กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการเทรด Forex ทำกำไรด้วยกลยุทธ์ Trend Follower ด้วยระบบ 3Indicator

• 15 replies
  • 16,411 views
เทคนิคการเทรด Forex ทำกำไรด้วยกลยุทธ์ Trend Follower ด้วยระบบ 3Indicator

ระบบเทรดนี้จะสามารถทำกำไรได้ดีในช่วงที่ตลาดเป็นเทรนยาวๆนะครับ หากเจอช่วง Sideway นั้นก็อาจจะได้กำไรน้อย หรืออาจจะขาดทุนบ้างนะครับ ซึ่งระบบนี้นั้นเหมาะมากสำหรับท่านที่เทรดแบบ Scalping ได้เก่งครับ เนื่องจาก ในช่วงที่ตลาด Sideway นั้นท่านก็จะสามารถนำกำไรจากการ Scalping มาช่วยชดเชยการขาดทุนจากการเทรดด้วยระบบนี้ได้ครับ ส่วนในเมื่อตลาดมีเทรนชัดเจนเมื่อไหร่ ท่านก็จะได้กำไรทั้งจากสองระบบเลยครับ

Time Frame ที่ใช้ได้ : 5นาทีขึ้นไป (แนะนำ H1 ขึ้นไปจะดีกว่า) หากเทรดที่ Time Frame เล็ก ควรเลือกเทรดคู่เงินที่สเปรดต่ำๆนะครับ

เงื่อนไขการเปิดออเดอร์ Buy

1.รอให้ Indicator HeikenAshi เป็นสีเขียว

2.Indicator CCI ตัดขึ้นเหนือ 0 และเป็นสีเขียว

3.Indicator RSI อยู่เหนือเส้น Index55

4.เปิดออเดอร์ Buy ทันทีหากกราฟไม่ได้พุ่งขึ้นไปสูงมาก แต่หากว่าหลังจากเกิดสัญญาณครบแล้วกราฟปิดแท่งยาวๆมากเกินหรืออยู่สูงเกินก็รอให้กราฟย่อลงมาก่อนค่อยหาจังหวะเปิด Buy

5.ปิดออเดอร์เมื่อ  Indicator HeikenAshi เป็นสีแดง หรือใช้แนวรับแนวต้าน , FIbonacci เป็นจุดปิดออเดอร์

เงื่อนไขการเปิดออเดอร์ Sell

1.รอให้ Indicator HeikenAshi เป็นสีแดง

2.Indicator CCI ตัดลงต่ำกว่า 0 และเป็นสีแดง

3.Indicator RSI อยู่ต่ำกว่าเส้น Index45

4.เปิดออเดอร์ Sell ทันทีหากกราฟไม่ได้พุ่งลงมาต่ำมาก แต่หากว่าหลังจากเกิดสัญญาณครบแล้วกราฟปิดแท่งยาวๆมากเกินหรืออยู่ต่ำเกินก็รอให้กราฟย่อขึ้นไปก่อนค่อยหาจังหวะเปิด Sell

5.ปิดออเดอร์เมื่อ  Indicator HeikenAshi เป็นสีเขียว หรือใช้แนวรับแนวต้าน , FIbonacci เป็นจุดปิดออเดอร์

โหลด Indicator และ Template ได้ในไฟล์แนบเลยนะครับ

*

ppustech17

Thor 1 Thor 1 Thor 1 Thor 1
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

แนวตามเทรน ชอบๆครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับขอสอบถามหน่อยครับว่าปิดลูกศรยังไงหรอครับ ขอบคุณครับ และ ค่า CCI ใช้ค่าที่ตั้งมาให้เลยหรือเปล่า ครับ  ็Hea**

อ้างจาก: วีระพล แก่นเฉลียว ที่ 20, กันยายน  2018, 12:00:43 PM
ขอบคุณครับขอสอบถามหน่อยครับว่าปิดลูกศรยังไงหรอครับ ขอบคุณครับ และ ค่า CCI ใช้ค่าที่ตั้งมาให้เลยหรือเปล่า ครับ  ็Hea**

ใช้ template ที่ผมแนบไปในไฟล์เลยครับท่าน เพราะตัว CCI ไม่ได้เป็นตัว CCI ที่ติดมากับ MT4 ครับ

อันนี้เป็นภาพตัวอย่างนะครับ หากว่าเจอช่วงกราฟไม่มีแนวโน้มที่ชัดเจนหรือ sideway ช่วงนี้จะขาดทุนบ่อยครับ ซึ่งในส่วนนี้เราต้องยอมรับมันครับ เพราะแต่ละระบบจะมีข้อดีข้อด้อยในตัวมันเองครับ อย่างเช่นระบบเทรดสั้นข้อดีคือช่วง sideway ก็สามารถทำกำไรได้ แต่ถ้าเจอช่วงเทรนด์แรงๆ แทนที่เราจะได้กำไรคำโตๆก็กลับได้น้อยเหมือนเดิมครับ

(TH)** (TH)** (TH)** 

น่าสนใจครับ ..ระบบนี้ใช้กับ Time Frame : D1 ได้ใช่ไหมครับ

อ้างจาก: I feel I like ที่ 20, กันยายน  2018, 03:02:24 PM

น่าสนใจครับ ..ระบบนี้ใช้กับ Time Frame : D1 ได้ใช่ไหมครับ

ได้ครับผม

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 20, กันยายน  2018, 07:01:46 PM
อ้างจาก: I feel I like ที่ 20, กันยายน  2018, 03:02:24 PM

ได้ครับผม

ขอบคุณครับ ^O^

SL นี้ ทำยังไงมั้งครับ หรือไม่มี SL ครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: Hachikeru Fearji ที่ 24, กันยายน  2018, 02:19:55 PM
SL นี้ ทำยังไงมั้งครับ หรือไม่มี SL ครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

ตามเงื่อนไขข้อที่ 5 เลยครับ  (TH)**

*

aspiresmile

ใช้กับ mt5 ได้มั้ยครับ ผมลองโหลดมาแล้วใช้ไม่ได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: aspiresmile ที่ 08, เมษายน  2019, 12:26:31 PM
ใช้กับ mt5 ได้มั้ยครับ ผมลองโหลดมาแล้วใช้ไม่ได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ได้แต่ mt4 ครับผม ใช้ กับ mt5ไม่ได้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

muupandy

พอได้ครับ ผมเข้าคู่ EU วันนี้ พอ+40pip ก็ออกเลย พอได้ค่าขนม  ลองเทสต่อไป

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: muupandy ที่ 23, พฤษภาคม  2019, 09:09:29 PM
พอได้ครับ ผมเข้าคู่ EU วันนี้ พอ+40pip ก็ออกเลย พอได้ค่าขนม  ลองเทสต่อไป

ดีใจด้วย ครับ

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

/**33 /**33 /**33 /**33 templateไม่เห็นมีเลยคับมีแต่อินดี้ครับ