัตราดอกเบี้ยตาม คาดการณ์หรือ Forecast ไปแล้ว นะครับ โดยปรับเพิ่มเป็น 2.25% จากเดิม 2.00% เพิ่มขึ้นมา 0.25% ทำให้เมื่อคืน กราฟปั่นปวนมากนะครับทั้งขึ้นทั้งลงแต่ โดยรวมแล้วกราฟก็ยังอยู่ใน Zone แนวรับแนวต้าน 1.1730-1.1800 ได้อยู่ นะครับ ดูเหมือนว่ากราฟจะยังไม่ได้เลือกทางนะครับจากข่าวใหญ่ของเมื่อคืน แต่ จากตัวเลขที่ปรับดอกเบี้ยขึ้นมามันก็บ่งบอกว่า เศรษกิจ สหรัฐอเมริกานั้นดีขึ้นมากกว่าเมื่อก่อน หลังจากนี้เงินจะไหลเข้าสู่ USD มากขึ้น นะครับ ในระยะยาวน่าจะส่งผลดีกับ USD นะครับ
     ในด้านเทคนิคนะครับ ตามรูปทีแนบมาจะเห็นว่ากราฟนั้นได้เริ่มหลุดเทรนไลน์ขาขึ้น บ้างแล้ว นะครับทำให้ตอนนี้ราคาเริ่มอยู่ใน  โซนของเส้นขาลง ทำให้วันนี้ ประกอบกับ Fed ขึ้นดอกเบี้ย แล้ว น่าจะทำให้ USD แข็งค่าได้อย่างต่อเนื่อง และน่าจะส่งผลทำให้ EUR/USD นั้นปรับตัวลง โดยจากกราฟล่าสุดรวมเมื่อคืนนะครับ ทุกท่านจะเห็นได้ชัดว่า กราฟได้ไปทดสอบ แนว 1.1800-1.1810 ถึง 4 ครั้งแล้ว แต่ก็ยังไม่ผ่าน นะครับดังนั้น จึงมีโอกาศที่กราฟจะลงหนักจากแนวนี้ได้ ครับ และแม้ว่าราคาจะอยู่เหนือ เส้น EMA 200 H1 และ H4 ได้แต่ ตอนนี้กราฟอยู่ต่ำกว่า EMA 200 Day แล้ว นะครับ คาดว่าวันนี้กราฟน่าจะปรับตัวลงไปทดสอบเส้น EMA200 H1@ ราคา 1.1720 ได้ ซึ่งหากมาราคานี้ได้ก็จะเป็นการเริ่มการทดสอบหรือทำลายแนบรับที่ 1.1730 แล้วนะครับ ดังนั้น ด้วยเหตุผล เหล่านี้จึงมีโอกาศที่กราฟจะปรับตัวลงมากกว่า ครับ
     สำหรับข่าวแดง ในวันนี้ 19:30 USD Core Durable Goods Orders m/m มีการ Forecast ตัวเลขที่ 0.4% มากกว่า ตัวเลขเดิม 0.1% นะครับทำให้วันนี้แนวโน้ม น่าจะเป็นผลดีกับ USD มากกว่านะครับถ้าประกาศตัวเลขออกมาดีกว่า Forecast ครับ ส่วน ข่าวของ Mario Darghi ก็ต้องลุ้นกันครับเนื่องจากเป็นข่าว ที่ไม่มีตัวเลข วิเคราะห์ยากครับผม
     สำหรับ วันนี้ด้วยเหตุผลทีกล่าวมาข้างต้นแอดมินมองกราฟ น่าจะปรับตัวลงได้ก่อนนะครับ โดยแนวเข้า วันนี้ น่าจะ เข้า Sell ได้เลย หรือ รอที่ ราคา Fibo 50 Day ก็ดี เช่นกันครับผม และตั้ว Stop loss สูงกว่า New high ของเมื่อวานนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit Sell Now Or [email protected] 1.1805 1.1705 1.1665

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
สวัสดีค่ะ วันนี้ Eightcap มีปฏิฑินข่าวสำคัญที่อาจส่งผลต่อการเทรดของคุณ

19:30 USD คำสั่งซื้อสินค้าคงทน

19:30 USD Final GDP

20:30 EUR นาย Draghi ประธานธนาคารกลางยุโรปแถลงการณ์

อ้างอิงเวลาประเทศไทยค่ะ

เปิดบัญชีเทรด https://apply.eightcap.com/th/
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม +613 8373 4800
LINE: Eightcapthailand
FACEBOOK: https://www.facebook.com/th.eightcap/
WEBSITE: https://th.eightcap.com/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...ถือมาก่อนแล้วรอสบายๆ..วนไป..
วุ่นวายมากเลยวันนี้ แต่อดแอบเข้ามาดูไม่ได้...ก็ใจมันร๊ากกกกก..บอร์ด น่ะ...ไม่เข้ามาละก็คิดถึงแย่เลยค่ะ.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับ admin (TH)** (TH)** (TH)** เมื่อวานเก็บลำใย แล้วเปิดต่อ ตื่นมาพอร์ตแดงนึกว่าโดนลากใส้ซะแล้ว xz55**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 27, กันยายน  2018, 08:58:07 AM
ขอบคุณครับ admin (TH)** (TH)** (TH)** เมื่อวานเก็บลำใย แล้วเปิดต่อ ตื่นมาพอร์ตแดงนึกว่าโดนลากใส้ซะแล้ว xz55**

ตัว MaCD osma H4 ยังขา ลง ครับ แอดมินว่าขึ้นยากอยู่ครับ ตอนนี้
็Hea** ็Hea**

*

eang.pichai

ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา ลงมา  %%22

เรารอเธออยู่ที่ก้นเหว ก็ไม่มากนะ 10 ไม้ได้ Tho*/

อ้างจาก: admin ที่ 27, กันยายน  2018, 09:01:57 AM
อ้างจาก: มือใหม่ทดลอง ที่ 27, กันยายน  2018, 08:58:07 AM

ตัว MaCD osma H4 ยังขา ลง ครับ แอดมินว่าขึ้นยากอยู่ครับ ตอนนี้
็Hea** ็Hea**
ขอบคุณครับ admin ตอนนี้พอร์ตมีเขียวๆมาบ้าง ผมดู MACD H4 น่าจะลงเลยขอลุ้นก่อน ระยะนี้เหมือนจะ sideway ช่วงกว้างๆ ถ้าลำใยมาผมคงต้องเก็บเข้ากระเป๋าก่อน  (TH)**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

pawin

*

pawin

แอดครับสงสัยว่า ECB President Draghi Speaks จะมาบอกอะไร หลังจาก เฟด ปรับดอกเบี้ยและโดยความต้องการจริงๆของ EUR แล้วค่าเงินเมื่อเทียบกับ USD แล้วคารจะแข็งขึ้นหรืออ่อนลงเพื่อความได้เปร๊ยบในเชิงเศรษฐกิจการค้า เพราะที่ผ่านมา ทรัมป์เคยพูดว่า ค่าus แข็งไป ส่วนลุง Draghi กระซิบว่า EUR จะแข็งไป...
  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

XML

• 218
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

teeneetrader

Signal 1   Sell Limit   Sell Now Or [email protected]   SL 1.1805   TP1 1.1705   TP2 1.1665

ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
นั่งดูครับวันนี้ไม่กล้าซ่าครับเมื่อว่านได้มา17วันนี้ด๋องแด๋งมากเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395