กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 3 สิงหาคม 2018 NON-FaRm มาแล้วไม่แคล้วไปเที่ยวแกนโลก^_^

• 127 replies
  • 25,336 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 3 สิงหาคม 2018 NON-FaRm มาแล้วไม่แคล้วไปเที่ยวแกนโลก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1586
Daily Pivot=1.1610
Fibo 50 Daily=1.1623

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1605 S1 = 1.1576
R2 = 1.1625 S2 = 1.1555
R3 = 1.1643 S3 = 1.1522
R4 = 1.1666 S4 = 1.1491
R5 = 1.1701 S5 = 1.1450

สวัสดีวัน Non-farm ครับเมื่อวาน แอดมิน ก็ Stop loss ไปตามระเบียบนะครับกราฟ ไม่ตรงเส้นเทรนไลน์ตามที่คาดการณ์แต่กราฟได้ทะลุเส้นเทรนไลน์และ Breakout ลงมาเลยทำให้ตอนนี้กราฟได้หลุดเทรนไลน์ขาขึ้นและตอนนี้กราฟได้อยู่ในเทรนไลน์ขาลงแล้วนะครับผม ดังนั้นแนวโน้มตอนนี้กราฟอยู่ในเทรนขาลงเต็มตัวการเทรดตอนนี้ก็หาแต่จังหวะ Sell ละครับ
        วันนี้เนื่องจากเป็นวันข่าว Non-farm payroll ดังนั้นวันนี้กราฟจะป่วนๆ หน่อยนะครับ ดังนั้นวันนี้ในทางเทคนิคแล้วกราฟน่าจะกลับไปพักตัวที่ fibo 50 Daiy ก่อนนะครับก่อนที่จะลงตามเทรนโดยแอดมินคาดว่าถ้าก่อนข่าวกราฟยังไม่มาถึงราคานี้ ตรง fibo 50 [email protected] ในตอนที่ข่าวออกกราฟก็น่าจะ swing มาได้ นะครับดังนั้นวันนี้ โดยรวมเนื่องจากเทรนเป้นขาลงแต่ก่อนจะเข้าก็รอให้กราฟมาราคาที่ได้เปรียบก่อนนะครับก่อนที่ จะ Sell ลงไป ครับ
         สำหรับคาดการณ์ตัวเลข วันนี้ แอดมินมองว่าน่าจะดีกว่า Forecast นะครับ เนื่องจากแนวโน้มตัวเลขดีมาตลอดครับ โดยคาดการณ์ตัวเลข น่าจะอยู่ประมาณ 230K-250K และวันนี้กราฟก็น่าจะค่อนข้างที่จะแรงด้วยครับเนื่องจากอีกข่าวหนึ่ง Unemployment Rate นั้น forecast ต่ำลงครับ ซึ่งไม่ว่าตัวเลขจะออกมาแบบไหน กราฟก็น่าจะวิ่งแรงกว่าปกติมากกว่าทุกเดือนที่ผ่านมานะครับ สำหรับ วันนี้

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1626 1.1670 1.1550 1.1515

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

📣คุณพ่อคุณแม่หลายท่านอาจจะประสบความสำเร็จกับการสอนให้ลูกรู้จักประหยัดอดออม แต่เรื่องที่สำคัญไม่แพ้กันคือการลงทุน เพราะเมื่อมีเงินแล้วก็ต้องรู้จักวิธีที่จะทำให้เงินนั้นงอกเงย ซึ่งถือเป็นอีกหนึ่งขุมทรัพย์หลักในการบริหารเงินเลยก็ว่าได้

✅ 1.สอนเรื่องความแตกต่างระหว่างการเก็บออมและการลงทุน : สอนลูกให้รู้จักความแตกต่างกันระหว่างการเก็บเงินไว้เฉยๆกับการลงทุนให้เงินงอกเงย เน้นย้ำให้เห็นถึงความแตกต่างระหว่างผลตอบแทน จากนั้นค่อยสอดแทรกบทเรียนเรื่องความเสี่ยงเข้าไป

✅ 2. แนะนำให้ลูกนำเงินบางส่วนมาลงทุนกับคุณ : ลองเสนอให้ลูกนำเงินบางส่วนมาลงทุนในพอร์ตของพ่อแม่ พร้อมกับให้ผลตอบแทนลูกด้วย โดยควรทำควบคู่ไปกับการปลูกฝังเรื่องการลงทุนในแง่อื่นๆ วิธีนี้จึงเหมาะเพื่อใช้กระตุ้นแค่ช่วงแรกๆที่ลูกยังไม่สนใจการลงทุนมากนัก

