กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิธีการเขียน FXPRO Quant โดยการตั้ง Sell Stop Buy Stot

• 1 replies
  • 1,634 views
*

aomcuppom

วิธีการเขียน FXPRO Quant โดยการตั้ง Sell Stop Buy Stot
« เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2018, 11:22:33 AM »
สอบถาม หน่อยครับ หากผมจะให้เปิด Pending ราคาไว้สองฝังชึ่งห่างจากราคาปัจจุบัน 100 จุด ใช้ Send Pending ตั้งให้เปิดเป็น buy stop และ Sell stop พร้อมกัน ตั้ง Stop lot ให้ห่างจากจุดซื้อขาย 100 จุด ทั้งสองฝัง และใส่ Simple Trailing Stop ทั้งสองฝั่งครับ
พอมีคลิปสอนเขียนหรือวิธีการอื่นไหมครับ ผมลองเขียนเองหลายครั้งแล้ว EA ไม่ทำงานเลยครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

Re: วิธีการเขียน FXPRO Quant โดยการตั้ง Sell Stop Buy Stot
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2018, 07:33:12 PM »
อ้างจาก: aomcuppom ที่ 18, กรกฎาคม  2018, 11:22:33 AM
สอบถาม หน่อยครับ หากผมจะให้เปิด Pending ราคาไว้สองฝังชึ่งห่างจากราคาปัจจุบัน 100 จุด ใช้ Send Pending ตั้งให้เปิดเป็น buy stop และ Sell stop พร้อมกัน ตั้ง Stop lot ให้ห่างจากจุดซื้อขาย 100 จุด ทั้งสองฝัง และใส่ Simple Trailing Stop ทั้งสองฝั่งครับ
พอมีคลิปสอนเขียนหรือวิธีการอื่นไหมครับ ผมลองเขียนเองหลายครั้งแล้ว EA ไม่ทำงานเลยครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

ไม่ทราบว่าดูคลิปครบหรือยังครับ ผมทำไว้ในยูทูปอยู่ครับ แต่ผมจะไม่ได้ว่าคลิปไหนครับ ถ้ายังไงลองไล่ดูก่อนครับผม

อันนี้เป็นตัวอย่างการตั้งเพนดิ้งออเดอร์ครับเอาไปประยุกต์ดู

ส่วนอันนี้เป็นคำสั่งครับว่าตัวไหนคืออะไร
&t=3074s