กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการทำกำไร Forex เทรดตามแนวโน้ม ง่ายๆด้วย Parabolic SAR

• 1 replies
  • 2,747 views
เทคนิคการทำกำไร Forex เทรดตามแนวโน้ม ง่ายๆด้วย Parabolic SAR + Trendline

สวัสดีครับ วันนี้ทางทีมงาน Traderider เราก็มีเทคนิคการเทรดทำกำไรจาก Forex มาแบ่งปันให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านกันอีกตามเคยนะครับ โดยระบบเทรดนี้จะเป็นการเทรดตามแนวโน้มของราคานะครับ โดยเครื่องมือที่เราจะใช้กันก็จะมี Indicator Parabolic SAR  และ เครื่องมือ Trendline ครับ ซึ่งสองตัวนี้จะมีมาให้ในโปรแกรม MT4 กันอยู่แล้วนะครับ ไม่ต้องไปหาโหลดเพิ่มมาจากไหนครับ   เอาล่ะเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

สิ่งที่ต้องมี

1. Indicator Parabolic SAR ค่ามาตรฐานที่มีมาให้ไม่ต้องปรับอะไรเพิ่ม(มีมาให้อยู่ใน MT4 อยู่แล้ว)
2. Trendline (มีมาให้ใน MT4 อยู่แล้ว)
3. พื้นฐานการอ่าน Swing high และ Swing low 
4. วินัยในการเทรด และ Money Management

เงื่อนไขการเข้า Buy

1.รอให้กราฟทำสวิงเป็นขาขึ้น

2.ลากเส้นเทรนไลน์จาก Low ไปหา Low ใหม่ที่สูงกว่า

3.รอกราฟกลับมาชนเส้น Trendline และ Parabolic SAR เกิดสัญญาณไข่ปลาเป็นขาขึ้น ให้เปิดออเดอร์ BUY

4.ตั้ง SLที่สวิง Low ก่อนหน้า

5.TP เมื่อกราฟหลุดเส้น Trendline ลงมา หรือ ใช้ FIbonacci , แนวรับแนวต้าน เป็นจุด TP

เงื่อนไขการเข้า Sell

1.รอให้กราฟทำสวิงเป็นขาลง

2.ลากเส้นเทรนไลน์จาก High ไปหา High ใหม่ที่ต่ำกว่า

3.รอกราฟกลับขึ้นไปชนเส้น Trendline และ Parabolic SAR เกิดสัญญาณไข่ปลาเป็นขาลง ให้เปิดออเดอร์ SELL

4.ตั้ง SLที่สวิง High ก่อนหน้า

5.TP เมื่อกราฟหลุดเส้น Trendline ขึ้นไป หรือ ใช้ FIbonacci , แนวรับแนวต้าน เป็นจุด TP

*

admin

• 80,415
Re: เทคนิคการทำกำไร Forex เทรดตามแนวโน้ม ง่ายๆด้วย Parabolic SAR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13, กันยายน 2018, 05:53:51 PM »
ขอบคุณครับหลักๆคือเทรนไลน์เลย นะระบบนี้ โดยเอา polarbolicsar มายืนยันอีกทีว่ามีแรงใหม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"