กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ผลงาน XML

• 263 replies
  • 90,548 views
*

XML

• 218
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 16, ตุลาคม  2018, 10:42:34 PM

โอ้เบิ้ลล็อตด้วยเหรอครับ

ใช่ครับท่าน ตัวนี้โหด x4.0 เลย อิอิ

Ha)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

XML

• 218
ค่ำคืนนี้จบแล้ว พร้อมกำไรอย่างโหด. พรุ่งนี้ลุยกันใหม่

ขอบคุณที่ติดตามครับ
(TH)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

XML

• 218
อรุณสวัสดิ์ ยามเช้า

วันนี้เปิดไม้แต่เช้า สู้เต็มที่ อยู่แบบพอเพียง เพื่ออนาคตที่ยั่งยืน

Ha)**

ทำไมลักษณะการนำเสนอ กับ แนวคำพูดมันรู้สึกคุ้นจังครับ  คล้ายกระทู้ล่าสุดที่พาคนขาดทุนหนักจนเขาออกมาแฉแล้วลบกลุ่มไลน์ทิ้งเลย  แค่สงสัยนะครับ

กระทู้นี้อ่ะครับ  https://traderider.com/index.php/topic,11029.60.html

อ้างจาก: เทรดมั่วซั่ว ที่ 17, ตุลาคม  2018, 03:30:50 PM
ทำไมลักษณะการนำเสนอ กับ แนวคำพูดมันรู้สึกคุ้นจังครับ  คล้ายกระทู้ล่าสุดที่พาคนขาดทุนหนักจนเขาออกมาแฉแล้วลบกลุ่มไลน์ทิ้งเลย  แค่สงสัยนะครับ

กระทู้นี้อ่ะครับ  https://traderider.com/index.php/topic,11029.60.html

นึกว่าผมคิดไปเองคนเดียวซะอีก  /*CC

จะกินมาม่ากันอีกแล้วหรือ

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 17, ตุลาคม  2018, 03:55:02 PM

ถ้ายังไงผมรบกวนแอดมินตรวจสอบได้มั๊ยว่าเป็นแบบที่ผมคิดรึป่าว ถ้าไม่ใช่ผมก็จะกราบขออภัยเจ้าของกระทู้ทันทีเลยครับ  แต่ถ้าใช่ผมก็เสนอให้แอดมินหาทางป้องกันคนที่มาแนวๆนี้จริงจังสักทีครับ เพราะผมก็อยู่บอร์ดนี้มาสักพักใหญ่ ผมเสียดายที่บอร์ดนี้จะกลายเป็นแหล่งหากินของคนเลวอ่ะครับ  (TH)**

อ้างจาก: เทรดมั่วซั่ว ที่ 17, ตุลาคม  2018, 03:59:57 PM
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 17, ตุลาคม  2018, 03:55:02 PM

ถ้ายังไงผมรบกวนแอดมินตรวจสอบได้มั๊ยว่าเป็นแบบที่ผมคิดรึป่าว ถ้าไม่ใช่ผมก็จะกราบขออภัยเจ้าของกระทู้ทันทีเลยครับ  แต่ถ้าใช่ผมก็เสนอให้แอดมินหาทางป้องกันคนที่มาแนวๆนี้จริงจังสักทีครับ เพราะผมก็อยู่บอร์ดนี้มาสักพักใหญ่ ผมเสียดายที่บอร์ดนี้จะกลายเป็นแหล่งหากินของคนเลวอ่ะครับ  (TH)**

อ่อครับ ยังไงเดี๋ยวผมจะให้ฝ่ายไอทีตรวจสอบดูนะครับ ส่วนเรื่องป้องกันนั้นค่อนข้างยากครับผม เราไม่มีทางรู้ว่าใครเป็นใครมาจากไหนครับ จนกว่าจะเกิดเรื่องจริงๆ เบื้องต้นผมตั้งกฏการโปรโมท EA ขึ้นมาก็ช่วยกรองไปได้พอสมควรเลยครับ จากที่เมื่อก่อนมีเข้ามาโปรโมทชวนคนไปลงทุนกันเยอะมาก ตอนนี้ก็น้อยลงไปกว่าเมื่อก่อนพอสมควรเลยครับ   (TH)** (TH)** (TH)**

