กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 18 กันยายน 2018 ถ้า HULK จะมาขนาดนี้ก็บินไปเถอะครับพี่^_^

• 167 replies
  • 24,079 views
*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Youngohm ที่ 18, กันยายน  2018, 03:59:05 PM
แอดครับ พอดีเมื่อวานเกี่ยวซิก sell ไว้ ตอนนี้ ราคามาไกล้จุดที่เข้า ควร คัทไหมครับ หรือ ค่อยปิด รอราคาลงมาแถว signal buy ก่อน

รอ มาบวกแล้วก็ ปิดครับผม แล้วรอ buy เลย ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
สรุปข่าวตลาดโลก
โดย INFINOX Analysis

เปิดบัญชี DEMO: คลิก
เปิดบัญชีซื้อขายจริง: คลิก
เยี่ยมชมเว็บไซต์ ภาษาไทย: คลิก
ติดตามข้อมูลต่างๆ: คลิก
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
กลยุทธ์ทิศทาง OIL วันนี้
โดย INFINOX Analysis

เปิดบัญชี DEMO: คลิก
เปิดบัญชีซื้อขายจริง: คลิก
เยี่ยมชมเว็บไซต์ ภาษาไทย: คลิก

*

admin

• 80,664
โบรกเกอร์ NordFX เปลี่ยน MetaTrader 5ให้เป็นตลาดแลกเปลี่ยนเงินคริปโตที่ไม่เหมือนใคร

เมื่อผสมผสานคุณสมบัติการเป็นโบรกเกอร์และตลาดหลักทรัพย์ในที่เดียว ขณะนี้ NordFX
พร้อมให้บริการลูกค้าด้วยข้อกำหนดสุดพิเศษสำหรับการเทรดทั้งคู่สกุลเงินและคริปโตเคอเรนซี

ด้วยความพยายามร่วมกันของผู้เชี่ยวชาญในวงการเทคโนโลยีไอที
ตลอดจนผู้เชี่ยวชาญด้านการเทรดตลาดฟอเร็กซ์และการเทรดในตลาดหลักทรัพย์ บริษัทโบรกเกอร์
NordFX ได้ทำการบุกเบิกวงการโดยเปลี่ยนแพล็ตฟอร์ม MetaTrader 5
ชื่อดังให้เป็นตลาดแลกเปลี่ยนเพื่อการเทรดคริปโตเคอเรนซีอย่างคลาสสิกโดยตรงแบบ peer-to-peer
นอกจากนี้ ผู้เชี่ยวชาญยังรักษาไว้ซึ่งข้อดีทุกประการของแพล็ตฟอร์ม MT5
รวมถึงโอกาสในการทำการวิเคราะห์ทางเทคนิคอย่างมีคุณภาพสูงด้วยความช่วยเหลือจากดัชนีต่างๆ
มากมาย และการใช้งานโปรแกรมช่วยเหลือสำหรับการเทรดโดยอัตโนมัติ

ความรวดเร็วของการดำเนินคำสั่งและการทำงานอย่างไม่หยุดชะงักทำให้สามารถเทรดได้ทั้งในระยะยาว
ระยะกลาง และในระยะวันต่อวัน นอกจากนี้ นักเทรดยังสามารถเทรดแบบสั้น (scalping)
ทำรายได้จากความผันผวนแม้เพียงเล็กน้อยในตลาด
โอกาสเหล่านี้ทำได้โดยการผนวกการเทรดคริปโตเคอเรนซีบน MT4 ซึ่งได้มีการทำงานใน NordFX
มาเป็นเวลานาน และแพล็ตฟอร์มใหม่ MT5 รวมเป็น "หนึ่งเดียว"
ที่ซึ่งลูกค้าสามารถเทรดระหว่างกันโดยเฉพาะ ในขณะเดียวกัน ระบบก็มีความโปร่งใสอย่างสมบูรณ์
เนื่องด้วยความลึกของตลาด ผู้ร่วมเทรดทุกรายจึงสามารถดูคำสั่งจำกัดแต่ละคำสั่งได้โดยทั่วกัน

ค่าธรรมเนียมคอมมิชชั่นสำหรับนักเทรดเทคเกอร์มีค่าต่ำ และในทางกลับกัน
สำหรับนักเทรดเมคเกอร์ก็ได้รับค่าตอบแทนในแต่ละธุรกรรม นี่คือสิ่งที่พบไม่บ่อยนักในตลาด
ซึ่งลูกค้านอกจากการเทรดแล้ว ก็ยังสามารถทำกำไรจากการรักษาสภาพคล่องของหุ้นได้อีกด้วย

นักเทรดยังสามารถทำการเทรดมาร์จิ้น โดยที่ช่วงคุณสมบัติในการเทรดก็กว้างขึ้นกว่าเดิมมาก ดังนั้น
หากเดิมนักเทรดต้องใช้เงินจำนวนประมาณ $300 ในการเปิดตำแหน่ง 1 บิทคอยน์บน MetaTrader 4
ขณะนี้ แค่เพียง $100 ก็เพียงพอสำหรับการเทรดบน MetaTrader 5

ทั้งนี้ ต่างจากตลาดแลกเปลี่ยนทั่วไป เนื่องด้วยมีแพล็ตฟอร์มสองแพล็ตฟอร์มด้วยกัน
นักเทรดจึงมีโอกาสในการใช้กลยุทธ์การเทรดที่หลากหลาย รวมถึง
โอกาสในการทำกำไรในทั้งอัตราราคาที่สูงขึ้นและลดลงของบิทคอยน์และอัลท์คอยน์

