กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 10 กันยายน 2018 จะช้าได้อยู่ใยรีบลงไปจอดที่ดาวโลกได้แล้ว^_

• 175 replies
  • 26,745 views
*

admin

• 80,725
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 10, กันยายน  2018, 11:38:02 PM
ช่วงเก็บเกี่ยวความรู้มาเเล้วววว
**6105**
ต้องเเก้ไขปัญหาอย่างมีสติสินะคะ อึ๊บๆ

แปะเพลงซึ้งๆความหมายดีๆไว้ให้ฟังเเก้เคลียดค่ะ ^ ^ this song for u..

มีสติ แล้ว สตางค์ จะตามมาเลย จ้า
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ท่าจะยาวเลยGUข่าวเบกสิทเนี่ยมากวนกราฟตลอดโดนไปสามรอบหลายร้อยวันนี้มาโดนอีกดีที่ปอดแข็ง ปอดเล็กๆแหกไปบ้าง

*

amboo69

เหมือนทิศจะเปลี่ยน

ไหงตรงข้ามกัน GU ได้

EUR อ่อนค่า โยกไป GBP หมดหรือไร

*

amboo69

เอ้าๆ มีดีด 15M ต้องรอดูอีก คงต้องลุ้นให้ผ่าน SMA50

T*/- T*/-

*

amboo69

ต้องรอดู ถ้าหมดแรงอาจไปซิกแอดก็ได้

แต่หวั่นๆ GBP จะลาก EUR ไปด้วยนี้สิ

ข่าวมาปั่นป่วนจริงๆ

*

amboo69

https://www.tradingview.com/chart/EURUSD/K5zZ8kqv-CURRENT-VIEW-ON-EUR-USD/

Idea นี้อาจไปแถวๆ 1.1680 แล้วตีลงไปแถุวๆ 1.140 ก็เป็นได้ทั้งนั้น

https://www.tradingview.com/chart/EURUSD/Ftf91kPE-EURUSD-THE-EURO-SAGA-CONTINUE/

หรือจะเป็น Idea นี้ พุ่งทะยานทะลุฟ้า ก็เป็นไปได้ทั้งนั้น

ตลาดมัน random walk อะไรก็เกิดขึ้นได้ MM สำคัญมาก

มันช่วยให้คุณเอาชีวิตรอดในตลาดได้

จากประสบการณ์จากคนที่เล่นสั้น ลง lot หนัก พลาดที ก็ขาดทุนหนัก

ต้องหาวิธีเอาชีวิตรอดในตลาดก่อน เปลี่ยนวิธีเล่น กลับมาเล่น swing เล่น 0.01 lot ถึงแม้จะมีพอตใหญ่หลักหมื่นแล้วก็ตาม

แม้ 0.01 lot ก็สามารถทำเงินได้วันละ 10$ - 20$ ก็ดีละ บางวันโชคเข้าข้างได้วันละ 60$ ก็มี

อยู่ที่เป้าหมาย ตอนนี้ผม trade เพื่อมีเงินซื้อข้าวกิน

แต่ต้องระวังเรื่องอารมณ์ จิตใจ เพราะมันจะพลาดได้ เพราะเราคือมนุษย์ มีอารมณ์โกรธ โลภ ต่างๆนาๆ ทำให้พลาดได้

ยิ่งตลาดปั่นป่วน แข่งข่าวอีก มึนเลย

ก่อนนอนฝากไว้เท่านี้ครับ

น้องขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะคะ ไว้ตื่นมาลุยต่อตอนเช้าค่ะ
(TH)** (TH)** (TH)**
ราตรีสวัสดิ์ค่ะทุกๆท่านที่ยังไม่นอน sweetdream ค่ะ

ทุกอย่างอยู่ในความหมายเพลงหมดเเล้ว...พักผ่อนบ้างนะคะดึกเเล้ว ..I Miss You.. <3

ตื่นมาตกใจ​ เม่าน้อยเผลอหลับไปครับ​ มองลงถึงไหนครับอาการกราฟแบบนี้​ ช่วยชี้แนะเม่าน้อยด้วยครับ​  (TH)** (TH)** (TH)**

*

Soponol

อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 11, กันยายน  2018, 02:00:11 AM
น้องขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะคะ ไว้ตื่นมาลุยต่อตอนเช้าค่ะ
(TH)** (TH)** (TH)**
ราตรีสวัสดิ์ค่ะทุกๆท่านที่ยังไม่นอน sweetdream ค่ะ

ทุกอย่างอยู่ในความหมายเพลงหมดเเล้ว...พักผ่อนบ้างนะคะดึกเเล้ว ..I Miss You.. <3

ฝันดีครับคุณน้อง สุขภาพของตัวเองควรจะต้องมาก่อนนะครับ สู้ๆเป็นกำลังใจให้ครับขอให้เขาคนนั้นที่คุณน้องแฝงข้อความถึงรับรู้นะครับว่าคุณน้องเป็นห่วง แต่เพลงเพราะดีครับความหมายซึ้งดี
(TH)**

*

Soponol

อ้างจาก: Ukrist Srisamarn ที่ 11, กันยายน  2018, 02:15:40 AM
ตื่นมาตกใจ​ เม่าน้อยเผลอหลับไปครับ​ มองลงถึงไหนครับอาการกราฟแบบนี้​ ช่วยชี้แนะเม่าน้อยด้วยครับ​  (TH)** (TH)** (TH)**

จับมือครับเพิ่งตื่นเหมือนกันครับ ตื่นมาดูนี่มึนเลย
**6004**

อ้างจาก: Soponol ที่ 11, กันยายน  2018, 02:42:59 AM
อ้างจาก: Ukrist Srisamarn ที่ 11, กันยายน  2018, 02:15:40 AM

จับมือครับเพิ่งตื่นเหมือนกันครับ ตื่นมาดูนี่มึนเลย
**6004**
PA H4. มาเต็มส่วนตัวผมมองกลับลงตรงนี้ครับแต่ไม่รู้ถ้าไปถึงตูดเก่าแล้วจะเด้งอีกไหมถ้าเด้วมันอาจเป็นดีมานโซนจริงๆซะแล้วเพราะเด้งแถวๆนั้น​ 3ครั้งลงไปนี่แล้งถ้าเด้งก็4  ละน่ากลัววตอนนี้​  sl.หน้าออเดอร์ไว้ก่อนรอคนอื่นวิแคะครับผม T*/-

*

admin

• 80,725
สวัสดีเช้า วันอังคารครับทุกท่าน
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,725

**6004**
อ้างจาก: admin ที่ 11, กันยายน  2018, 06:08:07 AM
สวัสดีเช้า วันอังคารครับทุกท่าน
็Hip**

สวัสดีครับบ