กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 15 สิงหาคม 2018 ทุบEURเต็มข้อแล้วเอาสิบล้อมาขน USD^_^

• 84 replies
  • 14,895 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 15 สิงหาคม 2018 ทุบEURเต็มข้อแล้วเอาสิบล้อมาขน USD^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1340
Daily Pivot=1.1368
Fibo 50 Daily=1.1379

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1368 S1 = 1.1330
R2 = 1.1406 S2 = 1.1307
R3 = 1.1430 S3 = 1.1270
R4 = 1.1467 S4 = 1.1230
R5 = 1.1528 S5 = 1.1195

สวัสดีตอนเช้า ครับผมเมื่อวานกราฟก็ลงไปตามเป้าหมายได้ TP1 ไปแล้วนะครับแม้จะไปไม่ถึงจุด Sell ของเมื่อวานแต่ก็ได้จุด Sell ที่ต่อเนื่องมาจากวันจันทร์ ครับทำให้เมื่อวานนั้นบวกต่อเนื่องมาอีกวัน สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ยังมีทิศทางที่เหมือนเดิมอยู่นะครับคือเทรนขาลงที่มีแนวโน้มจะลงต่อไปได้อีกครับ ในกราฟทางเทคนิค ตามรูปที่ 2 EU ได้หลุดเทรนไซด์เวย์และอยุ่ในเทรนขาลงอย่างเต็มที่แล้วแนวโน้มวันนี้อย่างไรก็ตามมีแนวโน้มที่จะลงต่อไปได้อีกนะครับ ดังนั้น วันนี้ก็รอ Sell อย่างเดียวจะปลอดภัยกว่า นะครับ สำหรับ วันนี้แอดมินแนะนำให้รอเข้า ตรง Pivot Daily ตามจุดที่แอดมินให้ไว้นะครับผม
           ตอนนี้ สถานการณ์เศรษกิจใน Eurozone ไม่ค่อยจะสู้ดีเท่าไหร่ นะครับและ Fed ของ UsD เองก็มีนโยบายในการปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นอยุ่เรื่อยๆ รวมถึง สถานการณ์ ใน ตุรกี ในตุรกี ซึ่ง เป็นประเทศทีอยู่ใน สหภาพยุโรป นะครับเพียงแต่ใช้ค่าเงิน ของตัวเอง ที่เป็น TRY นะครับ เกิดปัญหาเศรษกิจใจ ประเทศ และยังได้รับผลกระทบโดยตรงจากการกีดกันทางการค้า ด้านภาษีจาก สหรัฐอเมริกา นะครับ ทำให้ ค่าเงิน TRY อ่อนค่าเป็นประวติการณ์ เมื่อเทียบกับเงิน USD และทุก สกุลเงินทั่วโลกนะครับ และด้วยเหตุนี้จึงมีผลทำให้ ค่าเงิน อืนๆ ที่อยู่ใน สหภาพยุโรป โดย เฉพาะ EUR นั้น อ่อนค่าตามไปด้วยอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ นะครับ
          สำหรับแนวทางการเทรดวันนี้ แนะนำให้รอ Sell อย่างเดียว นะครับเพราะกราฟอาจจะเทได้ ตลอดเวลา ตามข่าวที่ออกมา อาจะมีข่าวนอกตารางแทรกมาก็เป็นได้ครับผม แต่เนื่องจากเทรนของกราฟเป็นเทรนขาลงดังนั้น รอ Sell หรือ Sell อย่างเดียวจะปลอดภัยมากกว่าครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1368 1.1430 1.1270 1.1230

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
สวัสดีค่ะ วันนี้ Eightcap มีปฏิฑินข่าวสำคัญที่อาจส่งผลต่อการเทรดของคุณ

08:30 AUD ดัชนีราคาค่าจ้าง ออสเตรเลีย

15:30 GBP CPI

19:30 USD ขายปลีก - แกนขายปลีก

21:30 Oil สินค้าคงคลังน้ำมันดิบ

อ้างอิงเวลาประเทศไทยค่ะ

******************************************************************************************
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม +613 8373 4800
LINE: Eightcapthailand
FACEBOOK: https://www.facebook.com/th.eightcap/
WEBSITE: https://th.eightcap.com/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ลงไปให้ถึงแกนโลกเลยน้าาาา
(TH)** (TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาาาา...

พอร์ตไม่ใหญ่อย่างท่าน ผบ.เม่า แอดมิน..แค่ทหารเม่า ตื่นมาเจอแบบนี้ทุกวันก็พอใจแล้ว... g*/- g*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

aim.aimalin

(TH)** ขอบคุณค่า ไม่ขึ้นไปให้เกี่ยวบ้างเล้ย ขายหมูไปหมดแล้ว **6105**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, สิงหาคม  2018, 10:14:14 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาาาา...

