กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2018 อยากไปก็ไป-ไปเลยไปแต่ไปให้ไวหน่อย ^_^

• 123 replies
  • 22,965 views
*

Plaman7

• 1,928
เมื่อสามวันก่อนพอตผม150เหรียญวันนี้ได้มานิดนึง รวมๆก้อสี่ร้อยผมก้อถอนออกมาสองร้อย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 31, กรกฎาคม  2018, 09:45:48 PM
เมื่อสามวันก่อนพอตผม150เหรียญวันนี้ได้มานิดนึง รวมๆก้อสี่ร้อยผมก้อถอนออกมาสองร้อย

Rebate อีกก็เยอะ นะเฮีย
g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
_ได้มาอีกห้าหกเหรียญตอนนี้ถอยมาดูบอกตรงๆไม่มั่นใจเด้งขึ้นลงกัวหมดปอดถอนมาแล้วสบายใจ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Nui

อ้างจาก: Nui ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 11:21:33 AM
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 03:21:35 AM
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 26, กรกฎาคม  2018, 05:15:42 PM
รู้สึกไม่ชอบมาพากล รู้สึกแปลกๆ

ระวังกันด้วยนะครับ

T*/- T*/- T*/-

เพิ่งตื่น

ผมนี้เตือนคนอื่นได้ แต่เตือนตัวเองไม่ได้

รู้สึกแปลกๆตั้งแต่เข้า buy วันนี้ได้กำไร 40$ ถึงเป้าแล้ว น่าจะพอได้แล้ว ไม่น่าโลภเลย

สร้างจาก 15$ เล่นอย่างน้อยวันละ 30$ จนได้ 160$

อุส่าห์สร้างวินัย ควบคุมอารมณ์ แต่ก็หลุดอยู่ดี เพราะความอยากแท้ๆ

(เอาชนะยากจริงๆ โลภ โกรธ หลง)

ตอนนี้ล้างพอต เพราะโลภจริงๆ (เงิน 5 พันฉ้านนนนน)

ล้มแล้วล้มอีก ตั้งแต่พอต 8หมื่น (กว่าจะสร้างพอต 8หมื่นได้เหนื่อยมาก) แต่ เพราะโกรธจากที่บ้าน ก็หมดอีก

แล้วเคยเทรด option ได้เป็นแสนมึนๆ ก็หมดอีก

ผมคงต้องกลับไปทบทวนตัวเองใหม่ อีกครั้ง และอีกครั้ง

มีลมหายใจก็ต้องสู้กันต่อไป

(TH)** (TH)**  **11 **11

จริงๆผมเป็นโรคซึมเศร้า ไม่มีงานเลยมานั่งเทรด

อยู่ห้องคนเดียวมันเหงา เลยมาคุยในบอร์ด บ้าบอ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แต่สุดท้ายตนเป็นที่พึงแห่งตน

เทรดแล้วมันสนุกจริงๆน่ะ วิเคราะห์นู้นนี้กับคนอื่น

**6105** **6105** **6105**

ตอนนี้ สติผมยังมีน่ะครับ อนาคตต้องกลับมาให้ได้ และต้องกลับมาให้ดีกว่าเดิม เรียนรู้ใหม่สร้าง sytem ใหม่

บทเรียนราคาแพงมาเรื่อยๆ คนประสบความสำเร็จเขาล้มกันมากี่ครั้งกันน่ะ

หรือบางคนเก่งจนไม่เคยล้มกันเลยน่ะ

กลายเป็นเม้นระบายไปซะแล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ
ผมเองก็เทรดเข้ามาปีที่ 3 ละครับได้กำไรบ้างล้างพอร์ตบ้างคือยังไม่สามารถทำให้มันต่อเนื่องได้ ส่วนผมการควบคุมอารมณ์และจิตใจผมใช้วิธีง่ายๆครับ คือนั่งสมาธิซัก 15 นาที แต่ปัญหามันคือทำยังไงต้องทำให้มันได้ทุกวัน อันนี้คือ Key สำคัญเลยครับ มันเหมือนการสร้างวินัยอย่างนึงเลยครับ และมันช่วยได้จริงๆนะครับ และก็อีกอย่างหนึ่งครับที่ช่วยเตือนสติผมก็คือการทำ Trade Record หรือทำพวก  trader's journal  ก็ได้ครับแรกๆอาจจะฝืนหน่อยครับแต่พอทำแล้ว มันเหมือนเพิ่มเข้าไปในชิวิตประจำวันเลยครับ อีกอย่างเราจะได้เรียนรู้และเก่งขึ้นทุกวันด้วยครับ อันนี้  trader's journal ของผมทำได้มา 1 ปีแล้วครับ
trader's journal  2017
https://docs.google.com/document/d/1Xfu0zwM98CX9e7Hfa0BTUeeAtaPejhdMdSJdDIWfA2g/edit?usp=sharing
trader's journal  2018
https://docs.google.com/document/d/1hlC845pdlbMLwHqycFz2GaIKQtHHRQNBaHmDkpoEw5c/edit?usp=sharing
อันนี้ Myfxbook https://www.myfxbook.com/members/NuiSuntipat/suntipattk/2508988 เข้าขั้นล้างพอร์ตแล้วละครับ แต่สิ่งที่ผมทำคือทุกๆ Order ที่ขาดทุนผมจะ Note 1.สภาวะทางอารมณ์ และ อุปสรรค์ของแต่ละ Order ไว้ด้วยครับ เหมือน Trade Record อย่างนึงเลยครับจะได้มานั่งทบทวนว่าเราผิดพลาดตรงไหน สู้ๆไปด้วยกันครับผมเองก็มือใหม่ @^_^@
ขอบคุณครับ Admin ผมก็อาศัยเข้ามาหาความรู้ในบอร์ดนิละครับ อิอิ