กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 12 กันยายน 2018 จะลีลาอยู่ทำไมลงไปอ่าวไทยได้แล้ว^_^

• 200 replies
  • 29,696 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 12 กันยายน 2018 จะลีลาอยู่ทำไมลงไปอ่าวไทยได้แล้ว^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1592
Daily Pivot=1.1601
Fibo 50 Daily=1.1604

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1610 S1 = 1.1559
R2 = 1.1645 S2 = 1.1520
R3 = 1.1682 S3 = 1.1485
R4 = 1.1731 S4 = 1.1365
R5 = 1.1780 S5 = 1.1300

สวัสดีตอนเช้าครับผม เช้านี้กราฟก็ยัง Sideway ที่แนวราคา 1.1590 ซึ่งก็ใกล้เคียงกับราคาเมื่อวานนะครับ จากเมื่อวานที่โดนกราฟลากไปพอสมควรจนเกือบถึง Stop loss ก่อนที่กราฟจะลงไปทำ Daily  New low ได้นะครับ ซึ่ง จากกราฟเมือวานก็ถือว่ายังมี นัยยะในการวิ่ง โดย กราฟเมื่อวานนั้นไม่สามารถที่จะทำ New High ใหม่ได้ ในรอบที่ กราฟแท่ง Day นะครับ ซึ่งว่ากันตามหลังของ Down theory แล้ว กราฟ ลักษณะนี้มีโอกาศ แนวโน้มที่จะลงไปได้ต่อ นะครับ เพราะ แม้ว่ากราฟเมื่อวานนั้นจะถือวาแรงเพียงใดแต่ก็ไม่สามารถ ทำลาย แนวต้าน เพื่อ ทำ New High ได้ครับ ดังนั้น วันนี้จึง เน้น Sell เหมือนเดิม ครับผม ตามรูปที่ได้แนบมาครับ
         สำหรับ Pattern Head & Shoulder นั้นตอนนี้กราฟกยังอยู่ใน Pattern นั้นอยู่นะครับและมีแนวโน้มที่สอดคล้องกันกับ Down theory ตามวิเคราะห์ด้าน บนดังนั้น จึงเป้นเหตุผลที่ ยัง Sell อยู่ครับ ผม วันนี้ ลุ้น New Low อีกรอบ ครับ
        เช้านี้กราฟเปิดราคามาต่ำกว่า Pivot Daily และ Fibo 50 Day นะครับดังนั้น วันนี้ ยังเน้น Sell อยู่เช่นเดิม ตามเทรนของกราฟในกรอบ ของรอบขาลงอยู่นะครับเมื่อกราฟได้ แสดงให้เห็นออกมาแบบนี้ก็ แนะนำให้เทรดตามเทรนจะดีกว่า ครับ วันนี้ จุดเข้าจะอยู่ตรง Fibo 50 Day นะครับก่อนที่กราฟจะลงไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1604 1.1650 1.1485 1.1430

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

ลุ้นกันครับ จะไปตามเป้าได้ใหม สำหรับ USD/CAD
Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่าแอด รบกวนวิแคะทองด้วยสิคะ ดอยไว้หลายไม้เลย
(TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาา...
วันนี้ sig มาแต่เช้าเลย...ขอให้กราฟ สวย สวย รวยทั้งวัน.. ็Hip** ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณค่ะแอด ลงมาด่วนๆเลยนะ %%22

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Waarrii ที่ 12, กันยายน  2018, 08:52:23 AM
ขอบคุณค่าแอด รบกวนวิแคะทองด้วยสิคะ ดอยไว้หลายไม้เลย

หลังจากวิแคะมาแล้วยังลงได้อยู่ครับ

ขอบคุณค่ะคุณพี่ ขอให้เฮงๆรวยๆกันทุกคนเลยนะคะ
(TH)**
วันนี้น้องว่างนั่งเฝ้าได้ทั้งวันบอกเลย อิอิ ลุย!!
**6105**

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: admin ที่ 12, กันยายน  2018, 09:14:21 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 12, กันยายน  2018, 08:52:23 AM

หลังจากวิแคะมาแล้วยังลงได้อยู่ครับ

ขอบคุณคับ เฮจกันต่อไป
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

NooNok

• 139
ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะ์ดีๆคะแอด... ชอบแคปชั่นของแอดมากเลยคะ... วันนี้ขอให้จมสู่อ่าวไทยเลยนะคะ Tho*/

*

weerapat

ขอบคุณครับ ได้ทั้งแนวทางและความรู้ดีมากครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณคร่าาาาแอดดดด

*

pawin

ขอบคุณครับแอด..
ตอนนี้ sell เลยดีไหมครับหรือว่ารอเด้งอีกหน่อย..
g*/- g*/-