กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 14 กันยายน 2018 วันศุกร์ไปไหนกันไปเที่ยวดวงจันทร์สิเธอ^_^

• 226 replies
  • 32,987 views
*

admin

• 80,398
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 14 กันยายน 2018 วันศุกร์ไปไหนกันไปเที่ยวดวงจันทร์สิเธอ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1690
Daily Pivot=1.1666
Fibo 50 Daily=1.1654

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1723 S1 = 1.1665
R2 = 1.1740 S2 = 1.1631
R3 = 1.1788 S3 = 1.1600
R4 = 1.1827 S4 = 1.1575
R5 = 1.1850 S5 = 1.1530

สวัสดีเช้าวันศุกร์นะครับก็เทรดมาอย่างหนักหน่วงตลอดหลาย วันที่ผ่านมากราฟก็พึ่งมาวิ่งแรงเอาเมื่อวานนะครับ ก็ถือว่าเมื่อวาน TP ไปตามเป้านะครับ จากจุดเริ่ม เมื่อวันพุธที่กราฟเริ่ม Swing high มาก่อนทำให้เกิดแนวโน้มเป็นเทรนขาขึ้นให้เห็นก่อนที่กราฟจะมาวิ่งเนื่องจาก ตัวเลขข่าว Core CPI ของ US นะครับ ที่ตัวเลขออกมาแย่กว่าที่คาดมากครับ ทำให้ USD อ่อนค่ามาก และทำให้ EU บินนะครับผม
        แนวโน้มกราฟวันนี้เป็นเทรนขาขึ้นแล้ว นะครับผม จากรูปที่แอดมินแนบมาจะเห็นกราฟนั้นวิ่งอยู่ในกรอบรอบใหญ่ ที่เห็นได้ชัดจะเป็น Low @1.1530 high @1.1740 ช่วงนี้จะเป็นรอบใหญ่ที่กราฟถือว่าเป้น Sideway ในรอบ ของ TF Day อยู่นะครับ สังเกตุจากการที่กราฟทดสอบแนวรับต้านเหล่านี้ตามจุดที่แอดมิน ได้ มาร์คไว้ โดยทดสอบหลายรอบแล้ว ไม่ผ่าน นะครับ แต่จากแนวโน้มเมื่อวานกราฟขึ้นมาแบบนี้มีแนวโน้มที่จะขึ้นไปทดสอบ แนวต้าน @high 1.1740 และก็อาจจะมีแรงทะลุผ่านไปได้ โดยมีแนวเส้น EMA 200 Day ประมาณ ราค 1.1760 นะครับ ซึ่งมีโอกาศที่กราฟจะไปจุดนั้น นะครับ
       ดังนั้นแนวโน้มโดยรวมวันนี้มีโอกาศที่กราฟ EU จะขึ้นไปต่อมากกว่า โดย USD น่าจะอ่อนค่าต่อเนื่องครับเมื่อเทียบกับ EUR โดย จุดเข้า วันนี้ก็ไม่ได้ วิเคราะห์จากอะไรมากนะครับ โดยวิเคราะห์ จาก ราคา Pivot Daily @1.1666 และ ตั้ง SL@ Low ของเมื่อวานนะครับ และ เป้าหมาย ที่แนวต้าน EMA 200 Day ครับ สำหรับ Signal 1
ส่วน Signal 2 ก็คือ Sell ลงมาจาก EMA 200 Day นะครับ ดังนั้น วันนี้ถ้ากราฟเป็นไปตามคาดการณ์ จะเกิด ความผันผวนในตลาดหน่อย นะครับ อาจมีข่าวนอกตารางเกี่ยวกับ Brexit ออกมาได้ครับ
        สำหรับ Pattern Head & shoulder ที่ได้วิเคราะห์กันไปช่วงสัปดาห์ที่แล้ว ตอนนี้ ได้โดนทำลายไปแล้ว นะครับ ถ้ากราฟจะลงก็จะลงด้วย pattern อื่นแทนนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1666 1.1600 1.1725 1.1760
Signal 2 Sell Limit 1.1760 1.1800 1.1720 1.1690

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: AmBoo ที่ 14, กันยายน  2018, 09:03:01 AM
(TH)** (TH)**

สวัสดี ตอนเช้า ครับท่าน AmBoo วันนี้ตื่นแต่เช้ามากเลย ครับ
วันนี้วิเคราะห์ กราฟทางไหนคู่ไหน บ้าง ครับผม

(TH)** (TH)**

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

oakarknania

แอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ผมอยากเห็นกราฟตัว M ครับ พอจะเกิดได้รึเปล่า

เปิด buy swap แพงเกิ๊นนนนนน

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณมากครับแอด ขอให้รวยครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**

*

Arnont_J

จะลงมาไหม เหมือนอยากจะบินไปเลย แฮะ /**33 /**33 /**33

*

Waarrii

• 1,331
สวยใสไร้สติ🎵🎵

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

ppp

ขอบคุณคร่า ท่านพี่แอดมิน...
ขอให้รวยๆๆพอตสวยๆๆๆกันทุกท่านนะคร่าาา ็Hea**

*

admin

• 80,398