กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด Forex กลยทธการเทรดโดยใช้ ArrowFibo EP 2 ระบบง่ายๆ แต่กำไรดี

• 3 replies
  • 4,253 views
ระบบเทรด Forex กลยทธการเทรดโดยใช้ ArrowFibo EP 2 ระบบง่ายๆ แต่กำไรดี

ในส่วนของ ArrowFibo EP.2 นี้ก็จะคล้ายๆกันกับ EP.1 นะครับ แต่จะแตกต่างกันตรงที่วิธีการลาก Fibonacci ครับ ถ้ายังไงเพื่อนๆท่านใดที่ลองนำไปแบคเทส หรือ ทดลองใช้งานจริงแล้วผลงานแต่ละ EP ออกมาเป็นอย่างไร มีข้อแนะนำติชมยังไงก็ช่วยกันมาแบ่งปันประสบการณ์กันที่นี่เลยนะครับ แอดมินและทีมงานทุกท่านยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ  (TH)**

เงื่อนไขการเข้าออเดอร์ Buy

1.รอให้เกิดลูกศรชี้ขึ้นสีเหลืองหรือสีขาวก็ได้ หลังจากนั้น ให้ลาก Fibonacci 100% มาไว้ที่สวิงไฮล่าสุด

2.ลากฟิโบ 0% มาไว้ที่สวิงโลวก่อนหน้า

3.ตั้งเพนดิ้งออเดอร์ Buy limit ไว้ที่ ฟิโบ 50% + เผื่อค่าเสปรดด้วย หากเกิดลูกศรชี้ขึ้นอันใหม่ให้ยกเลิกของเก่า

4.ตั้ง SL ที่ใต้ฟิโบ 0% หรือ ใต้สวิงโลว 5-10pip

5.หากราคายังลงมาไม่ถึงฟิโบ 50% แล้วกราฟมีการทำสวิงไฮใหม่ที่สูงกว่าให้เลื่อนฟิโบ 100% ตามไปเรื่อยๆ

6.ตั้ง TP ที่ฟิโบ 138.2% , 161.8%  ตามลำดับ เลือกเอาตามที่ถนัด หรือ ตาม RR ที่ต้องการ

เงื่อนไขการเข้าออเดอร์ Sell

1.รอให้เกิดลูกศรชี้ลงสีเหลืองหรือสีขาวก็ได้ หลังจากนั้น ให้ลาก Fibonacci 100% มาไว้ที่สวิงโลว

2.ลากฟิโบ 0% มาไว้ที่สวิงไฮก่อนหน้า

3.ตั้งเพนดิ้งออเดอร์ Sell limit ไว้ที่ ฟิโบ 50%  หากเกิดลูกศรชี้ลงอันใหม่ให้ยกเลิกของเก่า

4.ตั้ง SL ที่ใต้ฟิโบ 0% หรือ เหนือสวิงไฮประมาณ 5-10pip

5.หากราคายังขึ้นไปไม่ถึงฟิโบ 50% แล้วกราฟมีการทำสวิงโลวใหม่ที่ต่ำกว่าให้เลื่อนฟิโบ 100% ตามลงมาเรื่อยๆ

6.ตั้ง TP ที่ฟิโบ  138.2% , 161.8%  ตามลำดับ เลือกเอาตามที่ถนัด หรือ ตาม RR ที่ต้องการ

อินดิเคเตอร์โหลดที่ไฟล์แนบในกระทู้  ArrowFibo EP.1 เลยนะครับ

Re: ระบบเทรด ArrowFibo EP.2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, กันยายน 2018, 10:11:03 PM »
ชอบทั้งสองEPเลยครับ ตอนนี้ทดสอบอยุ่ครับ  ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

daddylunla

ขอบคุณครับ  (TH)**

*

Zuzan8

Thor 1 ขอบคุณครับ  Thor 1