กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 3 สิงหาคม 2018 NON-FaRm มาแล้วไม่แคล้วไปเที่ยวแกนโลก^_^

• 127 replies
  • 25,604 views
*

admin

• 80,664
อ้างจาก: trvoy ที่ 03, สิงหาคม  2018, 08:44:21 PM
EU ลงนรกไปแล้ว ดีที่จังหวะเด้งผมปิดหมดแล้ว บาดเจ็บเล็กน้อย  %%22

หล่อ และ หน้าตาดี อยู่ คนเดียวเลย
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แปลก....กราฟ XAU/USD  ขึ้นไปเรื่อยๆ บวกกับ Non Farm แสดงให้เห็นว่า ค่า USD น่าจะค่อยๆอ่อนลง..
แต่ทำไม EUR/USD และ GBP/USD ไม่ขึ้น..หรือว่า  GBP และ EUR อ่อนลงเอง..หรือว่ามีเจ้าใหญ่ที่ไหนดึงไว้อีกหว่านี่... xc8*

ทอง ดี ตรงที่...ไม่มีเจ้ามือ ไม่มีใครเป็นเจ้าของ..เลยเป็นไปตามที่ควรจะเป็น..ตามนี้ ถูกต้องหรือไม่อย่างไร ...ขอท่านผู้รู้ โปรดชี้แนะ...

(TH)** (TH)** (TH)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, สิงหาคม  2018, 08:57:22 PM
แปลก....กราฟ XAU/USD  ขึ้นไปเรื่อยๆ บวกกับ Non Farm แสดงให้เห็นว่า ค่า USD น่าจะค่อยๆอ่อนลง..
แต่ทำไม EUR/USD และ GBP/USD ไม่ขึ้น..หรือว่า  GBP และ EUR อ่อนลงเอง..หรือว่ามีเจ้าใหญ่ที่ไหนดึงไว้อีกหว่านี่... xc8*

ทอง ดี ตรงที่...ไม่มีเจ้ามือ ไม่มีใครเป็นเจ้าของ..เลยเป็นไปตามที่ควรจะเป็น..ตามนี้ ถูกต้องหรือไม่อย่างไร ...ขอท่านผู้รู้ โปรดชี้แนะ...

[/quote
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, สิงหาคม  2018, 08:57:22 PM

ตอนนี้ EUR GBP อ่อนเอง ครัย สังเกตุ จาก EJ กับ UJ ก็ยังลงเหมือนกันครับ
แม้ USD จะแข็งกับทองแต่ก็ไม่ได้ความว่าจะแข็ง แบบ สัมพันธ์กัน กับทุกคู่เงินนะครับ
ดังนั้นเทรด forex อย่าไปคิดเรื่อง เจ้า ครับ เข้า ผืดทาง SL เข้า ถูกทางก็ Let profit run เอา แบบนี้จะดีกว่า ครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

narongza

• 1,055

อย่าพูดดังไปท่าน ทุกคู่ผมเอ่ยขึ้นในบอร์ดนี้ โดนกดกราฟหมดครับ
xc8* xc8*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

trvoy

• 54
อ้างจาก: admin ที่ 03, สิงหาคม  2018, 08:56:23 PM
อ้างจาก: trvoy ที่ 03, สิงหาคม  2018, 08:44:21 PM
EU ลงนรกไปแล้ว ดีที่จังหวะเด้งผมปิดหมดแล้ว บาดเจ็บเล็กน้อย  %%22

หล่อ และ หน้าตาดี อยู่ คนเดียวเลย
%%22 %%22

แอดบอกมันจะไปแกนโลก จังหวะเด้ง ผมก็เลยปิดหมดเลยครับ  **spidey**

อ้างจาก: narongza ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:03:35 PM

อย่าพูดดังไปท่าน ทุกคู่ผมเอ่ยขึ้นในบอร์ดนี้ โดนกดกราฟหมดครับ
xc8* xc8*
...อ้อ งั้นรึ..เจ๊คนซื่ออ่ะ คุณน้องขาาาาา ขอบคุณนะคะที่บอก...จะได้ระวัง..คุยคนเดียวในใจ.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 03, สิงหาคม  2018, 08:56:23 PM

%%22 %%22
ช่วยกันทุบอย่างนี้ผมก็แย่สิครับ
T*/- T*/-
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

narongza

• 1,055
ไม่มีข่าวไหนจะโหดเท่ากับข่าวขึ้นดอกเบี้ยแล้วค่าเงินดันอ่อนพากราฟมุดลงดินล่ะครับ
555+ 555+

*

wynd

• 103
USD ข่าวแย่หมด แต่ EUR ก็ยังร่วง  (TH)**
myfxbookOvertrade Every day

อ้างจาก: wynd ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:32:09 PM
USD ข่าวแย่หมด แต่ EUR ก็ยังร่วง  (TH)**
น่านนนนนน..น่ะสิ... xc8* xc8* xc8*... ก็แอดมินบอกว่า  EUR และ GBP อ่อนเองด้วยนะ..

*

taenoob

พี่ทองครับ แบกน้อง EU ไปด้วยได้ไหมครับ พอดียานของ EU เสีย
xz55** xz55** xz55**

*

rungrot.soibuab

พี่ทองสู้ๆ

eu สู้ตาย

สู้ตายสู้ๆ

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ร้องเพลงตามภาษาคนบนดอย 555

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:44:10 PM
อ้างจาก: wynd ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:32:09 PM
น่านนนนนน..น่ะสิ... xc8* xc8* xc8*... ก็แอดมินบอกว่า  EUR และ GBP อ่อนเองด้วยนะ..
ดีนะครับที่ผมไม่เล่นทองไม่งั้นกราฟทองอาจร่วงอีกตัวครับ
g*/- g*/-

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: taenoob ที่ 03, สิงหาคม  2018, 09:44:45 PM
พี่ทองครับ แบกน้อง EU ไปด้วยได้ไหมครับ พอดียานของ EU เสีย
xz55** xz55** xz55**

พา EU ไปขึ้นยานแม่ทอง ด้วย
Hulk 2**

*

moiznack

• 146
ดอยทองสูงมาก ตอนนี้ 555