กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 13 กรกฎาคม 2018 กระโดดทุบวันนี้ไปลุ้น TPที่ดาวนาแม๊ก^_^

• 109 replies
  • 20,191 views
อ้างจาก: admin ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 12:16:38 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 11:32:24 AM
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ หายหน้าหายตาไปหลายวัน วันนี้เข้ามาแชร์การวิเคราะห์กันครับ
วันนี้ขอไฝว้กับแอดหน่อย  ็Hea**

**hulk3** บินไปนะ อย่าได้เหลียวหลัง  **hulk3**

จริงๆตรงนี้ มี divergence ครับ แต่ผม เชื่อเทรนหลักมากกว่า
วันนี้เค้าเลือกตัวเองนะ แอดฯ คริๆๆ ็Hip** ็Hip**
100 ตำราเรียนไม่เท่า 1 เคล็ดวิชา (ท่าไม้ตาย)

*

admin

• 80,626
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

อ้างจาก: admin ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 01:55:07 PM
แทง Low ไปแล่ว
xc8*

แทง low  ซะละ ไม่ได้ลุ้นบินเลย  ))/* ))/* ))/* ))/* ))/*

*

admin

• 80,626
เทได้สะใจ วัยรุ่นจริงๆ
))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
หูย มัวแต่ก้มหน้าก้มตาทำงาน เงยหน้าขึ้นมาอีกทีกำไรเพียบ เบิกบานใจจริงๆ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

Arnont_J

แกนโลก เลยจ้าาาา  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Waarrii ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 02:18:31 PM
หูย มัวแต่ก้มหน้าก้มตาทำงาน เงยหน้าขึ้นมาอีกทีกำไรเพียบ เบิกบานใจจริงๆ
xc8* xc8*
เขียวเสวย อกร่อง ม่วงมัน กัน ไป
็Hip**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 02:19:13 PM
แกนโลก เลยจ้าาาา  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

มุดถ้ำลง ไปแกนโลกเลยจ้า
Ha)** Tho*/

ว้าวววว ศุกร์ 13 แต่กำไรเต็มพอร์ท ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาา  Ha)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: spizyize ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 02:28:00 PM
ว้าวววว ศุกร์ 13 แต่กำไรเต็มพอร์ท ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาา  Ha)**

ดีใจด้วยมะช่วย ถอน มาฝากแอด บ้างน้า
/*CC

*

Arnont_J

ผมชอบขยี้ ครับ  ))/* ))/* ))/* ))/* ))/*
ใครขายบ้าน ขายรถ มาแทงลงตามที่ซิกแอดมินบอกไว้มะวาน รวยหนัก

))/* ))/* ))/* ))/* ))/*

อ้างจาก: smileofsky ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 01:46:05 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 12:16:38 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 11:32:24 AM
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ หายหน้าหายตาไปหลายวัน วันนี้เข้ามาแชร์การวิเคราะห์กันครับ
วันนี้ขอไฝว้กับแอดหน่อย  ็Hea**

**hulk3** บินไปนะ อย่าได้เหลียวหลัง  **hulk3**

จริงๆตรงนี้ มี divergence ครับ แต่ผม เชื่อเทรนหลักมากกว่า
วันนี้เค้าเลือกตัวเองนะ แอดฯ คริๆๆ ็Hip** ็Hip**

จะไดเวอเจ้นสักหน่อย กลายเป็นไดเวอเจ๊ง แพ้เทรนหลัก วันนี้ยอมแอดมินสุดหล่อ  xc3*  ็Hea**

*

oakarknania

ใครบาย ก็ แตก ไปตามระเบียบ

กิกิ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: sornballa ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 03:20:54 PM
อ้างจาก: smileofsky ที่ 13, กรกฎาคม  2018, 01:46:05 PM

จะไดเวอเจ้นสักหน่อย กลายเป็นไดเวอเจ๊ง แพ้เทรนหลัก วันนี้ยอมแอดมินสุดหล่อ  xc3*  ็Hea**

ไม่เป็นไรครับ ท่าน win loss เรื่องปกติ ถือว่าเรามาแบ่งปันความรู้ ความคิด เทคนิคการเทรด กัน ครับ

*

PoNgPk

• 6,097
ทรัมป์ไม่พอใจแผน"ซอฟต์เบร็กซิต"ของเมย์ ขู่เลิกทำการค้าอังกฤษหากไม่เปลี่ยนใจ
วันที่ 13 July 2018 - 13:18 น.

