กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 3 กันยายน 2018 ได้เวลาย้ายฐานกลับบ้านดาวโลกแล้ว ^_^

• 143 replies
  • 23,139 views

ไม่ยอมหลุด 1.1608 ลงสักที  ถ้าหลุดได้ นี่สวยเลย

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: goodview ที่ 03, กันยายน  2018, 04:15:34 PM
ไม่ยอมหลุด 1.1608 ลงสักที  ถ้าหลุดได้ นี่สวยเลย

ลงมาเทส 1.1600 ล่ะครับ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: AmBoo ที่ 03, กันยายน  2018, 04:44:14 PM
.

ขอบคุณครับผมลุ้นหนักกันเลยทีเดียวเชียว
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 03, กันยายน  2018, 09:19:22 AM

GU ก็ลุ้นกันต่อไปครับ ถ้า อยากให้ทันใจก็ไป พม่าไปขอกับหลวงพ่อทันใจแทนนะ

g*/- g*/-

GU บวกต่อเนื่อง ครับ ถือว่าวิ่งเยอะ ที่สุด สำหรับ วันนี้
**6105** **6105**

*

นทีกานต์.

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: นที ที่ 03, กันยายน  2018, 04:53:20 PM
TP 2 เลยงวดนี้  Tho*/ Tho*/

งวดนี้พลาดไปแล้ว ครับ รอกันงวดหน้า วันที่ 16 ละกันนะ
สวัสดีตอนเย็นครับท่าน นที
/*CC /*CC

*

admin

• 80,404

ติด Signal กันแล้วก็ลุ้นกันนะครับ

ตอนนี้กราฟในเทรนขาลงกำลังทดสอบเส้น ค่าเฉลี่ย EMA200 H4 เส้นสีฟ้านะครับ ผม ตอนนี้เทสมา โดยใช้ H4 ไป 4 แท่งแล้ว
ดังนัั้น ตอนนี้ลุ้นให้ทะลุผ่านเส้นนี้ไปให้ได้ก็ จะเทแรง ครับผม

Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,404
การเลือกตั้งวุฒิสภาสหรัฐฯ และสภาผู้แทนราษฎรจะมีขึ้นในอีกสองเดือนข้างหน้า การเลือกตั้งครั้งนี้มีความสำคัญอย่างยิ่งต่อนายโดนัลด์ ทรัมป์ ผู้พยายามรักษาสัญญาที่ให้ไว้จากการเลือกตั้ง ได้แก่ การทบทวนข้อตกลงไตรภาคี NAFTA อย่างไรก็ตาม ภัยเรื่องการถูกถอดถอนก็ยังเป็นที่น่ากังวลสำหรับประธานาธิบดีสหรัฐฯ

ในสัปดาห์นี้ เรากำลังจับตามองเหตุการณ์สำคัญทางเศรษฐกิจและข่าวสารต่างๆ และข่าวหลัก ได้แก่ สถิติการว่างงานของสหรัฐฯ

3 กันยายน
การประชุมสุดยอดผู้นำจีน-แอฟริกา และวันแรงงานในสหรัฐฯและแคนาดา

การประชุมสุดยอดผู้นำด้านความร่วมมือทางเศรษฐกิจระหว่างจีนและประเทศในภูมิภาคแอฟริกาจะจัดขึ้นในกรุงปักกิ่ง การประชุมครั้งนี้ว่าด้วยบทบาทของจีนในการฟื้นฟูเศรษฐกิจในประเทศที่ยากจนที่สุดในทวีปแอฟริกา

โครงการเส้นทางสายไหม (BRI) จะเป็นประเด็นที่น่าสนใจมากที่สุดของการประชุมดังกล่าวสำหรับนักลงทุน ผู้เชี่ยวชาญบางท่านมองว่าแอฟริกาจะเป็นจุดหมายปลายทางที่โครงการเส้นทางสายไหมให้ความสำคัญมากที่สุด

ในขณะที่สหรัฐฯ และแคนาดาจะเฉลิมฉลองวันแรงงาน ตลาดหุ้นจะปิดทำการในทั้งสองประเทศนี้ โดยในวันดังกล่าว ความผันผวนในตลาดฟอเร็กซ์จะมีค่าต่ำมาก

