กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2018 อยากไปก็ไป-ไปเลยไปแต่ไปให้ไวหน่อย ^_^

• 123 replies
  • 22,968 views
*

amboo69

อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 26, กรกฎาคม  2018, 05:15:42 PM
รู้สึกไม่ชอบมาพากล รู้สึกแปลกๆ

ระวังกันด้วยนะครับ

T*/- T*/- T*/-

เพิ่งตื่น

ผมนี้เตือนคนอื่นได้ แต่เตือนตัวเองไม่ได้

รู้สึกแปลกๆตั้งแต่เข้า buy วันนี้ได้กำไร 40$ ถึงเป้าแล้ว น่าจะพอได้แล้ว ไม่น่าโลภเลย

สร้างจาก 15$ เล่นอย่างน้อยวันละ 30$ จนได้ 160$

อุส่าห์สร้างวินัย ควบคุมอารมณ์ แต่ก็หลุดอยู่ดี เพราะความอยากแท้ๆ

(เอาชนะยากจริงๆ โลภ โกรธ หลง)

ตอนนี้ล้างพอต เพราะโลภจริงๆ (เงิน 5 พันฉ้านนนนน)

ล้มแล้วล้มอีก ตั้งแต่พอต 8หมื่น (กว่าจะสร้างพอต 8หมื่นได้เหนื่อยมาก) แต่ เพราะโกรธจากที่บ้าน ก็หมดอีก

แล้วเคยเทรด option ได้เป็นแสนมึนๆ ก็หมดอีก

ผมคงต้องกลับไปทบทวนตัวเองใหม่ อีกครั้ง และอีกครั้ง

มีลมหายใจก็ต้องสู้กันต่อไป

(TH)** (TH)**  **11 **11

จริงๆผมเป็นโรคซึมเศร้า ไม่มีงานเลยมานั่งเทรด

อยู่ห้องคนเดียวมันเหงา เลยมาคุยในบอร์ด บ้าบอ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แต่สุดท้ายตนเป็นที่พึงแห่งตน

เทรดแล้วมันสนุกจริงๆน่ะ วิเคราะห์นู้นนี้กับคนอื่น

**6105** **6105** **6105**

ตอนนี้ สติผมยังมีน่ะครับ อนาคตต้องกลับมาให้ได้ และต้องกลับมาให้ดีกว่าเดิม เรียนรู้ใหม่สร้าง sytem ใหม่

บทเรียนราคาแพงมาเรื่อยๆ คนประสบความสำเร็จเขาล้มกันมากี่ครั้งกันน่ะ

หรือบางคนเก่งจนไม่เคยล้มกันเลยน่ะ

กลายเป็นเม้นระบายไปซะแล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ

T*/-     วันนี้จะลงต่ออีกยาวไหมเน้อ   หรือจะ  ค่อยๆบินขึ้นไป      เครื่องบินตกรู้สึกเจ็บๆ    xz55**

อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 03:21:35 AM
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 26, กรกฎาคม  2018, 05:15:42 PM
รู้สึกไม่ชอบมาพากล รู้สึกแปลกๆ

เพิ่งตื่น

ผมนี้เตือนคนอื่นได้ แต่เตือนตัวเองไม่ได้

รู้สึกแปลกๆตั้งแต่เข้า buy วันนี้ได้กำไร 40$ ถึงเป้าแล้ว น่าจะพอได้แล้ว ไม่น่าโลภเลย

สร้างจาก 15$ เล่นอย่างน้อยวันละ 30$ จนได้ 160$

อุส่าห์สร้างวินัย ควบคุมอารมณ์ แต่ก็หลุดอยู่ดี เพราะความอยากแท้ๆ

ตอนนี้ล้างพอต เพราะโลภจริงๆ (เงิน 5 พันฉ้านนนนน)

ล้มแล้วล้มอีก ตั้งแต่พอต 8หมื่น (กว่าจะสร้างพอต 8หมื่นได้เหนื่อยมาก) แต่ เพราะโกรธจากที่บ้าน ก็หมดอีก

แล้วเคยเทรด option ได้เป็นแสนมึนๆ ก็หมดอีก

ผมคงต้องกลับไปทบทวนตัวเองใหม่ อีกครั้ง และอีกครั้ง

จริงๆผมเป็นโรคซึมเศร้า ไม่มีงานเลยมานั่งเทรด

อยู่ห้องคนเดียวมันเหงา เลยมาคุยในบอร์ด บ้าบอ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แต่สุดท้ายตนเป็นที่พึงแห่งตน