พอร์ตไม่ใหญ่อย่างท่าน ผบ.เม่า แอดมิน..แค่ทหารเม่า ตื่นมาเจอแบบนี้ทุกวันก็พอใจแล้ว... g*/- g*/-

สวยงาม ตาม สีของพอตมากเลยครับ
xc8*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Meawme ที่ 15, สิงหาคม  2018, 10:17:46 AM
(TH)** ขอบคุณค่า ไม่ขึ้นไปให้เกี่ยวบ้างเล้ย ขายหมูไปหมดแล้ว **6105**

ดีครับจัดไปเรื่อยๆ 0.01
Ha)**

*

pawin

เขื่อนทอง...แตกกกกกกก... xc8* xc8* xc8*
เงินไหลกอง เพราะทองไหลมา.... ))/* ))/*  รอก็แต่ EU อ่ะน๊าาา..อย่าช้า อย่าช้า...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

arthit-AK

มีแต่จะดิ่งอย่างเดียวเลยหรอครับเนี่ย บินไป sig หน่อยเถอะ  (TH)**  (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
ตอนนี้ อาเจนติน่าล้มละลาย เข้า IMF ไปแล้วครับตอนนี้เริ่มลามมาแถมเมกซิโกกับ อินโดน่าจะโดนทุบครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

มันจะยังบินถึงมะครับลงแบบนี้เลย

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

PoNgPk

• 6,073
(Aug 16) ตุรกีประกาศจะคว่ำบาตรสินค้าอิเล็กทรอนิกส์จากสหรัฐ: หลายสำนักข่าวรายงานว่า ประธานาธิบดี Recep Tayyip Erdogan ของประเทศตุรกี ประกาศจะดำเนินการคว่ำบาตรสินค้าอิเล็กทรอนิกส์ที่นำเข้าจากสหรัฐฯ เพื่อเป็นการตอบโต้รัฐบาลสหรัฐฯ เรื่องการจัดเก็บภาษีนำเข้าเหล็กและอะลูมิเนียม

ทั้งนี้ นาย Erdogan ได้ขึ้นกล่าวสุนทรพจน์ในงานครบรอบ 17 ปีของพรรค Justice and Development Party ระบุว่า "We are going to enforce a boycott on U.S. electronic goods. If they have iPhones, there is also Samsung."

อย่างไรก็ดี แหล่งข่าวระบุว่า ในอดีตที่ผ่านมา นาย Erdogan เคยประกาศคว่ำบาตรสินค้าจากต่างประเทศอยู่หลายครั้ง แต่มิได้ดำเนินการตามที่ประกาศไว้แต่อย่างใด โดยกรณีล่าสุดคือการประกาศการคว่ำบาตรสินค้านำเข้าจากอิสราเอล จากกรณีที่กองกำลังอิสราเอลยิงชาวปาเลสไตน์เสียชีวิตหลายสิบรายในแถบฉนวนกาซา แต่ก็มิได้มีการบังคับใช้มาตราการคว่ำบาตรดังกล่าว

นาย Erdogan ยังไม่ได้เปิดเผยวิธีการบังคับใช้ รวมถึงมิได้ระบุประเภทสินค้าหรือบริษัทที่จะได้รับผลกระทบจากการประกาศคว่ำบาตรในครั้งนี้ ยกเว้นการพาดพิงถึง iPhone ของบริษัท Apple โดยในปี 2017 ประเทศตุรกีนำเข้า iPhone เป็นจำนวนกว่า 1.6 ล้านเครื่อง จากจำนวนโทรศัพท์นำเข้าทั้งหมด 216.8 ล้านเครื่อง

อนึ่ง สำนักข่าว Reuters ระบุในช่วงบ่ายวันนี้ว่า ทางรัฐบาลสหรัฐฯ อาจจะเพิ่มมาตราการคว่ำบาตรทางเศรษฐกิจต่อตุรกีภายในอีก 1 สัปดาห์ข้างหน้า หากทางการตุรกียังไม่ยอมปล่อยบาตรหลวง Andrew Brunson ให้เป็นอิสระ

ด้านนาย Joachim Wuermeling - Executive Board member ธนาคารกลางเยอรมนี แสดงความมั่นใจว่าประเทศตุรกีสามารถแก้ไขปัญหาต่างๆ ได้ ผ่านเครื่องมือทางการเงินที่ตนเองมี แต่ "bold action is missing"

นาย Wuermeling ระบุว่า ประเทศที่ต้องพึ่งพาเงินกู้จากต่างประเทศกว่าครึ่งหนึ่งนั้นไม่สามารถละเลยกฎของตลาดการเงินโลกได้ นอกจากนี้ตุรกียังแสดงให้เห็นว่าหากธนาคารกลางสูญเสียความเป็นอิสระไปจะเกิดผลเสียอย่างไร

อย่างไรก็ตาม นาย Wuermeling ให้ความเห็นว่า ไม่ต้องกังวลมากเกินไปในประเด็นด้านความเสี่ยงที่ปัญหาจะลุกลามไปยังยูโรโซน โดยธนาคารกลางยุโรปสามารถสั่งให้ธนาคารต่างๆเพิ่มเงินทุนสำรองเพื่อรองรับความเสี่ยงจากประเทศตุรกีเพิ่มเติมได้หากมีความจำเป็น และในขณะนี้ยังไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเปิด currency swap lines ให้กับประเทศตุรกี

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,404