กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 10 กรกฎาคม 2018 ได้โปรดส่งพี่ HULK ให้มารับฉันสักที^_^

• 135 replies
  • 24,392 views
*

admin

• 80,598
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 10 กรกฎาคม 2018 ได้โปรดส่งพี่ HULK ให้มารับฉันสักที^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1760
           Daily pivot = 1.1758
           Fibo 50 Daily = 1.1761

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1790
              R2=-----1.1817
              R3=-----1.1853
              R4=-----1.1890
              R5=-----1.1937

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1725
         S2= ----- 1.1695
         S3= ----- 1.1670
         S4= ----- 1.1641
         S5= ----- 1.1601

สวัสดีตอนเช้าวันอังคาร นะครับ เมื่อวานนี้กราฟก็ถือว่าไม่ค่อยจะเป็นใจเท่าไหร่ เลย นะครับ ไม่มาโดน signal ก่อน และก็ไม่ถึง TP 1 ด้วย นะครับ ก็ถือว่า เมื่อวานนั้น sideway หนักนะครับ สำหรับวันนี้ volume ของกราฟน่าจะกลับมาคึกคักกันเต็มที่ นะครับถ้าดูจากเมื่อวานแม้ว่ากราฟจะ Sideway แต่ เป็นการ วิ่งแบบมีแรงซื้อ แรงขาย นะครับ ดังนั้น วันนี้ กราฟน่าจะวิ่งได้ดีกว่าเมื่อวาน ตามปกตินะครับ เนื่องจาก ปริมาณการซื้อขาย ซึ่งน่าจะสูงขึ้นเป็นปกติของ วันอังคารนะครับ สำหรับ แนวโน้มกราฟ วันนี้ เป็นอย่างไรกันบ้าง มาอ่าน บทวิเคราะห์กันได้เลย ครับ
                                             เทรนของกราฟ EUR/USD วันนี้ที่ H1 กับ H4 เป็นเทรนขาขึ้นนะครับดูได้จากราคาสามารถยืนอยู่เหนือเส้น EMA200 ในแต่ละ Time Frame นะครับ และจากการ Swing ของเมื่อวานก็ไม่ได้ทำให้ แนวโน้มกราฟเปลี่ยนไปนะครับ ยังคงขึ้น ไปทำ New high ได้อย่างต่อเนื่องนะครับซึ่งจากคาดการณ์วันนี้ก็่น่าจะเป็นเช่นนั้น เหมือนกันนะครับ แม้ ว่า เทรนใหญ่่ ที่ Day ที่ Week จะเป็นเทรนขาลงนะ นะครับแต่ ระยะที่กราฟ กลับตัวขึ่นใน ใน H1 และ H4 นั้นก็ยังมีช่องให้ขึ้นได้อีกอยู่นะครับยังไม่มีผลกระทบกับเทรนหลักใน TF ใหญ่ๆ ครับ สำหรับบกราฟเช้านี้ ก็มาติด ที่ Fibo 50 และ Pivot นะครับ ความคาดหมายของ Admin ก็คือกราฟน่าจะดีดมายืนเหนือ แนวราคานี้ให้ได้ก่อน ก่อนที่จะบินขึ้นไปต่อ นะครับ สำหรับ วันนี้ แอดมิน มองกราฟ ขึ้นตามแนวโน้มเดิมเพื่อลงนะครับ ดังนั้น วันนี้ จึงมีทั้ง Buy ทั้ง Sell นะครับผม สำหรับข่าว วันนี้ก็ไม่มีข่าวอะไรที่ จะมีผลกระทบกับ EU มากครับจะมี แต่ก็ของ GBP เท่านั้นที่มีมา 2 ข่าว น่าจะทำให้วิ่งได้เยอะอยู่นะครับ วันนี้ก็เทรดกันอย่างมีสติ และจะได้มี สตางค์ นะครับผม
                                        สำหรับรูปที่แอดมินได้แนบมานะครับ จะเห็นระยะเผื่อว่ากราฟอาจจะ Swing ลงมาทดสอบ แนวรับก่อนที่จะบินขัึ้นไปก็เป็นได้ครับ แต่ถ้ากราฟขึ้นไปตามวิเคราะห์แล้ว ลงมาตามรูปแนวนี้จะใช้ไม่ได้ครับ

Signal 1 : BUY NOW OR@ BUY Limit/@1.1755 TP1(@)/1.1803 TP2(@)/1.1845 SL(@)1.1650

hulk*** hulk*** hulk***

Signal 2 : SELL Limit/@1.1845 TP1(@)/1.1715 TP2(@)/1.1665 SL(@)1.1930

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**[/pre]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

gorlum23

(TH)** ขอบคุณครับแอดมิน ติดซิกแต่เช้าเลยคับ ยาวไป ยาวไป  Ha)**

ขอบคุณครับแอดมิน

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่า รีบขึ้นรีบลง เกี่ยวซิกให้ไว
(TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

thekop1986

*

admin

• 80,598
เข้า ตอนนี้ ได้ราคา ดีกว่า signal อีกนะเออ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณคร่าาาาแอด
(TH)** (TH)**

*

121EAPro

ขอบคุณครับ งานนี้ระยะยาวบินๆๆๆๆ

**hulk3**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

Sig 2 SL ผิดหรือเปล่าคะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,598
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, กรกฎาคม  2018, 09:54:31 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

Sig 2 SL ผิดหรือเปล่าคะ...

แก้ไขล่ะครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

ขอบคุณครับ วันนี้ของ Tp 2 ทั้งขึ้นและลงเลยน่ะ
xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,598
อ้างจาก: chokeDD ที่ 10, กรกฎาคม  2018, 10:03:52 AM
ขอบคุณครับ วันนี้ของ Tp 2 ทั้งขึ้นและลงเลยน่ะ
xc8* xc8* xc8*

ได้แต่ สาธุ เลย ครับขอให้ได้ ขอให้ โดน

*

SP

• 933

*

yoottanakeng

ลุ้น TP 2 ด้วยคนครับ
**hulk3** **hulk3** **hulk3** Hulk 2**