โดนัลด์ ทรัมป์ ประธานาธิบดีแห่งสหรัฐอเมริกา เยือนสหราชอาณาจักรเป็นครั้งแรกในฐานะผู้นำประเทศ พร้อมวิจารณ์แผนเบร็กซิตของเทเรซา เมย์ ผู้นำสหราชอาณาจักรว่าอาจจะทำให้ความสัมพันธ์การค้าสหรัฐ-อังกฤษสั่นคลอน ท่ามกลางกระแสประท้วงการเยือนในหลายจุดของประเทศ

สำนักข่าวบีบีซี รายงานว่า โดนัลด์ ทรัมป์ พร้อมภริยา เดินทางเยือนสหราชอาณาจักรในวันนี้ โดยมีแผนการเยือนเป็นระยะเวลา 4 วัน

ก่อนหน้านี้เขาได้ให้สัมภาษณ์ต่อสำนักข่าว เดอะ ซัน ในกรุงบรัสเซล ระบุว่า แผนการเบร็กซิต หรือการถอนตัวออกจากสหภาพยุโรป(อียู) ของเมย์ "อ่อนข้อ" ให้กับอียูเกินไป ไม่เหมือนกับแผนที่ประชาชนโหวตให้ผ่านประชามติ และจะส่งผลกระทบต่อการค้าทั้งสหรัฐและอังกฤษ โดยหนังสือพิมพ์เดอะ ซัน ฉบับที่ทรัมป์ให้สัมภาษณ์ ถูกตีพิมพ์ในระหว่างเขาเดินทางเยือนอังกฤษ และดินเนอร์ร่วมกับเทเรซา เมย์ พอดี

"ผมได้บอกเมย์แล้วว่าเธอควรทำอย่างไร แต่เธอไม่ฟัง เธอจะไปในทางอื่น" ส่วนหนึ่งของบทสัมภาษณ์ของโดนัลด์ ทรัมป์

เขากล่าวด้วยว่า หากสหราชอาณาจักรอ่อนข้อให้กับอียู สหรัฐอาจจะไม่ทำการค้ากับสหราชอาณาจักร แต่จะไปทำกับอียูแทน ทั้งนี้ ทรัมป์สนับสนุนการออกจากอียูแบบถอนรากถอนโคน (ฮาร์ดเบร็กซิต) มาโดยตลอด

ทรัมป์กล่าวชม "บอริส จอห์นสัน" อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงต่างประเทศด้วยว่า น่าจะเป็น "นายกรัฐมนตรีที่ดีได้" จอห์นสันเป็นผู้สนับสนุนฮาร์ดเบร็กซิต และได้ลาออกจากคณะรัฐมนตรีพร้อม "เดวิด เดวิส" รัฐมนตรีฯเบร็กซิต เนื่องจากทั้งคู่ไม่พอใจที่แผนการของเมย์ ยอมให้กับอียูมากเกินไป

นอกจากนี้ ในบทสัมภาษณ์ ปธน.มหาเศรษฐีได้กล่าววิพากษ์การทำงานของ "ซาดิก ข่าน" ผู้ว่าการกรุงลอนดอนอีกครั้งด้วยว่า ทำงานได้ "แย่" มากในเหตุการณ์การก่อการร้ายกรุงลอนดอนเมื่อปีก่อน

ทั้งนี้ ภายหลังสำนักข่าวเดอะ ซัน ตีพิมพ์บทสัทภาษณ์ออกไป โฆษกหญิงแห่งไวท์เฮ้าส์ ได้ออกมาแถลงว่า "ปธน.ทรัมป์ให้ความเคารพนายกฯเมย์มาก เขาไม่เคยพูดในทางเสียๆ หายๆ ถึงเธอ"
TRADE RIDER