กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 14 กันยายน 2018 วันศุกร์ไปไหนกันไปเที่ยวดวงจันทร์สิเธอ^_^

• 226 replies
  • 33,618 views

*

amboo69

วันจันทร์ Eur จะเล่นข่าว Brexit อีกรึป่าว

**11 **11

*

PoNgPk

• 6,110
หายใจไม่ทั่วท้อง! เฮอริเคน ฟลอเรนซ์ จ่อถล่มสหรัฐ รีบอพยพ ก่อนหมดเวลา โดย ไทยรัฐออนไลน์ 12 ก.ย. 2561 19:08 เตือนอเมริกัน อย่าเสี่ยงพนันชีวิตกับพายุอ

อ่านข่าวต่อได้ที่: https://www.thairath.co.th/content/1374877
TRADE RIDER

*

amboo69

อ้างจาก: PoNgPk ที่ 15, กันยายน  2018, 05:33:01 PM
หายใจไม่ทั่วท้อง! เฮอริเคน ฟลอเรนซ์ จ่อถล่มสหรัฐ รีบอพยพ ก่อนหมดเวลา โดย ไทยรัฐออนไลน์ 12 ก.ย. 2561 19:08 เตือนอเมริกัน อย่าเสี่ยงพนันชีวิตกับพายุอ

อ่านข่าวต่อได้ที่: https://www.thairath.co.th/content/1374877

ขอให้ปลอดภัยกันทุกท่าน

ผมมือใหม่ หากเกิดภัยธรรมชาติ จะส่งผลกับค่าเงินอย่างไรหรอครับ

เช่นน้ำท่วมหนัก ต้องนำเงินออกมาเยี่ยมยา เงินในระบบมากขึ้น = เงินเฟ้อรึป่าว

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: AmBoo ที่ 15, กันยายน  2018, 06:55:22 PM
อ้างจาก: PoNgPk ที่ 15, กันยายน  2018, 05:33:01 PM

ผมมือใหม่ หากเกิดภัยธรรมชาติ จะส่งผลกับค่าเงินอย่างไรหรอครับ

เช่นน้ำท่วมหนัก ต้องนำเงินออกมาเยี่ยมยา เงินในระบบมากขึ้น = เงินเฟ้อรึป่าว
จริงๆเป็นผลดีครับ รัฐบาล ต้อง ทุ่ม เงินออกมาฟื้นฟู เป็นการกระตุ้น เพิ่ม อัตราการจ้างงาน กระตุ้นให้เกิดการ ผลิตเพิ่มมากขึ้น อาจส่งผลดีต่อค่าเงินในระยะยาวครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

amboo69

อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2018, 11:05:17 AM
อ้างจาก: AmBoo ที่ 15, กันยายน  2018, 06:55:22 PM

จริงๆเป็นผลดีครับ รัฐบาล ต้อง ทุ่ม เงินออกมาฟื้นฟู เป็นการกระตุ้น เพิ่ม อัตราการจ้างงาน กระตุ้นให้เกิดการ ผลิตเพิ่มมากขึ้น อาจส่งผลดีต่อค่าเงินในระยะยาวครับ

ดังนี้ช่วงต้นเกิดเหตุการ ร้ายแรง ภัยธรรมชาติ ช่วงต้นมักจะส่งผลไม่ดีต่อ หุ้น หรือค่าเงินต่างๆ

แต่ระยะยาว ก็จะมีมาตราการแก้ไขปัญหา

*

PoNgPk

• 6,110
ธนาคารกลางอังกฤษ (BOE) เตรียมการรับมือสำหรับ Brexit ไว้ในหลายๆ รูปแบบ: โดยนาย Mark Carney ผู้ว่าการ BOE ระบุว่า BOE และธนาคารขนาดใหญ่ของสหราชอาณาจักรได้เตรียมการอย่างดีเพื่อรับมือกับความยุ่งเหยิงของ Brexit โดย BOE ได้มีการทำ stress test เพื่อให้มั่นใจว่าธนาคารใหญ่ๆ ของสหราชอาณาจักรจะยังสามารถให้บริการแก่ภาคครัวเรือนและภาคธุรกิจของสหราชอาณาจักรได้ต่อไปถึงแม้รูปแบบของ Brexit จะมีปัญหาอย่างมากก็ตาม เนื่องจากมองว่าหน้าที่หลักในขณะนี้คือการเตรียมรับมือกับรูปแบบ Brexit ที่แย่ที่สุดมากกว่ารูปแบบที่ดีที่สุด

No-deal Brexit อาจก่อให้เกิดวิกฤติในภาคอสังหาริมทรัพย์ของสหราชอาณาจักร โดยราคาบ้านอาจปรับลดลงมากถึงร้อยละ 35 ภายใน 3 ปี พร้อมกับอัตราดอกเบี้ยที่มีแนวโน้มปรับสูงขึ้นอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นหนึ่งใน scenario ที่ BOE ให้ธนาคารต่างๆ ทำการทดสอบ นอกจากนี้ BOE อาจไม่สามารถลดอัตราดอกเบี้ยนโยบายเพื่อช่วยพยุงเศรษฐกิจได้ เนื่องจากเป็นผลกระทบจาก supply side shock

Source: BoTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: AmBoo ที่ 16, กันยายน  2018, 01:10:41 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2018, 11:05:17 AM

ดังนี้ช่วงต้นเกิดเหตุการ ร้ายแรง ภัยธรรมชาติ ช่วงต้นมักจะส่งผลไม่ดีต่อ หุ้น หรือค่าเงินต่างๆ

แต่ระยะยาว ก็จะมีมาตราการแก้ไขปัญหา

ถ้าระยะสั้น จะไม่แน่นอน ครับ ขึ้นอยู่กับ ว่า ภัยพิบัติ นั้น จะรุ้นแรงแค่ไหน และนักลงทุน จะมองยังไง
มันจะไม่เหมือน Fact ของสงครามที่ หากเกิดคนจะหันไปถือทองคำอะไร ประมาณนั้น ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,725

*

admin

• 80,725
สวัสดีตอน เช้า ครับ ตื่นเช้านี้ กราฟ ยังวิ่งปกติ ไม่มี gap และ ตามซิกยังลบ อยู่นะครับ

สัปดาห์นี้ ขอให้บวกๆ ทุกท่านนะครับ
็Hip** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2018, 05:17:02 AM
สวัสดีตอน เช้า ครับ ตื่นเช้านี้ กราฟ ยังวิ่งปกติ ไม่มี gap และ ตามซิกยังลบ อยู่นะครับ

สัปดาห์นี้ ขอให้บวกๆ ทุกท่านนะครับ

สวัสดีค่ะคุณพี่ ได้เวลาออกรบเเล้ว ลุยยย
็Hip** ็Hip** ็Hip**

อรุณสวัสดิ์..แอดมินและทุกท่านค่าาาาา... ็Hea** ็Hea** ็Hea**...
กราฟไม่ไปไหนเลย ลงไม่ได้ก็กลับขึ้นไปต่อจากแถวๆนี้แล้วกันนะคะ
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์ค่ะ ได้เวลาหาเงินกันแล้ว ็Hip** g*/- Ha)**

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 17, กันยายน  2018, 06:18:29 AM
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2018, 05:17:02 AM

สวัสดีค่ะคุณพี่ ได้เวลาออกรบเเล้ว ลุยยย
็Hip** ็Hip** ็Hip**

สวัสดี ตอนเช้า ครับ คุณ น้องมิ้น
Ha)** Ha)**