✅ 3. ให้ลูกเล่นบอร์ดเกมส์ เสริมสร้างแนวคิดในการลงทุน : เช่น เกมส์เศรษฐี (Monopoly) เป็นต้น เกมส์นี้จะสอนให้เด็กรู้จักประโยชน์ของการครอบครองสินทรัพย์ที่สามารถสร้างรายได้ สอนให้ลูกรู้ว่าการลงทุนมีความเสี่ยง และสามารถเจอเหตุการณ์ไม่แน่นอนได้ตลอด

✅ 4. เล่า "เรื่อง" ที่เกี่ยวกับประสบการณ์การลงทุนของคุณให้ลูกฟัง : เด็กๆชอบให้ผู้ใหญ่เล่าเรื่อง เล่านิทานให้ฟัง ลูกจะได้ฟังประสบการณ์จริงว่าการลงทุนนั้นมีทั้งกำไรและขาดทุน

✅ 5. เปิดข่าวการลงทุนให้ลูกได้ยินบ่อยๆ : แม้จะไม่ได้ตั้งใจ แต่ลูกจะซึมซับข้อมูลเหล่านั้นไปอย่างอัตโนมัติ การที่ลูกได้รู้ข้อมูลเหล่านี้ ก็จะทำให้พ่อแม่สอนลูกได้ง่ายขึ้นไปอีก
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"Kill Time Party Rider"

*

admin

• 80,415

สวัสดีวันศุกร์หรรษา....มั้ย

ขอบคุณคร่าาาแอด

อ้างจาก: admin ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:58:20 AM
อ้างจาก: monsterzaap ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:55:23 AM
(TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม
Ha)**

สวัสดีค้าบแอด....ขอให้ร่ำรวยๆ กันฮะวันนี้
"Kill Time Party Rider"

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: windyphu ที่ 03, สิงหาคม  2018, 10:00:26 AM
สวัสดีวันศุกร์หรรษา....มั้ย

ขอบคุณคร่าาาแอด

ศุกร์นี้ขอให้กำไรกันทั่วหน้าทุกคนเลย
Ha)** Ha)**

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** ))/* Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: friday ที่ 03, สิงหาคม  2018, 10:04:15 AM
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** ))/* Thor 1

ขึ้นไปให้ทุบก่อนนะ
g*/- g*/-

*

aim.aimalin

*

toptop

• 267
ขอกำไรเต็มเข่งเลยนะ xc8*
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

กิจกรรมแข่งเทรด ชิงเงินรางวัลรวม 7,550$ FULLERTON TRADER  CONTEST 2018 : TRADERIDER.COM

กิจกรรมแข่งเทรด ชิงเงินรางวัลรวม 7,550$ FULLERTON TRADER  CONTEST 2018 : TRADERIDER.COM
จัดโดย  Traderider.com
แข่งขันเทรดบัญชี Real Account ชิงเงินรางวัลรวม 7,550$

เงื่อนไขการเข้าร่วมแข่งขัน

1.เปิดบัญชีเทรด(บัญชีจริง)และยืนยันเอกสาร ผ่านลิ้งค์บอร์ดที่นี่ เท่านั้น
=>  https://www.fullertonmarkets.com/signup/trd
2.แจ้งเลขบัญชีเทรด Real account พร้อมแจ้งเลข Investor Password ของบัญชี Real ที่กระทู้นี้ 
3.ฝากเงินเข้าร่วมแข่งขันขั้นต่ำ 100$ ไม่จำกัดเงินที่เติมเข้าพอร์ต
4. การตัดสินผู้ชนะวัดจากผู้ที่ได้ กำไร สูงสุดต่อ จำนวนเงินฝากทั้งหมด

ตัวอย่าง
เลขบัญชีเทรด live: 246571
Server :FullertonMarkets Live
Invest Pass:123456

3.เปิดรับสมัครตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 31 กรกฏาคม 2561 (ระยะเวลารับสมัคร 2 เดือน) 
4.เริ่มแข่งขัน วันพุธที่ 1 สิงหาคม – 31 สิงหาคม 2561 (ระยะเวลาแข่งขัน 1 เดือน)  ตัดสินผลผู้ชนะวันที่ 8 กันยายน 2561

