กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 10 สิงหาคม 2018 ไปไป>ไปแกนโลกซะเถิดที่รักฉันจะลงโทษเธอ ^_^

• 66 replies
  • 14,026 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 10 สิงหาคม 2018 ไปไป>ไปแกนโลกซะเถิดที่รักฉันจะลงโทษเธอ ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1532
Daily Pivot=1.1558
Fibo 50 Daily=1.1566

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1565 S1 = 1.1510
R2 = 1.1594 S2 = 1.1480
R3 = 1.1619 S3 = 1.1465
R4 = 1.1655 S4 = 1.1440
R5 = 1.1726 S5 = 1.1395

สวัสดีตอนเช้า ครับผม วันนี้แอดมินมาช้าหน่อย นะครับ เนื่องจากตอนนี้อยู่ ต่างประเทศเลยมาตอบช้าหน่อยนะครับสำหรับ จากเมื่อวานที่ Stop loss ไปตามระเบียบเนื่องจากกราฟเทลงมาต่อเนื่องเลย ไม่กลับไปพักตัวก่อนลงตามคาดการณ์นะครับ ทำให้ ขาดทุนกันไป แต่ก็ถือว่ากราฟอยู่ในแนวโน้มของเป้าหมาย ครับ
        ตอนนี้เส้น EMA ทั้้งหมดก็ตัดกันลงมาแล้วก็ทำ Pattern ได้แล้วนะครับ พวก เส้น EMA200 H1 และ H4 กราฟก็ยังบ่งบอกว่าเป็นเทรนขาลงเช่นกันครับ
        แนวโน้มหลักของกราฟ เป็นเทรนขาลงนะครับสำหรับวันนี้ ทุกแนวโน้มมุ่งหน้าไปที่ Sell นะครับ คาดการณ์ว่ากราฟน่าจะทำ New Lowไปเรื่อยๆ ดังนั้น วันนี้จึงเน้น Sell อย่างเดียวนะครับ วันนี้รอกราฟย่อมามาแถว Pivot แล้วก็ค่อย Sell ลงไปครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1565 1.1640 1.1466 1.1410

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

aim.aimalin

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,404

✨ หลายๆ คนที่ลงทุนอาจจะคิดว่าการลงทุนมีข้อดีหลักๆ คือเพิ่มโอกาสให้เงินงอกเงย แต่จริงๆ แล้วการลงทุนนั้น ยังมีข้อดีแอบแฝงมากกว่านั้น ลองมาดูกันเลยว่า 9 ข้อดีที่คุณจะได้จากการลงทุนและวางแผนการเงินมีอะไรบ้าง

✅ 1. รู้จักวางแผนการใช้จ่ายและอดออม : คนที่รู้จักการออมเงินและการลงทุนด้วยน่าจะก้าวไปสู่อิสระภาพทางการเงินได้ไม่ยาก�

✅ 2. รู้จักวางแผนและบริหารความเสี่ยง : นำไปสู่การบรรลุเป้าหมายด้านต่างๆซึ่งจะช่วยเตรียมความพร้อมในแต่ละช่วงชีวิต�

✅ 3. รู้จักรูปแบบธุรกิจ และผลิตภัณฑ์ทางการเงินต่างๆ : ผลิตภัณฑ์แต่ละตัวนั้นเหมาะสมกับแต่ละเป้าหมายในการลงทุน การที่เราเข้าใจจะทำให้เลือกใช้ได้เหมาะสม

✅ 4. ได้เพื่อนกลุ่มใหม่ที่เป็นนักลงทุนเหมือนกัน : ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลที่เป็นประโยชน์ระหว่างกัน ซึ่งแน่นอนว่าดีกว่าการศึกษาอยู่คนเดียว

✅ 5. ได้เรียนรู้สิ่งที่คนอื่นไม่ค่อยรู้ : การศึกษาทั้งธุรกิจ เศรษฐกิจและตลาดการเงิน ทำให้เรามีมุมมองหลายอย่างที่คนอื่นไม่อาจจะรู้ได้

✅ 6. ฝึกทักษะในการคิดวิเคราะห์ : สามารถวิเคราะห์จากปัจจัยว่าจะส่งผลกระทบอย่างไรต่อสิ่งที่เรากำลังลงทุนอยู่

✅ 7. ทำให้เข้าใจกลไกทางเศรษฐกิจและการเงิน : การศึกษาการลงทุนจะทำให้คุณสนใจเรื่องเศรษฐกิจและการเงินโดยอัตโนมัติ

✅ 8. มองแนวโน้มในอนาคตออกก่อนคนอื่น : ศึกษาสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นในอนาคต ว่าจะเปลี่ยนแปลงในลักษณะไหน และจะส่งผลอย่างไรกับพอร์ตการลงทุนของคุณ

✅ 9. มองภาพใหญ่กว่าที่เคยและวางแผนระยะยาว : เน้นศึกษาในตัวธุรกิจ ความสามารถในการแข่งขัน และความยั่งยืนของผลประกอบการ
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

oakarknania

สวัสดีครับแอด

รบกวนแอดครับมี Sig sell stop ไหมครับ

*

toptop

• 267
แอดบอกวันนี้เอาคืนให้สาสม  xc8*
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: oakarknania ที่ 10, สิงหาคม  2018, 11:36:42 AM

รบกวนแอดครับมี Sig sell stop ไหมครับ

ใส่ตรง New low ได้เลย  ครับ Stoploss @ new high ของเช้านี้ครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: toptop ที่ 10, สิงหาคม  2018, 11:42:33 AM
แอดบอกวันนี้เอาคืนให้สาสม  xc8*

มามา ลงไปเถอะ แหม ไม่มาให้เข้าก่อนเลย เมื่อวาน
xc3* xc3*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 10, สิงหาคม  2018, 11:56:16 AM
อ้างจาก: oakarknania ที่ 10, สิงหาคม  2018, 11:36:42 AM

ใส่ตรง New low ได้เลย  ครับ Stoploss @ new high ของเช้านี้ครับ
็Hea** ็Hea**

ไปแต่เช้าเลย
็Hea**

ลงอย่างเสาเข็มเลยครับคิคิได้ตางคืนละ

*

admin

• 80,404

*

aim.aimalin

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด วันนี้ไวมาก tp1 แล้ว
็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