กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2018 เปลี่ยนมาทุบสักทีขอให้พี่กราฟลงแรงๆ^_^

• 75 replies
  • 16,735 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2018 เปลี่ยนมาทุบสักทีขอให้พี่กราฟลงแรงๆ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน=1.1672
Daily Pivot=1.1699
Fibo 50 Daily=1.1710

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1710 S1 = 1.1663
R2 = 1.1734 S2 = 1.1641
R3 = 1.1760 S3 = 1.1606
R4 = 1.1791 S4 = 1.1620
R5 = 1.1828 S5 = 1.1570

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับผมเมื่อวานก็ถือว่าพลาดไปนะครับ แม้ว่ากราฟจะดีดแรงให้ดีใจ ในช่วงค่ำแต่ก็ยังไม่ถึงเป้าหมาย นะครับ สุดท้ายก็ไม่อาจที่จะต้านทานความแรงของ USD ที่แข็งค่าขึ้นอย่างแรงนะครับเมื่อวานที่ UJ ที่เกิด Breakout และ ในหลายๆ คู่สกุลเงิน ที่ อ่อนค่าเมื่อเทียบกับ USD รวมทั้งทองคำด้วย นะครับที่ร่วงหนักเมื่อวาน วันนี้กราฟอยู่ใต้เส้น EMA200 H4 และกราฟก็ได้หลุดเทรนขาขึ้นตามเทรนไลน์ในรูปที่ 2 แล้ว นะครับ ดังนั้น วันนี้สำหรับแอดมินจึงยังไม่มีเหตุผลใดที่ จะ Buy ครับ จึงวิเคราะห์ ว่า รอกราฟดีดไปแถว Pivot แล้ว Sell ลงมาลุ้น TP ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 SELL LIMIT 1.1695 1.1760 1.1635 1.1600

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
        เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
        หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีครับแอด วันนี้ซิกมาเร็วจริง รอทุบๆครับ

Tho*/  Tho*/  (TH)**  (TH)**  Tho*/  Tho*/

*

amboo69

วันนี้ วอทาลิจี้ ต่ำมาก สำหรับผมมันคือสวรรคนี้เอง

ถ้ามองอีกลยุทย์ ตอนนี้กราฟมาเตะแนวรับสำคัญ แล้วไม่หลุด ดังนั้นอาจมีพุ่งไปถึง 1.8 ได้

----

สำหรับกราฟ 1H รอดูอีกทีว่าจะทะลุเส้น avg12 ได้หรือไม่ ถ้าผ่านไม่ได้คงมีลงอีก ติดตามต่อไป

อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 12, กรกฎาคม  2018, 08:21:41 AM
วันนี้ วอทาลิจี้ ต่ำมาก สำหรับผมมันคือสวรรคนี้เอง

ถ้ามองอีกลยุทย์ ตอนนี้กราฟมาเตะแนวรับสำคัญ แล้วไม่หลุด ดังนั้นอาจมีพุ่งไปถึง 1.8 ได้

----

สำหรับกราฟ 1H รอดูอีกทีว่าจะทะลุเส้น avg12 ได้หรือไม่ ถ้าผ่านไม่ได้คงมีลงอีก ติดตามต่อไป

ขอบคุณคร้าบบ    **6105** **6105**

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่าแอด อ่ะ ทุบค่าทุบบบบบ
Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

amboo69

กราฟ 1H พอมองแบบนี้แล้วน่าเป็นห่วง เผื่อๆไม่ขึ้น แต่จะลงเลยก็ได้ ติดตามกันดีๆน่ะครับ

*

Arnont_J

วันนี้ขายบ้าน ขายรถ แทงลง กันครับ  xc8* xc8* xc8*

ขอบคุณครับ  ติดดอย  รอต่อไป
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