ในสถานการณ์ที่ไม่ปรากฏแรงกระตุ้นใดๆ ในตลาด นักเทรดจะให้ความสนใจกับข้อมูลการขายปลีกในออสเตรเลีย รวมถึงดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ในภาคการผลิตของจีน เยอรมนี และอังกฤษ ในส่วนตลาดคริปโตเคอเรนซีก็คาดว่าจะไม่นิ่งสงบเช่นกัน

เราขอเรียนให้ทราบอีกครั้งว่าดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อจะไม่บ่งชี้ระดับการผลิตที่แท้จริง แต่เป็นระดับความเข้มข้นในการผลิต

4 กันยายน
เป้าหมายอัตราดอกเบี้ยของธนาคารกลางออสเตรเลีย

ในวันอังคารนี้ ธนาคารกลางออสเตรเลียจะประกาศผลการตัดสินใจในอัตราดอกเบี้ย ผู้ร่วมตลาดมองว่าธนาคารกลางไม่น่าจะมีท่าทีที่รุนแรงใดๆ โดยมีความเป็นไปได้ถึง 99.7% ว่าอัตราดอกเบี้ยจะคงที่ในระดับเดิมที่ 1.5%

ในขณะเดียวกัน ความเห็นในที่ประชุมที่ผ่านมาระบุถึงความเป็นไปได้ที่จะปรับอัตราดอกเบี้ยสูงขึ้น

5 กันยายน
การอภิปรายของสหรัฐฯ ค่า GDP ในออสเตรเลีย และอัตราดอกเบี้ยของธนาคารกลางแคนาดา

สภาคองเกรสสหรัฐฯ จะจัดการอภิปรายทั่วไปเรื่องการแทรกแซงการเลือกตั้งสหรัฐฯ โดยรัสเซียเมื่อปี 2016 ในครั้งนี้ เจ้าหน้าที่จะเจรจาเรื่องมาตรการที่จะใช้ในการตอบโต้เหตุการณ์ "การโจมตี" ประชาธิปไตยอเมริกัน

สมาชิกสภาคองเกรสพรรครีพับลีกันอาจถูกลวงตา หลังจากที่นายโดนัลด์ ทรัมป์กล่าวหาว่าทวิตเตอร์ เฟซบุ๊ก และกูเกิ้ล ล้วนแสดงผลการค้นหาที่ลำเอียง ดังนั้น การเคลื่อนไหวของราคาหุ้นจะขึ้นอยู่กับการอภิปรายในครั้งนี้

ซีอีโอของบริษัททวิตเตอร์ นายแจ็ค ดอร์ซีย์ ได้ยืนยันว่าจะเข้าร่วมการอภิปรายของวุฒิสภาดังกล่าว

ในวันพุธนี้ ออสเตรเลียจะประกาศค่า GDP ในไตรมาสที่สอง นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์การชะลอตัวในอัตราการเติบโตที่ 0.9% (ตัวเลขก่อนหน้าประกาศที่ 1%)

ในขณะเดียวกัน มีความเป็นไปได้ว่าการบริโภคในออสเตรเลียเพิ่มสูงขึ้น และแน่นอนว่าจะเป็นปัจจัยเชิงบวกต่อการเติบโตทางเศรษฐกิจโดยรวม

ธนาคารกลางแคนาดาจะประกาศผลการตัดสินใจในอัตราดอกเบี้ย ณ เวลา 21:00 นาฬิกา โดยผู้ร่วมตลาด 90.2% มั่นใจว่าธนาคารฯ จะรักษาระดับอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ 1.5%

6 กันยายน
สงครามการค้าที่เข้มข้นขึ้นและรายงานการจ้างงาน ADP แห่งชาติ

ในวันพฤหัสบดีนี้ ภาษีสหรัฐฯ มูลค่า $2 แสนล้านดอลลาร์ของสินค้าจีนจะมีผลบังคับใช้ ในขั้นนี้จะส่งผลให้สงครามการค้ายิ่งเข้มข้นขึ้น ทางฝั่งจีนก็พร้อมที่จะใช้มาตรการตอบโต้ทางภาษีเช่นเดียวกัน

ค่าเงินหยวนในตลาด Offshore ได้ส่งสัญญาณการอ่อนค่าลงแล้ว ทั้งนี้ มีความชัดเจนว่านักเทรดต่างตอบสนองต่อแนวทางการกีดกันทางการค้า การอ่อนค่าลงนี้จะยังคงมีผลต่อไปหากรัฐบาลจีนไม่เข้ามาแทรกแซงในสถานการณ์ดังกล่าว

