กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการเทรด Forex ด้วยระบบ XMASTER Scalping โดยใช้แนวรับ แนวต้านจาก EMA20 เป็นจุดเข้าเทรด

• 2 replies
  • 4,611 views
เทคนิคการเทรด Forex ด้วยระบบ XMASTER Scalpingโดยใช้แนวรับ แนวต้านจาก EMA20 เป็นจุดเข้าเทรด

สวัสดีครับ วันนี้ทางทีมงาน Traderider เราก็มีระบบเทรดมาแบ่งปันให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านได้นำไปใช้งานหรือนำไปพิจารณากันอีกเช่นเคยนะครับ โดยวันนี้ระบบเทรดจะเป็นการเทรดในแบบ scalping หรือ เทรดสั้นๆนะครับ เนื่องจากก่อนหน้านี้ทางเราได้นำระบบเทรดแบบ Trend Follower มาแบ่งปันให้เพื่อนไปใช้งานกันนะครับซึ่งการเทรดแบบ Trend Follower นั้นข้อเสียของมันคือ เมื่อเจอกราฟ Sideway จะทำให้เกิดการขาดทุนบ่อย หรือ ได้กำไรน้อยมากครับ  วันนี้เราจึงนำระบบเทรดแบบ Scalping มาแบ่งปันให้สมาชิกได้นำไปใช้งานควบคู่กับระบบเทรดยาวนะครับ ซึ่งเมื่อเจอกราฟ Sideway เราอาจจะได้กำไรจากระบบ Scalping มาโปะการขาดทุนจากระบบ Trend Follower กันครับ

ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ เนื่องจากว่าระบบนี้เป็นการเทรดแบบ Scalping ดังนั้นระบบนี้อาจจะไม่มี RR (Risk&Reward) ที่ดีนะครับ

Time Frame ที่ใช้ได้ :  H1 ขึ้นไป (หากต้องการเทรดที่ TF เล็กกว่านี้แนะนำให้ไปแบคเทสดูก่อนนะครับว่า TP SL เท่าไหร่จึงจะเหมาะสม และอย่าลืมดูเรื่องสเปรดด้วยนะครับ)

คู่เงิน : EUR/USD , USD/JPY

เงื่อนไขการเปิด Buy

1. Indicator XMASTER เป็นสีเขียว

2. Indicator Force อยู่เหนือ 0

3. กราฟอยู่เหนือ EMA20

4. รอกราฟย่อมาเทสเส้น EMA20 ให้เปิด Buy 

5.TP 20-25 pip  SL 20pip

เงื่อนไขการเปิด Sell

1. Indicator XMASTER เป็นสีแดง

2. Indicator Force อยู่ใต้ 0

3. กราฟอยู่ใต้ EMA20

4. รอกราฟย่อมาเทสเส้น EMA20 ให้เปิด Buy 

5.TP 20-25 pip  SL 20pip

โหลด Indicator และ Template ได้ที่ไฟล์แนบเลยนะครับ

*

surasit

• 12