กติกาการแข่งขันและการตัดสิน
1.ไม่จำกัดวิธีการเทรดสามารถใช้ได้ทุกกลยุทธ์ สามารถใช้ EA ได้
2.ต้องไม่มีออเดอร์ที่เปิดก่อนวันที่ 1 สิงหาคม 2561 ตามเวลาประเทศไทย และทุกๆออเดอร์จะต้องปิดทั้งหมดภายในวันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2561
3.ผลการตัดสินจะตัดสินจากจำนวน Equilty ในพอร์ตหากผู้ได้รับรางวัลมีจำนวน Equilty เท่ากันจะตัดสินโดยการนับจำนวน Lot ท่านใดจำนวน Lot น้อยกว่าผู้นั้นชนะ
4.ผู้ชนะจะต้องเดินทางมาที่สำนักงาน Fullerton Markets พร้อมสัมภาษณ์และถ่ายภาพร่วมกัน
5. ผู้เข้าแข่งขันอันดับที่ 1-3 จะต้องทำการเทรดอย่างน้อย 5 ลอท และ ผู้ชนะ รางวัลที่ 4 – 8 จะต้องทำการเทรดอย่างน้อย 3 ลอท

เงินรางวัลสำหรับ Super Trader ของเรา

รางวัลที่1 #         2,500$ + Bonus 1000$
รางวัลที่2 #         1,500$ + Bonus 500$
รางวัลที่3 #         500$ + Bonus 250$
รางวัลที่4 #         300$ + Bonus 150$
รางวัลที่5 #         200$ + Bonus 100$
รางวัลที่6 #         150$ + Bonus   50$
รางวัลที่7 #         130$ + Bonus   70$
รางวัลที่8 #         100$ + Bonus   50$

NordFX เริ่มให้บริการ RAMM – บริการการเทรดและการลงทุนรูปแบบใหม่

เรียน ลูกค้าทุกท่าน เรามีความยินดีแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับการเริ่มให้บริการระบบ RAMM ซึ่งเป็นแพล็ตฟอร์มการเทรดและการลงทุนแบบพิเศษให้คุณสามารถควบคุมระดับความเสี่ยงที่ยอมรับได้ 

RAMM (Risk Allocation Management Model หรือ ต้นแบบการบริหารจัดการความเสี่ยง) คือโมเดลการลงทุนรูปแบบใหม่ล่าสุดซึ่งทำงานบนพื้นฐานหลักการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ทันสมัย และประกอบด้วยฟังก์ชั่นยอดเยี่ยมอย่างบัญชี PAMM และบริการคัดลอกสัญญาณซื้อขายโดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ ระบบ RAMM มีข้อแตกต่างและข้อได้เปรียบหลายประการ

บริการนี้อนุญาตให้ลูกค้าสามารถลงทุนด้วยกลยุทธ์ซื้อขายหลายตัวในคราวเดียวผ่านการใช้งานในบัญชีเดียวกัน รวมถึงการเทรดอย่างอิสระหรือการเทรดด้วยโปรแกรมช่วยเหลือต่างๆ ดังนั้น ลูกค้าสามารถรับรายได้ทั้งในฐานะนักลงทุนและในฐานะนักเทรด

ข้อแตกต่างที่สำคัญอีกประการระหว่าง RAMM กับระบบที่คล้ายกัน คือ ความปลอดภัยของยอดเงินนักลงทุน ในระบบ RAMM นักลงทุนจะเป็นผู้กำหนดระดับการคุ้มครองเงินต้น เมื่อการเทรดถึงระดับที่กำหนดไว้ การเทรดในบัญชีนั้นๆ จะยุติโดยอัตโนมัติและทันที

ลูกค้าสามารถเปิดบัญชี RAMM ได้ในส่วนห้องนักลงทุน หากลูกค้าต้องการใช้บริการในฐานะนักเทรด ลูกค้าจะต้องฝากเงินเป็นจำนวนอย่างน้อย $50 ในบัญชี RAMM หรือในกรณีที่ประสงค์จะใช้บริการในฐานะนักลงทุนก็จะใช้เงินฝากเพียง $10 โดยมีอัตราค่าเลเวอเรจสูงถึง 1:1000 สำหรับสินทรัพย์การเทรดทุกประเภท รวมถึงคริปโตเคอเรนซี

ลูกค้าสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ RAMM ในหน้าเพจที่เกี่ยวข้องบนเว็บไซต์ของเราที่ https://ramm.nordfx.com

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่