กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 30 สิงหาคม 2018 HULK บินขึ้นฟ้าไปปะทะเทพ THOR ^_^

• 128 replies
  • 21,923 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 30 สิงหาคม 2018 HULK บินขึ้นฟ้าไปปะทะเทพ THOR ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1704
Daily Pivot=1.1690
Fibo 50 Daily=1.1680

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1725 S1 = 1.1680
R2 = 1.1756 S2 = 1.1655
R3 = 1.1789 S3 = 1.1618
R4 = 1.1845 S4 = 1.1570
R5 = 1.1876 S5 = 1.1510

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานกราฟก็ย่อแล้วก็ดีดไปตามแนวโน้มแล้ว นะครับแม้จุดเข้าของ แอดมินจะขาด เพียง 1 pips ก็ตาม ครับแต่ ก็ถือว่ากราฟ ได้วิ่งไปตามเทคนิคและแม้ว่ากราฟจะยังไปไม่ถึง TP1 ก็ตาม ครับกราฟก็ยังวิ่งอยู่ตามเทรนขาขึ้นใน H1 และ H4 ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟ วันนี้ได้เลย ครับผม

แนวโน้มกราฟวันนี้ ใน H1 และ H4 ยังเป็นเทรนขาขึ้นเหมือนเดิม นะครับกราฟยังยืนเหนือ EMA200 H1 และ H4 ได้ทั้งในแง่ของเทรนไลนก็ตามก็ยังเป็นเทรนขาขุึ้นนะครับกราฟยังไม่ได้มีแนวโน้มที่จะหลุดเทรนเพื่อกลับตัวแต่อย่างใดนะครับ ดังนั้นวันนี้ จากเทรนของกราฟที่ยังเหมือนเดิมกราฟมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปทำ New high มากกว่าครับ
         สำหรับจุดเข้า Buy วันนี้นะครับ แอดมินมองไปที่ การย่อตัวไปที่ Fibo 50 [email protected] นะครับ โดยมีจุดที่น่าสนใจคือ [email protected] กั้นอยู่ครับ ดังนั้น วันนี้รอ Buy และ TP@ EMA200 Day ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1680 1.1630 1.1745 1.1790

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด พี่ธอร์รออยู่แอสการ์ดละ จะขึ้นก็รีบขึ้นให้ไว เค้ารอทุบอยู่
็Hea** ็Hea**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: pawin ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:28:23 AM
ขอบคุณครับ..

สวัสดีตอนเช้าครับท่าน pawin
สบายดีนะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Waarrii ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:31:34 AM
ขอบคุณค่ะแอด พี่ธอร์รออยู่แอสการ์ดละ จะขึ้นก็รีบขึ้นให้ไว เค้ารอทุบอยู่

หวังว่าจะไม่เจอ Thanos ระหว่างทางนะครับ
))/* ))/*

อ้างจาก: admin ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:34:03 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:31:34 AM

หวังว่าจะไม่เจอ Thanos ระหว่างทางนะครับ
))/* ))/*

ลอยมาชนกระจก  คุ้นๆ 555 /*CC

*

Gamezxii

• 1,619
สวัสดีครับท่านน ช่วงนี้รวย ๆ ครับแอด xc8*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:57:28 AM
สวัสดีครับท่านน ช่วงนี้รวย ๆ ครับแอด xc8*

เข้าถูกทาง ก็รวย ทุกวันครับ
็Hip**

*

121EAPro

ขอบคุณครับ หวังว่ารอบนี้จะบินสุดซักที รอขาลงอยู่ครับ

(TH)**

*

pawin

อ้างจาก: admin ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:33:41 AM
อ้างจาก: pawin ที่ 30, สิงหาคม  2018, 09:28:23 AM
ขอบคุณครับ..

สวัสดีตอนเช้าครับท่าน pawin
สบายดีนะครับ
(TH)**
สบายดีครับแอด..
ขอบคุณครับ
็Hip** ็Hip** ็Hip**

ขอบคุณคร่าาาาแอด

*

admin

• 80,404

*

SP

• 933

*

ADT_

• 239
 **hulk3** ขอบคุณครับแอด
รู้ว่าตัวเองไม่เก่งก็ต้องพัฒนาต่อไป อย่าติดกับดักของความขี้เกรียจ

*

admin

• 80,404
เทคนิคการเทรด Forex ด้วย Trendline เทคนิคการทำกำไร Forex ด้วยเส้นเทรนไลน์

เครื่องมือ Trendline ก็ถือได้ว่าเป็นที่นิยมใช้งานกันมากในวงการเทรดเดอร์นะครับ เนื่องจากว่า Trendline นั้นสามารถใช้หาได้ทั้ง แนวรับ-แนวต้าน , จุดเข้าเทรด หรือ แม้กระทั้งจุดทำกำไร ด้วยเหตุนี้เครื่องมือตัวนี้จึงเป็นที่นิยมค่อนข้างมากเลยนะครับ

เรามาดูกันครับว่าวันนี้ผมมีเทคนิคในการใช้ Trendline ในการเทรดทำกำไรอย่างไรกันบ้างครับ ก่อนอื่นท่านจะต้องมีพื้นฐานในการอ่าน Swing High , Swing Low กันก่อนนะครับ หากท่านใดมีพื้นฐานแล้วก็มีดูวิธีใช้งานกันเลยครับ

การหาจุดเข้า Sell

จากภาพด้านบน

1.ตีเส้นจากสวิงโลว(จุดหมายเลข1) มาหาสวิงไฮที่เกิดขึ้นหลังจากที่กราฟสามารถเบรคสวิงโลวก่อนหน้าลงมาได้(จุดหมายเลข2)

2.เส้นเทรนไลน์ที่เราตีเชื่อมระหว่าง2จุด จะต้องเอียงลงเท่านั้น

3.รอให้ราคากลับขึ้นมาเทสเส้นเทรนไลน์ที่เราตีไว้(จุดหมายเลข3) ให้เราทำการเปิดออเดอร์ Sell ทันที โดยที่จุด SL เราจะตั้งที่เหนือสวิงไฮหมายเลข 2 ไปสัก 5-10 pip(50-100จุด)  ส่วนจุด TP ก็ให้ยึดหลัก RR 1:2 เป็นอย่างต่ำ โดยสามารถใช้ Fibonacci หรือ แนวรับแนวต้านมาช่วยกำหนดจุด TP ได้

การหาจุดเข้า Buy

จากภาพด้านบน

1.ตีเส้นจากสวิงไฮ(จุดหมายเลข1) มาหาสวิงโลวที่เกิดขึ้นหลังจากที่กราฟสามารถเบรคสวิงไฮก่อนหน้าขึ้นไปได้(จุดหมายเลข2)

2.เส้นเทรนไลน์ที่เราตีเชื่อมระหว่าง2จุด จะต้องเอียงขึ้นเท่านั้น

3.รอให้ราคากลับลงมาเทสเส้นเทรนไลน์ที่เราตีไว้(จุดหมายเลข3) ให้เราทำการเปิดออเดอร์ Buyl ทันที โดยที่จุด SL เราจะตั้งที่ใต้สวิงโลวหมายเลข 2 ไปสัก 5-10 pip(50-100จุด)  ส่วนจุด TP ก็ให้ยึดหลัก RR 1:2 เป็นอย่างต่ำ โดยสามารถใช้ Fibonacci หรือ แนวรับแนวต้านมาช่วยกำหนดจุด TP ได้

Credit:เทรดเดอร์สายเขียว