กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 17 กรกฎาคม 2018 สิไปต่อหรือสิพอส่ำนี้ฟ้าวมาสิรีบตัดสินใจ^_^

• 89 replies
  • 17,449 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 17 กรกฎาคม 2018 สิไปต่อหรือสิพอส่ำนี้ฟ้าวมาสิรีบตัดสินใจ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1706
Daily Pivot=1.1702
Fibo 50 Daily=1.1699

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1732 S1 = 1.1683
R2 = 1.1755 S2 = 1.1655
R3 = 1.1776 S3 = 1.1620
R4 = 1.1795 S4 = 1.1590
R5 = 1.1820 S5 = 1.1550

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานกราฟ EUR/USD ก็ขึ้นไปได้ตามเป้าหมายที่จะทุบลงนะครับแต่ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ลงกราฟเพียงแต่มีย่อและหยุดในแนวต้านตามเทคนิคเท่านั้น ครับ จากแนวโน้มกราฟที่ต่อเนื่องมาเมื่อวานนั้น ทำให้กราฟ H1 ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว นะครับแต่ใน TF อื่นก็ยังเป็นเทรนขาลง อยู่ สำหรับ วันนี้เหตุที่ แอดมินมองต่างจากเมื่อวานก็เพราะ จากรูปจะเห็นเส้นแนวโน้มที่เป็นเสho EMA 3 เส้นตัดกันเป็นขาขึ้นและอีก ส่วนหนึ่งจาก กราฟเมื่อวันศุกร์กราฟขึ้นมาจาก Divergence ที่เกิดจาก H1 ประกอบกับเส้นเทรนในกรอบ 3 เหลี่ยมของกราฟมีแนวโน้มที่กราฟจะ Breakout ขึ้นไปต่อเพื่อชนเส้นเทรนไลน์ และกรอบ 3 เหลี่ยม นะครับ ดังนั้นวันนี้แนวโน้ม แอดมิน จึงมอง เปลี่ยนไปจากเมื่อวาน และวันศุกร์ ครับ
                  แนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินมองว่ากราฟน่าจะปรับตัวขึ้นไปต่อได้นะครับ แต่ก่อนที่จะปรับตัวขึ้นไปได้นั้น มองไปที่การย่อตัวเพื่อทดสอบแนวต้านของกราฟครับ แนวต้านของกราฟนั้น คือ จุดที่แอดมินวิเคราะห์ไว้ว่าจะเป้น Head & shoulder เมื่อวานนั่นแหละครับ ดังนั้น ถ้าจะให้ปลอดภัยก็รอให้กราฟย่อ หากท่านใดติด Sell ก็อาจจะออกแถวนี้นะครับ ก่อนที่จะ Buy ขึ่้นไป ซึ่งจุดเข้าวันนี้จะเป็นจากแนว fibo50 ของรอบการขึ้นล่าสุดจาก วันศุกร์มานะครับ ส่วน Stop loss นั้นก็เป็นจุด New low ของ Low เมื่อวันศุกร์ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1670 1.1605 1.1767 1.1795

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

lukked

• 348
รอเกี่ยวลงมาจ้า แอดมิน พร้อมบิน  **spidey**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: lukked ที่ 17, กรกฎาคม  2018, 09:50:37 AM
รอเกี่ยวลงมาจ้า แอดมิน พร้อมบิน  **spidey**

ลงก่่อน ค่อยๆ บินนะ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

*

taenoob

อ้างจาก: เทรดมั่วซั่ว ที่ 16, กรกฎาคม  2018, 10:21:38 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 16, กรกฎาคม  2018, 06:53:38 PM
อ้างจาก: smileofsky ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 01:46:05 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 12:16:38 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 11:32:24 AM
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ หายหน้าหายตาไปหลายวัน วันนี้เข้ามาแชร์การวิเคราะห์กันครับ
วันนี้ขอไฝว้กับแอดหน่อย  ็Hea**

**hulk3** บินไปนะ อย่าได้เหลียวหลัง  **hulk3**

จริงๆตรงนี้ มี divergence ครับ แต่ผม เชื่อเทรนหลักมากกว่า
วันนี้เค้าเลือกตัวเองนะ แอดฯ คริๆๆ ็Hip** ็Hip**

**hulk3** ถ้าไม่โดน SL ก่อนนี้ ได้หัวเราะทีหลังดังกว่าอีกแล้ว  ็Hea**  **hulk3**

กลุ่ม LINE พูดคุย แลกเปลี่ยนข่าวสาร และในทุกๆวัน มีกราฟวิเคราะห์ค่าเงิน ทองคำให้ฟรีๆ ทุกวันครับ

Best Regards,

MR.AUBDULLOHSORN

Fund Manager/Customer service

(AubdullohSorn Hedge Fund)

www.sorntrader.com

รบกวนสอบถามครับท่าน คืออยากทราบว่า ท่านไม่รู้สึกละอายใจบ้างหรอครับที่มาโปรโมทหากินในบอร์ดคนอื่นอะครับ  ไม่กลัวคนอื่นว่าท่านเอาหรอครับว่า ถ้าเก่งจริงคงไม่ต้องมาเที่ยวโปรโมทตัวเองแบบนี้อะครับ  ด้วยความนับถือ
(TH)**

ขอโทษครับแอดมิน ขออธิบายบางคนหน่อยว่า ทำไมผมต้องละอายใจ ผมไม่เคยไปทำความเดือดร้อนให้ใคร การวิเคราะห์ผมเป็นการแชร์มุมมอง ซึ้งแอดมินก็เป็นคนบอกเองว่าสามารถแชร์มุมมองการวิเคราะห์ได้ และผมกับแอดมินเราก็ไม่ได้มีอะไรในใจ เป็นเพียงการกระเซ้าเย้าแหย่เล่นๆกันตามประสาเทรดเดอร์ ถูกบ้าง ผิดบ้าง ก็ว่ากันไป ส่วนท่านเป็นอะไรมากไหมผมถามหน่อย หัวร้อนแทนหรืออย่างไร ส่วนที่ท่านบอกว่าผมโปรโมท ผมยอมรับ เพียงเพื่อให้เทรดเดอร์ที่เข้ามาในตลาดได้รู้ว่า 5% ที่อยู่รอดกับตลาดนั้นมีจริง ไลน์กลุ่มผม วิเคราะห์กราฟส่งให้ฟรีทุกวัน ไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น คุณลองศึกษา เปิดโลกความคิดให้มากขึ้น แล้วจะเข้าใจมากกว่านี้ ส่วนว่าเทรดเก่งจริง ไม่จริง ผมไม่พูดมากให้เสียเวลา ทั้ง MQL5   https://www.mql5.com/en/signals/author/7952956   และ   my fxbook  https://www.myfxbook.com/members/sornballa  ข้อมูลทุกอย่างจับต้องได้ครับ  ็Hea**

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอดมิน ลงมาก่อนนะมาให้ปิดเซลก่อน ถือไว้เพียบเลย
(TH)** (TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

อ้างจาก: Arnont_J ที่ 16, กรกฎาคม  2018, 10:45:04 PM
เหยียบหัวคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูสูงมันไม่ใช่วิถีของเซียนหรอกครับ อยู่บอร์ดนี้มานาน ดูสิ่งที่แอดมินทำให้สมาชิกดูเป็นตัวอย่างครับ ว่าเทรดเดอร์ที่ดีเค้าวางตัวกันยังไง xc8* xc8* xc8*

ปล.สุขสันต์วันเกิดครับแอด หล่อๆ เฮงๆรวยๆ แจกซิกน้องๆในบอร์ดนานๆ นะครับ ็Hip** ็Hip** ็Hip**

ผมไม่เคยเหยียบหัวใคร  ถ้าคุณรู้จักผมให้นานกว่านี้แล้วจะเข้าใจ ผมไม่เคยบอกว่าตัวเองเก่งหรือไม่ เพียงแค่แชร์การวิเคราะห์ แล้วกราฟเฉลยให้แล้วมันไม่ไปถูกทางคุณใช่ไหม ?  ็Hea**

อ้างจาก: Faung ที่ 16, กรกฎาคม  2018, 07:13:06 PM

พี่ sornballa มอง gu ว่าไงบ้างคะ ตอนนี้โดนลากหนักมาก

G/U วันนี้กราฟเสียทรง ควรรอเทรนที่ชัดเจนอีก สัก 1-2 วันครับ  ็Hea**

อ้างจาก: sornballa ที่ 17, กรกฎาคม  2018, 10:39:56 AM
อ้างจาก: เทรดมั่วซั่ว ที่ 16, กรกฎาคม  2018, 10:21:38 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 16, กรกฎาคม  2018, 06:53:38 PM
อ้างจาก: smileofsky ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 01:46:05 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 12:16:38 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 11:32:24 AM
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ หายหน้าหายตาไปหลายวัน วันนี้เข้ามาแชร์การวิเคราะห์กันครับ
วันนี้ขอไฝว้กับแอดหน่อย  ็Hea**

**hulk3** บินไปนะ อย่าได้เหลียวหลัง  **hulk3**

จริงๆตรงนี้ มี divergence ครับ แต่ผม เชื่อเทรนหลักมากกว่า
วันนี้เค้าเลือกตัวเองนะ แอดฯ คริๆๆ ็Hip** ็Hip**

**hulk3** ถ้าไม่โดน SL ก่อนนี้ ได้หัวเราะทีหลังดังกว่าอีกแล้ว  ็Hea**  **hulk3**

กลุ่ม LINE พูดคุย แลกเปลี่ยนข่าวสาร และในทุกๆวัน มีกราฟวิเคราะห์ค่าเงิน ทองคำให้ฟรีๆ ทุกวันครับ

Best Regards,

MR.AUBDULLOHSORN

Fund Manager/Customer service

(AubdullohSorn Hedge Fund)

www.sorntrader.com

รบกวนสอบถามครับท่าน คืออยากทราบว่า ท่านไม่รู้สึกละอายใจบ้างหรอครับที่มาโปรโมทหากินในบอร์ดคนอื่นอะครับ  ไม่กลัวคนอื่นว่าท่านเอาหรอครับว่า ถ้าเก่งจริงคงไม่ต้องมาเที่ยวโปรโมทตัวเองแบบนี้อะครับ  ด้วยความนับถือ
(TH)**

ขอโทษครับแอดมิน ขออธิบายบางคนหน่อยว่า ทำไมผมต้องละอายใจ ผมไม่เคยไปทำความเดือดร้อนให้ใคร การวิเคราะห์ผมเป็นการแชร์มุมมอง ซึ้งแอดมินก็เป็นคนบอกเองว่าสามารถแชร์มุมมองการวิเคราะห์ได้ และผมกับแอดมินเราก็ไม่ได้มีอะไรในใจ เป็นเพียงการกระเซ้าเย้าแหย่เล่นๆกันตามประสาเทรดเดอร์ ถูกบ้าง ผิดบ้าง ก็ว่ากันไป ส่วนท่านเป็นอะไรมากไหมผมถามหน่อย หัวร้อนแทนหรืออย่างไร ส่วนที่ท่านบอกว่าผมโปรโมท ผมยอมรับ เพียงเพื่อให้เทรดเดอร์ที่เข้ามาในตลาดได้รู้ว่า 5% ที่อยู่รอดกับตลาดนั้นมีจริง ไลน์กลุ่มผม วิเคราะห์กราฟส่งให้ฟรีทุกวัน ไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น คุณลองศึกษา เปิดโลกความคิดให้มากขึ้น แล้วจะเข้าใจมากกว่านี้ ส่วนว่าเทรดเก่งจริง ไม่จริง ผมไม่พูดมากให้เสียเวลา ทั้ง MQL5   https://www.mql5.com/en/signals/author/7952956   และ   my fxbook  https://www.myfxbook.com/members/sornballa  ข้อมูลทุกอย่างจับต้องได้ครับ  ็Hea**
พักไปสองสามวัน กลับเข้ามาตามเดิมละ อ่านตรงนี้แล้วทำให้อยากเข้ามาเลย
คือเราว่า การเปิดกว้างมันดีนะ...ทำให้มีตัวเลือก และมุมมองที่มากขึ้น ไม่น่าจะเสียหายอะไร และบอร์ดนี้ ก็เป็นบอร์ดเปิด ที่ใครๆก็สามารถเข้ามาแสดงความคิดเห็นได้ถ้าเป็นสมาชิก..ถึงแม้ไม่เป็นสมาชิก ก็อ่านได้ทุกคน..และเราคิดว่า..แอดมินที่นี่ ใจกว้างงงง พอ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CHYNeung