*

XML

• 218
เรียนเพื่อนๆสมาชิก

ไม่ต้องรอตรวจสอบครับ ผมคือคนที่เคยสร้างความเสียหายให้สมาชิกหลายท่านครับ แต่ในเนื้อหาลึกๆมีอะไรบางอย่างที่บางท่านไม่ทราบ ซึ่งผมไม่อยากตอบโต้ใดๆ เข้าใจว่าลงทุนแล้วเสียหายแล้วก็ต้องอารมณ์เสีย ความเสียหายที่เกิดขึ้นผมยอมรับผิด และได้ยกเลิกกลุ่มไปเพราะว่าไม่อยากทำต่อไม่อยากให้ใครต้องเสียหายอีก ตอนนี้ผมกลับมาแบบเงียบๆ มาแค่โชว์ผลงานซึ่งผม เขียน EA มาเพื่อใช้เอง และนำขึ้น FXTM Strategy ไว้เพราะว่าอยากทำอันดับพิสูจน์ตัวเอง ผมไมได้มาขอให้ต่อ IB ผมเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ตอนนี้ผมไม่อยากกลับไปแบบเดิม การลงทุนมีได้มีเสีย ซึ่งผมเองก็เสียใจ และไม่อยากเห็นภาพแบบนั้นอีก

หากแอดมินคิดว่ากระทู้นี้ ยังสร้างความเสียหายให้เพื่อนๆอีกก็ลบออกได้ครับ ผมก็ยังคงทำผลงานของผมต่อ แต่อาจจะไม่ได้มาแสดงในนี้ครับ

ขอโทษครับ

อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 17, ตุลาคม  2018, 04:48:19 PM

ไม่ต้องรอตรวจสอบครับ ผมคือคนที่เคยสร้างความเสียหายให้สมาชิกหลายท่านครับ แต่ในเนื้อหาลึกๆมีอะไรบางอย่างที่บางท่านไม่ทราบ ซึ่งผมไม่อยากตอบโต้ใดๆ เข้าใจว่าลงทุนแล้วเสียหายแล้วก็ต้องอารมณ์เสีย ความเสียหายที่เกิดขึ้นผมยอมรับผิด และได้ยกเลิกกลุ่มไปเพราะว่าไม่อยากทำต่อไม่อยากให้ใครต้องเสียหายอีก ตอนนี้ผมกลับมาแบบเงียบๆ มาแค่โชว์ผลงานซึ่งผม เขียน EA มาเพื่อใช้เอง และนำขึ้น FXTM Strategy ไว้เพราะว่าอยากทำอันดับพิสูจน์ตัวเอง ผมไมได้มาขอให้ต่อ IB ผมเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ตอนนี้ผมไม่อยากกลับไปแบบเดิม การลงทุนมีได้มีเสีย ซึ่งผมเองก็เสียใจ และไม่อยากเห็นภาพแบบนั้นอีก

หากแอดมินคิดว่ากระทู้นี้ ยังสร้างความเสียหายให้เพื่อนๆอีกก็ลบออกได้ครับ ผมก็ยังคงทำผลงานของผมต่อ แต่อาจจะไม่ได้มาแสดงในนี้ครับ

ขอโทษครับ

รบกวนขอถามหน่อยนะครับ ทำไมต้องสร้างไอดีบอร์ดใหม่ มาทำเป็นเนียนโปรโมทด้วยครับ  คนดีเขาไม่ทำตัวแบบนี้ครับ ผมว่าคุณพอได้แล้วนะนิสัยแบบนี้ ไปหากินที่อื่นเหอะ ไปสร้างเว็บของตัวเอง ไปสร้างกลุ่มของตัวเอง เลิกอาศัยบอร์ดนี้หากินได้แล้ว

*

XML

• 218
อ้างจาก: เทรดมั่วซั่ว ที่ 17, ตุลาคม  2018, 04:53:50 PM
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 17, ตุลาคม  2018, 04:48:19 PM