เทรดแล้วมันสนุกจริงๆน่ะ วิเคราะห์นู้นนี้กับคนอื่น

ตอนนี้ สติผมยังมีน่ะครับ อนาคตต้องกลับมาให้ได้ และต้องกลับมาให้ดีกว่าเดิม เรียนรู้ใหม่สร้าง sytem ใหม่

บทเรียนราคาแพงมาเรื่อยๆ คนประสบความสำเร็จเขาล้มกันมากี่ครั้งกันน่ะ

หรือบางคนเก่งจนไม่เคยล้มกันเลยน่ะ

กลายเป็นเม้นระบายไปซะแล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ
วืธีทางชีวิตผมก็เป็นแบบท่านนะ ไม่ได้มีท่านคนเดียว เหนือเทคนิค ก็ยังมีข่าว เป็นปัจจัยภายนอกที่ไม่สามารถกำหนดได้ ท่านจะไม่ล้างถ้ารู้จักคำว่า stop loss แพ้ก็คือแพ้ ชนะก็คือชนะ ถ้าชนะมากกว่าแพ้ ก็กำไรครับ

จาก www.thaiforex24.com เห็นว่าเป็นข้อคิดเตือนใจ เลยนำมาให้เพื่อนๆ ลองอ่านและเลือกใช้ในการเทรดจ้าาาา

.....เทรดอย่างมีระบบ.....คบวินัยเป็นเพื่อน.....ไม่เลื่อน Stop loss
.....ไม่ long / short สวนเทรนด์.....ไม่เล่นมือหนัก.....ไม่เป็นนัก OverTrade
.....ถือเคล็ดไม่ชัวร์ไม่เข้า.....ไม่เอาแต่ยึดติดความหลัง.....ไม่บ้าพลังเทรดโชว์
.....ยอมโง่ให้กับตลาดบ้าง.....ไม่ถือหางออร์เดอร์ผิด.....ดูปัจจัยให้รอบทิศ
.....และพิจารณาให้รอบด้าน.....รับ/ต้านต้องมองออก.....จุดเข้า/ออกต้องชัดเจน
.....มองเห็นความเสี่ยงทุกครั้ง.....ยับยั้งชั่งใจบ้าง.....ปล่อยวางไม่เร่งเอาคืน
.....ไม่ฝืนกราฟสวนเทรนด์.....มี Money Management ที่ดี.....สติพึงมีตลอดเวลา.....ไม่กล้าและกลัวจนเกินไป
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อยากบอกว่า ปรกติมนุดครับผมเสียเป็นล้าน กำไรแค่แสน แต่งานหลักยังดีตอนนี้ใช้วิธีง่ายๆครับเติมตังน้อย กำไรก้อถอนแม่สอนไว้ครับเหลือเงินในปอดไม่มาก แต่ลำไยถอนออกมาหมดก้อแค่ไม่เยอะแล้วเติมเอาแต่ทำใจครับเห็นลำไยชาวบ้านแล้วอยากรวยอีกแต่ตอนนี้ได้ทีละสี่สิบบ้างสามสิบบ้างรวมๆกันก้อเยอะครับ

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 03:21:35 AM

เพิ่งตื่น

ไม่มีใครที่ไม่เคยล้มเหลว ครับ แต่ ล้มเหลวเพียงครั้งเดียว ไม่ได้หมายความว่า ความพยายาม ครั้งอื่นๆ จะล้มเหลวทั้งหมด
เพราะ กรุงโรมไม่ได้ สร้างเสร็จในวันเดียว และ เหรียญ นั้นมี 2 ด้านให้มองเสมอ ทั้งหัวและก้อย
ดังนั้น จงอย่ายอมแพ้นะครับ หากท่านเป้นโรคซึม เศร้า การได้พูดคุยกับคนอื่น ก็มีส่วนช่วยให้ ท่านจิตใจแข็งแรงขึ้นมาได้
Admin ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
ส่วนเรื่องการเทรด นั้นแนะนำว่า การล้างพอร์ตจะไม่เกิดขึ้นถ้า ท่าน คุ้นเคยกับ Stop loss รู้จักมันและใช้มัน ครับ
อยากให้ดู Myfxbook ของ Admin นะ ครับ พอร์ตนี้มี Stop loss ไม่มีไม้แก้พอร์ต ใช้เวลาปั้นไม่ถึง 2 สัปดาห์ ครับ
จากล่าสุดจะเห็นว่า Stop loss รัวๆ ติดกันกว่า 10 ไม้ แต่ ก็กลับมาได้พร้อม กำไร เพราะ มีสติ ดังนั้น เมื่อผมทำได้ท่านก็ต้องทำได้ ครับ
สู้ๆ นะครับ Admin และเพื่อนๆ ในที่นี้เป็นกำลังใจให้ ครับ