อ้างจาก: Thanagron Love King ที่ 12, กรกฎาคม  2018, 09:53:53 AM
มีเพื่อน...วันนี้ งดเทรด 1 วัน... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

moiznack

• 146

*

admin

• 80,395
✨ตลาดหุ้นในญี่ปุ่น จีน เกาหลีใต้ และออสเตรเลียมีการรีบาวน์ขึ้นหลังจากปรับลงแรงเมื่อวานนี้ โดยก่อนหน้านี้ดัชนี S&P500 ปรับตัวลดลงมากที่สุดในรอบ 2 สัปดาห์เนื่องจากผู้ผลิตพลังงานปรับลดกำลังการผลิตตามนโยบายทางการค้าของ Trump ที่ต้องการจะทำให้ความต้องการสินค้าโภคภัณฑ์ลดลง โดยราคาน้ำมันดิบเริ่มแกว่งตัวคงที่หลังจากปรับตัวลง ตอนนี้ราคาน้ำมันดิบเวสท์เท็กซัสอยู่ที่ 70 เหรียญต่อบาร์เรล ในขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรอายุ 10 ปีสูงขึ้น ขณะที่ค่าเงินหยวนปรับตัวลดลงในชั่วข้ามคืนสวนทางกับค่าเงินดอลลาร์ หลังจากถ้อยแถลงบางอย่างจากธนาคารกลางของจีนเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

📣เทรดเดอร์หลายสถาบันยังคงเตรียมรับมือกับความเป็นไปได้ที่จะเกิดข้อพิพาทระหว่างสองประเทศยักษ์ใหญ่ของโลก และผลกระทบที่อาจจะขยายไปสู่วงกว้างทั่วโลกได้ วอชิงตันและปักกิ่งมีเวลาประมาณเจ็ดสัปดาห์ในการเตรียมการก่อนจะเริ่มสงครามทางการค้าขึ้น ซึ่งผลที่ตามมา Demand อาจจะเพิ่มขึ้นทั้ง Supply chain และราคาสินค้าก็อาจจะเพิ่มสูงขึ้นด้วย โดยในขณะนี้นักลงทุนต่างโฟกัสไปที่ช่วงประกาศงบการเงินของบริษัทต่างๆและตัวเลขการเติบโตทางเศรษฐกิจ

📊Kevin Nicholson หัวหน้าฝ่ายยุทธศาสตร์การลงทุนของ RiverFront Investment Group ใน Richmond,Virginia กล่าวว่า "จนกว่าจะหาทางออกของนโยบายการพัฒนาเศรษฐกิจและการค้าระหว่างประเทศได้ เราก็จะยังการ Underperform ของตลาดในต่างประเทศ" โดยยังวิเคราะห์ว่าดัชนี S&P 500 ควรจะแกว่งอยู่ระหว่าง 2,600-2,800 จากแรงหนุนการเติบโตของผลประกอบการของบริษัทต่างๆ และผลกระทบจากความตึงเครียดทางการค้า โดย RiverFront กล่าวเสริมอีกว่า "สินค้าโภคภัณฑ์จะกลายเป็นผู้แพ้" ในสงครามการค้า

✨ในภาคส่วนอื่นๆ ลีร่าของตุรกีพุ่งแตะระดับต่ำสุด โดยสื่อท้องถิ่นเปิดรายงานว่าประธานาธิบดี Tayyip Erdogan กล่าวถึงอัตราแลกเปลี่ยนและอัตราดอกเบี้ยที่ตกลงมา ท่ามกลางความไม่สบายใจเกี่ยวกับความไม่แน่นอนต่อนโยบายทางการเงินของธนาคารกลาง ส่วนเงินวอนร่วงลงเล็กน้อยจากการตอบสนองต่อธนาคารแห่งประเทศเกาหลีใต้ที่ยังคงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ 1.5%
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

gorlum23

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, กรกฎาคม  2018, 10:23:13 AM
อ้างจาก: Thanagron Love King ที่ 12, กรกฎาคม  2018, 09:53:53 AM
มีเพื่อน...วันนี้ งดเทรด 1 วัน... xc8* xc8* xc8*
(TH)**  รอด้วยคนค้าบบ   xc8*

*

amboo69

โอ้ยยยยยยย H1 ถ้าจะบีบขนาดนี้ เดาทางไม่ถูก รอต่อไป

เทรน 1D คือขาลง stoch กำลังงอตัวลง RSI ตัด 50 ลงมา รอคอนเฟิร์มทิศทางครับ

**spidey** **spidey**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: AmBoo69 ที่ 12, กรกฎาคม  2018, 11:03:44 AM
โอ้ยยยยยยย H1 ถ้าจะบีบขนาดนี้ เดาทางไม่ถูก รอต่อไป

เทรน 1D คือขาลง stoch กำลังงอตัวลง RSI ตัด 50 ลงมา รอคอนเฟิร์มทิศทางครับ

**spidey** **spidey**

บีบตัวขนาดหนัก รอระเบิด
็Hea**