กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 2 สิงหาคม 2018 ลุ้นระทึกวันนี้ข่าว GBP ปรับดอกเบี้ย ^_^

• 148 replies
  • 23,961 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 2 สิงหาคม 2018 ลุ้นระทึกวันนี้ข่าว GBP ปรับดอกเบี้ย ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1662
Daily Pivot=1.1672
Fibo 50 Daily=1.1677

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1677 S1 = 1.1645
R2 = 1.1700 S2 = 1.1629
R3 = 1.1715 S3 = 1.1610
R4 = 1.1742 S4 = 1.1574
R5 = 1.1783 S5 = 1.1543

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวาน ก็ยัง Sideway แบบ Down ลงไปพอสมควรนะครับ แต่เนื่องจากเมื่อวานนั้น ยังไม่ลงถึง Signal Buy ของเมื่อวานเลยและแม้ว่าเมื่อคืนจะมีข่าว FOMC กับปรับดอกเบี้ย ของ Fed ที่่ ไม่ปรับตาม forecast จึงไม่มีผลอะไรกับกราฟมากนะครับ โดยจากแนวโน้มเมื่อวานนั้นกราฟก็ลงมาตามเป้าเพียงแต่ยังไม่ถึง จุด Buy เท่านั้น วันนี้ในด้านเทคนิคน่าจะเห็นรูปที่แนบมานะครับว่ากราฟ นั้นได้ลงมาชนเส้นเทรนไลนด้านล่างของเทรนขาขึ้นแล้วดังนั้นวันนี้จึงมีโอกาศมากที่กราฟจะปรับตัวขึ้นไปได้ครับ ดังนั้นวันนี้ถ้าจะให้ ปลอดภัย ให้เผื่อระยะ Swing ในการเข้าเทรด ในช่วง 1.1645-1.1655 นะครับ กราฟอาจจะ Swing แนวนี้ก่อนขึ้นตามเส้นเทรนไลน์ ครับ
       สำหรับข่าวแรงวันนี้ที่แรงสุดก็เป็นข่าว GBP ที่มีแผน หรือ Forecast ที่จะปรับดอกเบี้ยจาก 0.5% เป็น 0.75% ซึ่งข่าวนี้จะมาในเวลา 18.00 น.ตามเวลาประเทศไทยครับดังนั้น วันนี้ช่วงเวลาดังกล่าวก็ระมัดระวังออเดอร์ ในสกุลเงินที่เกี่ยวกับ GBP ด้วยนะครับ ท่านอาจจะเจอ Stop loss หรือ Take profit ไวขึ้นก็เป็นไปได้ครับ แต่ ในเรื่องของ Fact แล้ว ถ้าประเทศไหนปรับอัตราดอกเบี้ยส่วนมากแล้วค่าเงินนั้นจะแข็งค่าขึ้นนะครับ เนืองจากประเทศไหนอัตราดอกเบี้ยก็หมายถึงเศรษกิจดีขึ้น และการที่ดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นก็มีนักลงทุนอยากได้อัตราดอกเบี้ยมากขึ้นก็เอาเงินเข้าไปฝาก กับธนาคารของประเทศนั้นมากขึ้นทำให้ ค่าเงินนั้นแข็งค่าขึ้นครับ
      แต่ถ้าหากวันนี้ GBP ไม่ปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นค่าเงิน จะอ่อนลงหนักแน่นอนทันทีครับผม และส่วนของการปรับอัตราดอกเบี้ยนี้ ไม่ค่อยมีผลกับ สกุลเงินอื่นที่ไม่ได้ จับคู่กับ GBP ดังนั้น วันนี้ท่านใดอยากจะมี อะดรีนาลีน พุ่งพล่าน ก็เทรด GBP ตอนมีข่าวนะครับ รับประกันความแรง

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1655 1.1610 1.1735 1.1788

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: เข่ง ที่ 02, สิงหาคม  2018, 08:50:04 AM
อะดรีนาลีน พุ่งพล่าน  ))/*

ครั้งนึงในชีวิตนะเออ จัดสิ รับประกันความมันส์

/*CC /*CC
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

ขอบคุณค่ะคุณพี่ เเละสวัสดีคุณพี่ทุกๆท่าน
ขอให้เป็นวันที่สดใสของคุณพี่ทุกๆท่านค่ะ
g*/- g*/- g*/-

1.1645  น่าจะลงไปแตะก่อนอ่ะครับ  แล้ว จะหลุดลงไป 1.1625 เลยไหมนี่สิครับ   

*

apakoaa

• 1,471
เกี่ยวเร็วจัง จะเลยไหมหนอ  T*/-
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

oakarknania

สวัสดีครับแอด

ขอให้ GBP ทำพอร์ต พุ่งพล่าน เช่น อดีนาลีน ครับ

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

*

admin

• 80,397

🔥 Forex4you โปรโมชั่นเพิ่มเงินฝากเป็น 2 เท่า มาแล้ว!
✨ สุดยอดตัวช่วยในการเทรด Forex!
มันคือโบนัสที่ไม่มีขีดจำกัด! นั่นหมายความว่าคุณสามารถฝากเงินมากเท่าไรก็ได้ตามที่คุณต้องการ และเราจะเพิ่มเงินฝากให้คุณเป็น 2 เท่า!
----------------------
📣 วิธีการรับโบนัส:
✅ 1. ฝากเงิน
✅ 2. รับเงินโบนัส 100% เข้าบัญชีเทรดทันที
✅ 3. เทรดได้มากขึ้น ทำกำไรได้มากขึ้น!
รับสิทธิ์เลย! > http://forex4you.link/u705

สวัสดีครับ แอดมิน และเพื่อนๆทุกท่าน  ็Hea**