https://www.myfxbook.com/members/myfxrunning/fx-signal-admin/2604611

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

amboo69

ขอบคุณทุกคำเตือน ทุกกำลังใจครับ

ขอให้ทุกท่านพบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ ไม่มีความทุกข์น่ะครับ

อ้างจาก: Gatfather007 ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 08:19:02 AM
อยากบอกว่า ปรกติมนุดครับผมเสียเป็นล้าน กำไรแค่แสน แต่งานหลักยังดีตอนนี้ใช้วิธีง่ายๆครับเติมตังน้อย กำไรก้อถอนแม่สอนไว้ครับเหลือเงินในปอดไม่มาก แต่ลำไยถอนออกมาหมดก้อแค่ไม่เยอะแล้วเติมเอาแต่ทำใจครับเห็นลำไยชาวบ้านแล้วอยากรวยอีกแต่ตอนนี้ได้ทีละสี่สิบบ้างสามสิบบ้างรวมๆกันก้อเยอะครับ
หลักการคล้ายๆ ท่าน Gatfather007  เลย.."อย่าปล่อยให้พอร์ตใหญ่ มีกำไรต้องถอน"
พอร์ตเล็ก เล่นแล้ว สบายใจ เพราะถอนกำไรเก็บไว้แล้ว..."พอร์ตพังก็ไม่มัวเสียดาย แต่ไม่พังได้ ดีที่สุด"...
พอร์ตจะเล็ก หรือใหญ่ไม่สำคัญมากไปกว่าการบริหาร order และ Margin ให้สัมพันธ์กัน..
(บอกตัวเอง..ทำเป็นแนะนำคนอื่นๆเขาดี ที่แท้ "อดีตเคยพัง" มาเหมือนกัน.. xc8* xc8* xc8*)
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 08:53:39 AM
อ้างจาก: Gatfather007 ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 08:19:02 AM
หลักการคล้ายๆ ท่าน Gatfather007  เลย.."อย่าปล่อยให้พอร์ตใหญ่ มีกำไรต้องถอน"
พอร์ตเล็ก เล่นแล้ว สบายใจ เพราะถอนกำไรเก็บไว้แล้ว..."พอร์ตพังก็ไม่มัวเสียดาย แต่ไม่พังได้ ดีที่สุด"...
พอร์ตจะเล็ก หรือใหญ่ไม่สำคัญมากไปกว่าการบริหาร order และ Margin ให้สัมพันธ์กัน..
(บอกตัวเอง..ทำเป็นแนะนำคนอื่นๆเขาดี ที่แท้ "อดีตเคยพัง" มาเหมือนกัน.. xc8* xc8* xc8*)

เฮียนี่ของจริง ฮะ เทรด เพื่อความ บันเทิง
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ช่วงนี้กราฟ sideway ขึ้นลง โหด  เมื่อวานลง วันนี้น่าจะขึึ้น **6105** **6105**

