กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 6 สิงหาคม 2018 วันนี้ไม่ขออะไรขอกราฟแจกกำไรพอ^_^

• 49 replies
  • 10,660 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 6 สิงหาคม 2018 วันนี้ไม่ขออะไรขอกราฟแจกกำไรพอ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1562
Daily Pivot=1.1578
Fibo 50 Daily=1.1583

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1578 S1 = 1.1547
R2 = 1.1601 S2 = 1.1528
R3 = 1.1628 S3 = 1.1505
R4 = 1.1545 S4 = 1.1475
R5 = 1.1700 S5 = 1.1440

สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์นะครับ วันนี้แอดมินมาสายหน่อย มองกราฟอยู่นานครับก่อนที่จะวิเคราะห์ หลังจากเมื่อวันศุกร์ที่แล้วกราฟดีดไปไม่ถึงแนว Sell แต่ร่วงลงมาก่อนสำหรับ แนวโน้มกราฟในวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ
           จากรูปที่วิเคราะห์ นะครับ จะเห็นแนวโน้มที่กราฟได้หลุดกรอบสามเหลี่ยมรอบใหญ่ลงมาแล้วแน่นอนว่าตอนนี้กราฟเป็นเทรนขาลงเต็มตัวอย่างแน่นอนครับเนืองจากในทางเทคนิคแล้วถ้ากราฟหลุดมาแบบนี้สุดท้ายอย่างไรกราฟก็จะทะลุลงไปสร้าง New Low ไปเรื่อยๆ นะครับแต่ เหตุใดวันนี้แอดมินมองว่ากราฟน่าจะดีดกลับขึ้นไปก่อนหรือแนะนำให้ Buy ขึ้นไปนั้นเนื่องจาก
           1.ราคา ณ ตอนนี้อยู่ที่แนวรับและเป็นการทดสอบแนวนี้เป็นครั้งแรกในรอบ 1 เดือนทดสอบแนวนี้ครั้งสุดท้าย วันที่ 28/6/2018
           2.ราคาได้วิ่งลงมาไกลจากเส้นค่าเฉลี่ยมากเกินไปเนื่องจากรอบใหญ่ยังเป็น Sideway อยู่ดังนั้นจึงมองว่ากราฟ อาจจะยังสวิงเพื่อหาแรงลง
           3.เกิด Divergence ใน TF 30 และ H1 ซึ่งมีแนวโน้มมากพอที่จะส่งกราฟให้ Swing ขึ้นไปก่อน
        แต่อยากให้สังเกตุนะครับว่า แม้จะให้ Buy ขึ้นไป แต่การ Buy ก็ยังอยู่ใน zone ที่หลุดสามเหลี่ยมลงมาหรือ Buy ใน zone sell นั่นเอง ครับ แต่เหนือเหตุผลที่กล่าวมาแนะนำให้ใช้วิจารณญานในการวิเคราะห์หรีอตาม signal ด้วย นะครับ เนืองจากใน signal 1 เป้นการสวนเทรน และ ถ้าจะให้ปลอดภัยเลยก็รอ Sell อย่างเดียวจะปลอดภัยกว่า นะครับ ดังนั้น วิเคราะห์ด้วยตัวท่านเองด้วยนะครับก่อนจะตามสำหรับวันนี้ แต่ถ้ากราฟเป็นดังแอดมินคาดการณ์ก็จะวิ่งได้ใน รูปแบบนี้จนถึง ช่วงวันศุกร์

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1560 1.1520 1.1597 1.1642
Signal 2 Sell Limit 1.1645 1.1690 1.1545 1.1490

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

แนว Sell นั้นมาจาก fibo 50 ของ แท่ง Week สัปดาห์ที่แล้ว นะครับ คือวัดจาก High low แล้วแบ่งครึ่งครับ
็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Boat KP

TP sig  buy ผิดป่าวครับแอด  Ha)**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Boat09 ที่ 06, สิงหาคม  2018, 10:46:40 AM
TP sig  buy ผิดป่าวครับแอด  Ha)**

แก้ไขแล้ว ครับ ขออภัย ครับ
(TH)** (TH)**
็Hea**

*

narongza

• 1,055
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,397

*

friday

• 591
ท่านแอดมินกำลังบอกใบ้ TP ซิกเซลของ GU ใช่มั้บ

Type     Price          SL               TP1               TP2
Signal 1    Buy Limit    1.1560    1.1520    1.2597    1.1642

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,397

🌐จะเกิดอะไรขึ้น หลังบริษัท Apple ผู้ผลิต iPhone ได้ก้าวสู่เป็นบริษัทแรกของโลกที่มีมูลค่า 1 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ?

✨ก่อนที่ผลประกอบการไตรมาส 3 ของ Apple จะออกมาในวันอังคาร นักวิเคราะห์ใน Wall Street ต่างคาดการณ์ว่าหากผลประกอบการพุ่งขึ้น จะมีโอกาสที่มูลค่าของบริษัทจะสูงถึง 1 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ ภายในสัปดาห์นี้หรือสัปดาห์หน้า โดยคาดว่าตัวเลขที่ออกมาจะดีกว่าที่คาด

📈อย่างไรก็ตาม Apple อาจจะต้องใช้เวลาพอควร ในการสร้างโมเมนตัมเพื่อให้มูลค่าบริษัททะยานขึ้นสู่ 1 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ โดยคาดว่าในวันศุกร์นี้ราคาต่อหุ้นจะอยู่ที่ $207.39

📊ด้วยสภาพคล่องที่ต่ำของตลาดในช่วงที่ผ่านมา ช่วยผลักดันให้ราคาหุ้นของแอปเปิลสูงขึ้นได้อย่างรวดเร็ว พร้อมด้วยปัจจัยพื้นฐานที่แข็งแกร่งพอ และยังมี PE เพียง 17 เท่า เทียบกับ Microsoft 25 เท่า และ Amazon 82 เท่า นักวิเคราะห์หลายคนยังบอกอีกว่าหุ้นของ Apple ยังคงเป็นราคาที่ถูกที่สุดในกลุ่มบริษัทเทคโนโลยีชั้นนำของสหรัฐฯ
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdtLINE
Facebook:  http://forex4you.linktrdtfb
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด tp1 sig buy ผิดป่าวคะ
g*/- g*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: friday ที่ 06, สิงหาคม  2018, 11:31:42 AM
ท่านแอดมินกำลังบอกใบ้ TP ซิกเซลของ GU ใช่มั้บ

Type     Price          SL               TP1               TP2
Signal 1    Buy Limit    1.1560    1.1520    1.2597    1.1642

แก้ไขแล้ัว ครับ ขออภัยจริงๆวันนี้
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,397

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาาแอด

*

friday

• 591
ท่านแอดมินพักผ่อนให้เพียงพอนะครับ อย่าไปรัชดาบ่อย

= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =