กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 13 กรกฎาคม 2018 กระโดดทุบวันนี้ไปลุ้น TPที่ดาวนาแม๊ก^_^

• 109 replies
  • 19,992 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 13 กรกฎาคม 2018 กระโดดทุบวันนี้ไปลุ้น TPที่ดาวนาแม๊ก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ไม่มีข่าวแดงสำหรับวันนี้

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1670
Daily Pivot=1.1669
Fibo 50 Daily=1.1672

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1686 S1 = 1.1650
R2 = 1.1697 S2 = 1.1623
R3 = 1.1714 S3 = 1.1595
R4 = 1.1740 S4 = 1.1550
R5 = 1.1785 S5 = 1.1520

สวัสดีตอนเช้า ครับผมเมื่อวานกราฟก็ยัง Sideway แบบ Down Trend ลงอยู่นะครับ กราฟ สามารถที่จะทำ Swing low ลงมาได้แต่ก็ไม่ได้ ทำ Low ลงมาแรงมากครับสุดท้ายหลังจากมีข่าว CPI ออกมาตัวเลขลดลงทำให้ USD อ่อนค่าเล็กน้อยเมื่อเทียบกับ สกุลเงิน EUR ทำให้ราคาดีดกลับมาที่เดิมได้นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้กราฟยังเป็นเทรนขาลงอยู่เหมือนเดิมทั้งในแง่ของ เส้นเทรนไลน์ และเส้น EMA200 H4 และ EMA200 H1 นะครับในรูปที่ 2 จะเห็นกราฟหลุดเทรนลงมาแล้วนะครับและแนวโน้มถ้าไม่มีข่าวแดงนอกตารางอะไรกราฟน่าจะลงไปได้อีกนะครับ
           สำหรับวันนี้จึง เน้น Sell เพียงอย่างเดียว นะครับเนื่องจากหลายสัญญานบ่งบอกว่ากราฟเป็นเทรนขาลง ส่วนจุดเข้านั้น วิเคราะห์ จากกราฟ ถ้า ทำ New high จากแนวกราฟ เมื่อวานได้ก็น่าจะมีแรง Sell หรือแรงเทขายของกราฟลงมาครับ โดยวันนี้ Daily Pivot กับ Fibo50 Day อยู่ในแนวราคาปัจจุบันของเช้านี้นะครับดังนั้น วันนี้ราคาทั้ง 2 วันนี้จึงไม่มีผลกระทบอะไรหรือมีนัยยะอะไร กับแนวโน้มของกราฟมากครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1697 1.1765 1.1640 1.1595

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ม่ะ ทุบต่อ
(TH)** (TH)** Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

amboo69

SMA ขยับเข้าหา แนว 1.16713

ราคาขยับชน SMA12 และแนว โอกาสลงเลยก็มีน่ะครับ

อีกทั้งกราฟ 15M stoch ง้อตัวลง rsi ตัดลง 50 แล้วด้วย

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Waarrii ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 09:09:28 AM
ขอบคุณค่ะแอด ม่ะ ทุบต่อ
(TH)** (TH)** Tho*/ Tho*/

สวัสดีครับผม มาทุบๆ ตุ๊บๆ กันต่อครับ
Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 09:14:14 AM

ราคาขยับชน SMA12 และแนว โอกาสลงเลยก็มีน่ะครับ

ขอบคุณครับผม วันนี้ วันศุกร์หวังว่าน่าจะแรง นะครับ

g*/- g*/-

*

amboo69

อ้างจาก: admin ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 09:15:46 AM
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 09:14:14 AM

ขอบคุณครับผม วันนี้ วันศุกร์หวังว่าน่าจะแรง นะครับ

g*/- g*/-

ไปอาบน้ำกินข้าว ทำสมาธิก่อนดีกว่า วันนี้วันอันตราย สำหรับเทรดระยะสั้นแบบผมมากครับ

สยอง ขนลุก

*

admin

• 80,395

✨ความรู้ดีๆ จากบทความ The Markets Don't Care About Your Wants or Needs งานเขียนของ คุณ Barry Ritholtz ผู้ก่อตั้งและผู้บริหารของ Ritholtz Wealth Management (AUM $744 million) มาฝากกัน

📣คุณ Ritholtz ให้ความเห็นถึงอันตรายจากความคาดหวังผลตอบแทนที่สูงเกินจริง เขาจึงเขียนบทความอธิบายเรื่องตลาด ความเสี่ยง และความคาดหวังผลตอบแทน สรุปประเด็นหลัก 3 ข้อได้ดังนี้

✅1. ผลตอบแทนในอดีตไม่สามารถการันตีผลตอบแทนในอนาคตได้
ไม่มีใครจะการันตีว่าจะทำผลตอบแทนสูงตามเป้าที่คาดหวังได้เสมอไป แม้อดีตสองสามปีก่อนหน้าที่ผ่านมาจะมีผลตอบแทนที่ดีเยี่ยม เนื่องจากราคาสินทรัพย์ไม่สามารถคาดเดาหรือไปทำนายทิศทางตลาดที่แน่นอนได้ 100% แต่สิ่งที่ทำได้คือการควบคุมขนาดของความเสี่ยงในการลงทุน ซึ่งตรงนี้ผู้จัดการกองทุนสามารถกำหนดขนาดของเงินที่ใช้บนระดับความเสี่ยงที่เหมาะสมกับภาวะตลาดได้ ผลงานที่เกิดจะขึ้นกับทักษะ ความสามารถและประสบการณ์ของแต่ละบุคคล

✅2. อันตรายจากความคาดหวังที่มากเกินจริง
ราคาสินทรัพย์มีความผันผวน ไม่แน่นอน ดังนั้นบางช่วงเวลาที่ตลาดดีผลตอบแทนระยะสั้นอาจจะดีมาก เช่นเดียวกันถ้าเกิดภาวะตลาดไม่ดี ผลตอบแทนอาจจะตกต่ำ ตามสถานการณ์ที่เกิดในช่วงเวลาต่างๆ ได้ ดังนั้นการคาดหวังผลตอบแทนระดับที่เหมาะสมตามจริง จะทำให้เรารู้จักบริหารความเสี่ยง และอยู่รอด เพราะถ้าอยากได้ผลตอบแทนมาก ก็ต้องลงทุนในสินทรัพย์ที่มีความผันผวนเพื่อโอกาสผลตอบแทนที่มากตาม ซึ่งหมายถึง นักลงทุนก็มีโอกาสเสี่ยงสูง อาจจะขาดทุนสูญเสียเงินมากตามด้วยเช่นกัน

✅3. ผลตอบแทนระยะยาวสำคัญกว่าผลตอบแทนระยะสั้น
คุณ Ritholtz แนะนำเรื่องของการวัดประสิทธิภาพผลตอบแทนของพอร์ตกองทุน ควรต้องดูระยะยาว ไม่ใช่ผลงานระยะสั้น การทำผลตอบแทนให้มากกว่าตลาด อาจจะเกิดขึ้นได้ระยะสั้นโดยเฉพาะช่วงตลาดดี ตลาดขาขึ้นไม่กี่ปี แต่ถ้าตลาดเกิดผันผวนหนักหรือเข้าช่วงถดถอย โอกาสได้ผลตอบแทนต่ำหรือขาดทุนสูญเสียเงินมากด้วยกลยุทธ์การลงทุนที่ไม่เหมาะสม บนระดับความเสี่ยงที่สูงไป ดังนั้นถ้าเลือกจะลงทุนในกองทุน ก็ควรพิจารณาผลตอบแทนระยะยาว เน้นการอยู่รอดในทุกภาวะตลาด บนความผันผวนของผลตอบแทนรวมของกองทุนที่ต่ำ

✨สุดท้ายเขากล่าวว่า Mr. Market ถูกเสมอ และตลาดไม่ได้สนใจว่านักลงทุน หรือผู้จัดการกองทุน จะทำผลตอบแทนได้มากน้อยเพียงใด แต่นายตลาด (Mr. Market) จะคอยลงโทษคนที่โลภและไม่รู้จักควบคุมความเสี่ยงด้วยบทเรียนราคาแพงอันแสนเจ็บปวดเสมอ
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you

*

amboo69

กราฟ 1M 5M จะมีโอกาสขึ้นชนแนวต้าน จากนั้นจะมีโอกาสลง

15M 30M โอกาสลงก็มีพอสมควรเช่นกัน

**spidey** **spidey**

*

fu.kiki

*

amboo69

ค่อยๆ กระดึบ ลงมาแล้วน่ะครับติดตามว่าจะมีพุ่ง เซอไพร เหมือนเมื่อวานรึป่าว

*

toptop

• 267
แอดบอกวันนี้กำไรเต็มปอด  xc8*
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: toptop ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 10:59:12 AM
แอดบอกวันนี้กำไรเต็มปอด  xc8*

ตอนนี้ เม่า สายภามนา บอกว่า สาธุ ครับ
็Hea**