*

admin

• 80,664

*

Nui

เพิ่งตื่น

ผมเองก็เทรดเข้ามาปีที่ 3 ละครับได้กำไรบ้างล้างพอร์ตบ้างคือยังไม่สามารถทำให้มันต่อเนื่องได้ ส่วนผมการควบคุมอารมณ์และจิตใจผมใช้วิธีง่ายๆครับ คือนั่งสมาธิซัก 15 นาที แต่ปัญหามันคือทำยังไงต้องทำให้มันได้ทุกวัน อันนี้คือ Key สำคัญเลยครับ มันเหมือนการสร้างวินัยอย่างนึงเลยครับ และมันช่วยได้จริงๆนะครับ และก็อีกอย่างหนึ่งครับที่ช่วยเตือนสติผมก็คือการทำ Trade Record หรือทำพวก  trader's journal  ก็ได้ครับแรกๆอาจจะฝืนหน่อยครับแต่พอทำแล้ว มันเหมือนเพิ่มเข้าไปในชิวิตประจำวันเลยครับ อีกอย่างเราจะได้เรียนรู้และเก่งขึ้นทุกวันด้วยครับ อันนี้  trader's journal ของผมทำได้มา 1 ปีแล้วครับ
trader's journal  2017
https://docs.google.com/document/d/1Xfu0zwM98CX9e7Hfa0BTUeeAtaPejhdMdSJdDIWfA2g/edit?usp=sharing
trader's journal  2018
https://docs.google.com/document/d/1hlC845pdlbMLwHqycFz2GaIKQtHHRQNBaHmDkpoEw5c/edit?usp=sharing
อันนี้ Myfxbook https://www.myfxbook.com/members/NuiSuntipat/suntipattk/2508988 เข้าขั้นล้างพอร์ตแล้วละครับ แต่สิ่งที่ผมทำคือทุกๆ Order ที่ขาดทุนผมจะ Note 1.สภาวะทางอารมณ์ และ อุปสรรค์ของแต่ละ Order ไว้ด้วยครับ เหมือน Trade Record อย่างนึงเลยครับจะได้มานั่งทบทวนว่าเราผิดพลาดตรงไหน สู้ๆไปด้วยกันครับผมเองก็มือใหม่ @^_^@

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Nui ที่ 27, กรกฎาคม  2018, 11:21:33 AM

เพิ่งตื่น

ผมเองก็เทรดเข้ามาปีที่ 3 ละครับได้กำไรบ้างล้างพอร์ตบ้างคือยังไม่สามารถทำให้มันต่อเนื่องได้ ส่วนผมการควบคุมอารมณ์และจิตใจผมใช้วิธีง่ายๆครับ คือนั่งสมาธิซัก 15 นาที แต่ปัญหามันคือทำยังไงต้องทำให้มันได้ทุกวัน อันนี้คือ Key สำคัญเลยครับ มันเหมือนการสร้างวินัยอย่างนึงเลยครับ และมันช่วยได้จริงๆนะครับ และก็อีกอย่างหนึ่งครับที่ช่วยเตือนสติผมก็คือการทำ Trade Record หรือทำพวก  trader's journal  ก็ได้ครับแรกๆอาจจะฝืนหน่อยครับแต่พอทำแล้ว มันเหมือนเพิ่มเข้าไปในชิวิตประจำวันเลยครับ อีกอย่างเราจะได้เรียนรู้และเก่งขึ้นทุกวันด้วยครับ อันนี้  trader's journal ของผมทำได้มา 1 ปีแล้วครับ
trader's journal  2017
https://docs.google.com/document/d/1Xfu0zwM98CX9e7Hfa0BTUeeAtaPejhdMdSJdDIWfA2g/edit?usp=sharing
trader's journal  2018
https://docs.google.com/document/d/1hlC845pdlbMLwHqycFz2GaIKQtHHRQNBaHmDkpoEw5c/edit?usp=sharing
อันนี้ Myfxbook https://www.myfxbook.com/members/NuiSuntipat/suntipattk/2508988 เข้าขั้นล้างพอร์ตแล้วละครับ แต่สิ่งที่ผมทำคือทุกๆ Order ที่ขาดทุนผมจะ Note 1.สภาวะทางอารมณ์ และ อุปสรรค์ของแต่ละ Order ไว้ด้วยครับ เหมือน Trade Record อย่างนึงเลยครับจะได้มานั่งทบทวนว่าเราผิดพลาดตรงไหน สู้ๆไปด้วยกันครับผมเองก็มือใหม่ @^_^@

พึ่งเห็นครับ เทรดอย่างมีสติ พึงระลึกเสมอนี่ดีสุดเลย ครับ ท่านมีแต่ พัฒนาขึ้นจริงๆครับ
(TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
เย็นไว้โยม เล่นทีละน้อย ปล่อย ให้มันวิ่ง อย่าไปบู้มาก ไม่เล่นไม่เจ๊งลงตอนที่มั่นใจ กำไรก้อถอย ผิดทางก้อคัท อย่ากลัวติดลบ วันละบาทสองบาท กำไรหมั่นถอน. แม่สอนไว้
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395