กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 24 กันยายน 2018 เทลงต่อเนื่องเถอะเครื่องร้อนแล้ว นะ^_^

• 153 replies
  • 24,671 views
*

amboo69

USD Index ทดสอบ แนวรับอยู่ ไม่รู้จะทะลุมั้ย

(TH)**

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, กันยายน  2018, 08:33:09 PM
อ้างจาก: admin ที่ 24, กันยายน  2018, 08:27:01 PM
SL ไปเรียบร้อยแล้ว นะครับผม สำหรับ Signal วันนี้ ชออภัยด้วย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

ไม่เป็งรายยยยย..เทรด เป็นเรื่องปกติ มีได้กำไร มีขาดทุน..แต่ยังไงๆ ก็ให้ได้กำไรมากกว่าขาดทุน พอแล้วจ้าาาา...
วันนี้ ได้ไว้ม่ะเช้า หกเหรียญกว่า ตอนนี้กลายเป็น ขาดทุน 13 เหรียญ... xc8* xc8*

ขายหมูตอนย่อเมื่อกี้ได้มา 11$ ก็ยังดีค่ะรอดตัวเเล้ววันนี้

Euro rises sharply as ECB's Draghi views tighter labor market
David Reid   | @cnbcdavy
Published 14 Mins Ago  Updated 3 Mins Ago

เงินยูโรปรับตัวสูงขึ้นเป็นเซสชั่นและอัตราผลตอบแทนปรับขึ้นหลังประธานาธิบดีมาริโอดรีกาจีแห่งธนาคารกลางยุโรป (ECB) เปิดเผยว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานในยุโรปมีแนวโน้มเพิ่มขึ้น

พูดในที่เศรษฐกิจและการเงินของรัฐสภายุโรปได้ยินในบรัสเซลส์ Draghi กล่าวว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานที่คาดว่าจะเพิ่มขึ้นต่อไปในช่วงหลายเดือนที่จะมาถึงเป็นตลาดแรงงานกระชับกำลังผลักดันการเติบโตของค่าจ้าง

หลังจากการกล่าวสุนทรพจน์พันธบัตรรัฐบาลอายุ 10 ปีของเยอรมนีแตะระดับ 0.514 เปอร์เซ็นต์ตามข้อมูลของ Reuters นั่นเป็นระดับสูงสุดตั้งแต่กลางเดือนมิถุนายน

เงินยูโรแข็งค่าขึ้น 0.6% สูงกว่า 1.18 เมื่อเทียบกับเงินดอลลาร์

ขณะที่อัตราเงินเฟ้อในยุโรปประจำปีของอัตราเงินเฟ้อทั่วไปอยู่ที่ประมาณ 1.7% จนถึงปี 2563 ECB คาดการณ์เงินเฟ้อพื้นฐานไม่รวมอาหารและพลังงานถึง 1.8% ในปีเดียวกัน

Draghi กล่าวว่ารายละเอียดที่มีเสถียรภาพทำให้เกิดภาพลักษณ์ที่ชะลอตัวลงจากองค์ประกอบที่ไม่ใช่องค์ประกอบหลักของดัชนีชี้วัดและ "การรับเงินเฟ้อพื้นฐานที่ค่อนข้างแข็งแรง"

ECB ประกาศอัตราดอกเบี้ยจะยังคงไม่เปลี่ยนแปลงในช่วงต้นเดือนนี้
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

pawin

อ้างจาก: admin ที่ 24, กันยายน  2018, 08:27:01 PM
SL ไปเรียบร้อยแล้ว นะครับผม สำหรับ Signal วันนี้ ชออภัยด้วย ครับ

ทุบได้ไหมแอดตอนนี้..
hulk*** hulk***

*

admin

• 80,611
อ้างจาก: pawin ที่ 24, กันยายน  2018, 08:48:47 PM

ได้อยู่นะครับ จริงๆ แล้ว USD แข็ง ค่า ครับ สงเกตุ จากคู่อื่น แต่ พอดี EUrR มีข่าวดีออกมาเลยแข็งเดี่ยวไปเลย
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

อ้างจาก: admin ที่ 24, กันยายน  2018, 09:03:49 PM
อ้างจาก: pawin ที่ 24, กันยายน  2018, 08:48:47 PM

ได้อยู่นะครับ จริงๆ แล้ว USD แข็ง ค่า ครับ สงเกตุ จากคู่อื่น แต่ พอดี EUrR มีข่าวดีออกมาเลยแข็งเดี่ยวไปเลย
(TH)**
ผมกางฟิโบแล้วครับคิดว่าคืนนี้คงขึ้นเท่านี้ 90 pip น่าจะย่อมาพักที่ ฟิโบ 50 ก่อน ..
%%22 %%22

*

pawin

ไม่แน่นะคืนนี้อาจจะปิดแดงได้.
%%22 %%22

*

amboo69

อ้างจาก: pawin ที่ 24, กันยายน  2018, 09:20:38 PM
%%22 %%22

คาดว่าคืนนี้ ราคาอยู่เหนือ SMA50 ในกราฟ 1H และอาจจะไต่ SMA20

ถูกผิดขออภัยครับ

(TH)** (TH)**

EU เครียดจัง   ไป sell CHF/JPY สบายใจจัง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

สวัสดีครับ โดนลากไปเมื่อกี้เกือบแย่ ดีที่ยังกลับมาปิดให้ได้  (TH)**
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

pawin

อ้างจาก: Sarote.lee ที่ 24, กันยายน  2018, 09:36:32 PM
อ้างจาก: pawin ที่ 24, กันยายน  2018, 09:20:38 PM
%%22 %%22

คาดว่าคืนนี้ ราคาอยู่เหนือ SMA50 ในกราฟ 1H และอาจจะไต่ SMA20

ถูกผิดขออภัยครับ

(TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 24, กันยายน  2018, 09:58:20 PM
อ้างจาก: Sarote.lee ที่ 24, กันยายน  2018, 09:35:30 PM

https://www.tradingview.com/chart/EURUSD/TozfmA0o-Cup-and-Handle-Bullish/

https://www.tradingview.com/chart/DXY/6pWn9jZ9-The-decline-of-the-dollar-will-continue/

(TH)**  (TH)**

ประมาณว่า  เขาแสดงความเห็นว่า  จุดที่กำลังเป็น น่าจะเป็นจุดสูงสุดของกราฟที่กำลังจะลงอย่างต่อเนื่อง ใช่หรือไม่... T*/- T*/-  คือไม่รู้แปลภาษาประกิตถูกมะอ่ะค่าาาา...

*

Plaman7

• 1,928
เส้นเดิมครับขาขึ้นH1. h4
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395