แพล็ตฟอร์ม MT5 ใน NordFX ได้รับการออกแบบเพื่อการเทรดเงินคริปโตตลอด 24/7/365
โดยเฉพาะโดยไม่มีวันหยุดใดๆ ทั้งสิ้น มีคู่สกุลเงินหลัก 14 คู่ คู่รอง และดัชนีเงินคริปโต 4
ดัชนีพร้อมให้บริการในการเทรด สำหรับการเทรดแบบเดิม นักเทรดสามารถใช้แพล็ตฟอร์ม MT4
โดยนักเทรดก็สามารถเทรดสกุลเงินหลักต่างๆ (33 คู่สกุลเงิน)
ตลอดจนทองคำและเงินโดยใช้อัตราเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 อีกด้วย

สำหรับการบริการอื่นๆ ที่ NordFX ให้บริการกับลูกค้า ได้แก่
การลงทุนหุ้นบริษัทระดับโลกที่มีรายได้สูงและมีระดับการคุ้มครองเงินทุนสูงถึง 100%
พอร์ตการลงทุนเงินคริปโต รวมถึงระบบ RAMM
ซึ่งเป็นระบบการคัดลอกสัญญาณเทรดโดยอัตโนมัติที่ทันสมัยมากที่สุด

ลูกค้าบริษัทมีทางเลือกในการฝากหรือถอนเงินถึง 15 ช่องทาง
บัญชีการเทรดมีทั้งในสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ และในสกุลบิทคอยน์และอีธีเรียม
ทั้งนี้ตามการเลือกสรรของลูกค้า นอกจากสกุลเงิน USD แล้ว
นักเทรดยังสามารถฝากและถอนเงินในกระเป๋าเงินด้วยสกุล BTC และ ETH ได้อีกด้วย
การเปิดบัญชีและลงทะเบียนใช้เวลาเพียงไม่กี่นาที
และในกรณีส่วนใหญ่ก็ไม่จำเป็นต้องผ่านกระบวนการยืนยันตัวตนแต่อย่างใด

ระบบคอมพิวเตอร์ของ NordFX มีระดับความปลอดภัยสูง
ไม่เคยมีประวัติการถูกโจรกรรมข้อมูลแต่อย่างใดในตลอดกิจการ 10 ปีในตลาดการเงิน
บริษัทได้รับรางวัลทรงเกียรติมากกว่า 35 รางวัลของความเป็นมืออาชีพและรางวัลอื่นๆ อีกมากมาย ได้แก่
โบรกเกอร์ที่น่าไว้วางใจมากที่สุดประจำปี 2016 และ 2017 รางวัลโบรกเกอร์คริปโตที่ดีที่สุดแห่งเอเชีย ปี
2017 และรางวัลโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดในการเทรดคริปโตเคอเรนซี ปี 2018
โดยรวมแล้ว ตั้งแต่ปี 2008 ลูกค้าจากประเทศต่างๆ มากกว่า 185 ประเทศ ได้เปิดบัญชีมากกว่า
1,250,000 บัญชีกับ NordFX

นักเทรดและนักลงทุนสามารถติดต่อฝ่ายสนับสนุนการบริการของบริษัทเพื่อรับความช่วยเหลือและคำแนะนำ
ได้เสมอ โปรดศึกษารายละเอียดข้อมูลต่างๆ ได้ที่หน้าเว็บไซต์ทางการของบริษัทที่ https://nordfx.io/

*

pawin

เห็น m15 เป็น W จัด buy เลยครับ
็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,664
แหม ลง ไป ไม่ถึง ก็ ดีด เลยนะ
%%22

็Hea** ็Hea** ็Hea**   ไปแล้ววววว...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

ppp

อ้างจาก: admin ที่ 18, กันยายน  2018, 06:47:53 PM
แหม ลง ไป ไม่ถึง ก็ ดีด เลยนะ
%%22

ทำไมน้อง EU รีบจัง ลงมารับ ก่อนได้ไหมติดไว้ไม้นึงงงฮ่าาาา😊😊

ดีนะขึ้นรถทัน แต่กลัวไม่ทะลุ 1.17132    xz55** xz55** xz55**

fV5oRk.png" border="0

*

pawin

น่าจะnew high นะงวดนี้..
็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: sylvester_bs ที่ 18, กันยายน  2018, 06:57:37 PM
ดีนะขึ้นรถทัน แต่กลัวไม่ทะลุ 1.17132    xz55** xz55** xz55**

สวย ครับเพ่ สวย ยาวปาย
็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 18, กันยายน  2018, 07:03:34 PM
อ้างจาก: sylvester_bs ที่ 18, กันยายน  2018, 06:57:37 PM

ต้องขอบคุณ admin เลยครับผม  ทุกไม้ที่เข้าได้เพราะ admin ล้วนๆ ตอนนี้ admin มีความเห็นว่าควรถือยาวไหมครับ กลัวขายหมู 555555

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: sylvester_bs ที่ 18, กันยายน  2018, 07:05:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, กันยายน  2018, 07:03:34 PM

ต้องขอบคุณ admin เลยครับผม  ทุกไม้ที่เข้าได้เพราะ admin ล้วนๆ ตอนนี้ admin มีความเห็นว่าควรถือยาวไหมครับ กลัวขายหมู 555555

คิดว่าน่าจะไปสัก TP1 ได้อยู่นะครับ
(TH)**

*

amboo69

ทองจงพุ่ง ทองจงพุ่ง ทองจงพุ่ง !!!

GU นำไปแล้ว EU ตามสิๆ

xc8* xc8*

ส่วนตัวน้องนั้น ตกรถอีกเเล้วววเเง้
/**33 /**33 /**33