รายงาน ADP จะประกาศในวันถัดมา เราขอเรียนให้ทราบว่าตัวเลขของรายงาน ADP มักจะไม่สัมพันธ์กับตัวเลขดัชนี NFP

นอกจากนี้จะมีสถิติสำคัญเกี่ยวกับจำนวนตำแหน่งงานที่ว่างจากหน่วยงาน Challenger, Gray & Christmas Inc และหน่วยงาน Conference Board

7 กันยายน
ETH Hackaton, กฎระเบียบในตลาดคริปโต และดัชนีนอนฟาร์ม

การประชุมรัฐมนตรีการคลังของยูโรโซนจะจัดขึ้นในกรุงเวียนนา หนึ่งในประเด็นหลักจะเป็นเรื่องผลกระทบของคริปโตเคอเรนซีต่อยูโรโซน การประชุมในครั้งนี้จะมีขึ้นถึงวันที่ 9 กันยายน

นอกจากนี้ งาน ETH Global Hackathon มีกำหนดจัดขึ้น ณ กรุงเบอร์ลิน ในวันที่ 7 กันยายน โดยจะมีการจัดการประชุมปฏิบัติงานที่ผู้เชี่ยวชาญชั้นนำหลายท่านจะขึ้นกล่าวถ้อยแถลงต่างๆ งานประชุมครั้งนี้จะจัดขึ้นภายใต้กรอบการสนับสนุนของ Berlin Blockchain Week

บางที งานอีเวนต์เหล่านี้อาจจะช่วยกระตุ้นความผันผวนในคริปโตเคอเรนซีขึ้นอีกครั้ง โดยเฉพาะ ผลลัพธ์การประชุมในเวียนนาที่สามารถส่งผลในทางลบต่อค่าเงินดิจิทัล เนื่องจากความเป็นนิรนามของผู้เข้าร่วมงานบางท่านอาจถูกคุกคาม

สัปดาห์นี้จะปิดตัวพร้อมการประกาศดัชนีนอนฟาร์ม ซึ่งเป็นดัชนีที่นักเศรษฐศาสตร์ให้ความสนใจมากที่สุดมาโดยตลอด การเติบโตในตลาดแรงงานของสหรัฐฯ จะยังคงอยู่ต่อไปหรืออัตราการเติบโตดังกล่าวจะลดลง?

บริษัทอเมริกัน 400,000 แห่ง และครอบครัวชาวอเมริกันกว่า 60,000 ครอบครัวจะให้ข้อมูลเกี่ยวกับสถานการณ์การจ้างงานกับสำนักงานสถิติแรงงานของสหรัฐฯ โดยตลาดโลกกำลังจับตารอการประกาศรายงานดัชนีนอนฟาร์มนี้

บริษัท Olymp Trade ขออวยพรให้ท่านมีความสุขและเทรดอย่างประสบความสำเร็จ!

อ้างจาก: admin ที่ 03, กันยายน  2018, 05:14:31 PM

ติด Signal กันแล้วก็ลุ้นกันนะครับ

ตอนนี้กราฟในเทรนขาลงกำลังทดสอบเส้น ค่าเฉลี่ย EMA200 H4 เส้นสีฟ้านะครับ ผม ตอนนี้เทสมา โดยใช้ H4 ไป 4 แท่งแล้ว
ดังนัั้น ตอนนี้ลุ้นให้ทะลุผ่านเส้นนี้ไปให้ได้ก็ จะเทแรง ครับผม

Tho*/ Tho*/

แอ๊ดครับ ej ให้ทางไหนครับ

*

Gamezxii

• 1,619
Ej อาจจะลงได้อีกนะผมว่า ตอน วีคยังลงอยุ่เลยย แอดมอฃส่าไงฮับบ **6105**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Austin Ba Bar ที่ 03, กันยายน  2018, 05:21:58 PM
อ้างจาก: admin ที่ 03, กันยายน  2018, 05:14:31 PM

Tho*/ Tho*/

แอ๊ดครับ ej ให้ทางไหนครับ

EJเข้า ทาง Sell ครับ
**6004**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 03, กันยายน  2018, 05:42:40 PM
Ej อาจจะลงได้อีกนะผมว่า ตอน วีคยังลงอยุ่เลยย แอดมอฃส่าไงฮับบ **6105**

ลงได้ครับ มองทางลงมากกว่า