ขอโทษครับ

รบกวนขอถามหน่อยนะครับ ทำไมต้องสร้างไอดีบอร์ดใหม่ มาทำเป็นเนียนโปรโมทด้วยครับ  คนดีเขาไม่ทำตัวแบบนี้ครับ ผมว่าคุณพอได้แล้วนะนิสัยแบบนี้ ไปหากินที่อื่นเหอะ ไปสร้างเว็บของตัวเอง ไปสร้างกลุ่มของตัวเอง เลิกอาศัยบอร์ดนี้หากินได้แล้ว

ที่ผมสร้างไอดีใหม่เพราะว่าผมไม่อยากกลับไปเจอเรื่องเดิมๆ ทุกคนมีอดีต และผมก็อยากเริ่มต้นใหม่ได้มาโชว์ผลงาน ตอนนี้ไม่ได้มาหากินอะไรเลยครับ

หากท่านไม่พอใจต้องขอโทษด้วยครับ

*

iRuler

• 1,282

ขอโทษครับ

ไม่ต้องแปลกใจกันครับ EA ต้องเบิ้ล lot สิครับ เพราะจะได้ค่า com เยอะๆ จากการเปิด lot เยอะๆ ไง
บอกว่า ไม่ได้ขอให้ต่อ IB ถ้าอย่างนั้นก็ลบ referral url ออกจากโพสแรกซะสิครับ...
เขียนเอง ใช้เอง เจ๊งเอง ไม่มีปัญหาหรอกครับ

สำหรับท่านที่สนใจ เห็นผลงานแล้วรู้สึกว้าวๆ ผมก็อยากจะเตือนท่านว่า "รวยเร็ว เจ้งเร็ว"
ท่านจะเอาเงินของท่านไปเสี่ยงกับบุคคลที่เคยมีพฤติกรรม ที่มีสมาชิกออกมาแฉไว้แล้วก็อยู่ในดุลพินิจของท่านเอง

นี่ขนาดเขียนใช้เองเงียบๆนะครับนี่  ช่างย้อนแย้งกับคำพูดมากเลยนะครับ  ภาษาไทยวันละคำ

เงียบ
คำวิเศษณ์
1.
ไม่มีเสียง.
"เดินเงียบ นั่งเงียบ"
2.
ปราศจากเสียงดัง เสียงอื้ออึง หรือเสียงรบกวน.
"บ้านเงียบ ตลาดเงียบ"
คำกริยา
1.
หายไปโดยไม่มีข่าวคราว, ขาดการติดต่อ.
"เขาเงียบไปพักใหญ่แล้ว"
2.
นิ่งไม่พูดไม่จา.
"ถามแล้วเงียบ"

หูกระจงควรปลูกให้ห่างจากตัวบ้านครับ

*

XML

• 218
อ้างจาก: iRuler ที่ 17, ตุลาคม  2018, 05:04:48 PM

ขอโทษครับ

ไม่ต้องแปลกใจกันครับ EA ต้องเบิ้ล lot สิครับ เพราะจะได้ค่า com เยอะๆ จากการเปิด lot เยอะๆ ไง
บอกว่า ไม่ได้ขอให้ต่อ IB ถ้าอย่างนั้นก็ลบ referral url ออกจากโพสแรกซะสิครับ...
เขียนเอง ใช้เอง เจ๊งเอง ไม่มีปัญหาหรอกครับ

สำหรับท่านที่สนใจ เห็นผลงานแล้วรู้สึกว้าวๆ ผมก็อยากจะเตือนท่านว่า "รวยเร็ว เจ้งเร็ว"
ท่านจะเอาเงินของท่านไปเสี่ยงกับบุคคลที่เคยมีพฤติกรรม ที่มีสมาชิกออกมาแฉไว้แล้วก็อยู่ในดุลพินิจของท่านเอง

ผมเอาส่วนที่เป็น referral link ออกแล้วนะครับ หากส่วนนี้ท่านมองว่ามันไม่เหมาะสม

ขอบคุณที่แนะนำครับ ต่อไปนี้ผมขอไม่โต้ตอบแล้วนะครับ

(TH)**