กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำโบรกสำหรับบัญชีเดโมหน่อยครับ

• 2 replies
  • 1,282 views
*

excalliber

แนะนำโบรกสำหรับบัญชีเดโมหน่อยครับ
« เมื่อ: 15, สิงหาคม 2018, 03:52:20 PM »
พอดีผมอยากจะทดลองรันอีเอในบัญชีเดโมสัก6เดือน มีโบรกไหนที่บัญชีเดโมอายุยืนบ้างครับ บางโบรกไม่บอกว่าเดโมใช้ได้กี่วัน บางโบรกได้แค่เดือนเดียวเอง

Re: แนะนำโบรกสำหรับบัญชีเดโมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2018, 11:13:19 AM »
มีทุกโบรกนะครับ

สมัครแอคเค้าเปล่าๆ และยืนยันตัว แต่ยังไม่โอนเงินเข้า ก็ใช้งานได้ครับ ไม่มีหมดอายุนะ

Re: แนะนำโบรกสำหรับบัญชีเดโมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2018, 03:59:35 PM »
บัญชี demo เป็นทางเลือกที่ดีในการฝึกฝน คุณสามารถทดสอบการเทรดของคุณได้โดยไม่ต้องสูญเสียเงิน
ที่ FBS เรามีบัญชีเดโม่ให้คุณทดลองการเทรดของคุณ มีอายุได้ 1 เดือน แต่คุณสามารถสมัครได้เรื่อยๆ 

https://my.fbs.co.th/registration?lang=th&account=stand&_ga

และเมื่อคุณทดลองเทรดจนมั่นใจ ก็สามารถเทรดในบัญชีจริงชนิดต่างๆ ที่ FBS มีให้บริการ
ในความเป็นจริงเงินฝากขั้นต่ำในบัญชีจริงของ FBS จะเริ่มต้นตั้งแต่ $1 ซึ่งหมายความว่าคุณสามารถเริ่มต้นการเทรด
ด้วยจำนวนเงินเพียงเล็กน้อยได้ซึ่งจะช่วยลดความเสี่ยงของคุณ และในขณะเดียวกันก็ยังมีโอกาสทำกำไรในบัญชีจริงได้