กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 กรกฎาคม 2018 วันนี้ Non-farm กราฟแจกตังตามระเบียบ^_^

• 120 replies
  • 23,204 views
*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 04:14:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 04:12:13 PM
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 04:08:44 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 04:02:31 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 03:54:42 PM
ขึ้นไป ไม่มีเรา
cheetah* cheetah*
นั่นสิ ไปยังไง ไป TP ก่อน sig... xc3* แล้วจะลงมารับไหมนี่..

ลงมาอีกที ผมว่าน้องคง ปามีดลงมาเลย แหระ ครับ  xz55** xz55** xz55** xz55**

แล้วเรา ก็จะเอามือรับมีดที่หล่นมาจากฟ้ากัน
xc8* xc8*

เราก็แค่สลบ แต่ยังไม่ตาย  ))/* ))/* ))/* ))/*

ขยับซิกขึ้นก็แล้ว....
T*/- T*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ไปตั้งท่ารอไว้เพื่อจะดิ่งตอน non-farm รึเปล่า... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Atsushi

ตัวเลข non farm ผมมองว่าคงประมาณ 220 - 230k ส่วนกราฟผมคิดว่าน่าจะปรับตัวตั้งรับตามสถานการณ์ของอาทิตย์หน้าครับ ข่าวจาก BOE กับ ECB มันจงค่อนข้างอิมแพคกับ eu ฉะนั้นฝั่ง us จะทำอะไรเขาก็คงต้องรีบ ๆ ทำละครับ 55+ อีกอย่างผมมองว่ามันจะกลับไปทดสอบแถวๆ 1.185 ด้วย ช่วงกลาง ๆ เดือนคงจะถึง

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Atsushi ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 04:37:18 PM
ตัวเลข non farm ผมมองว่าคงประมาณ 220 - 230k ส่วนกราฟผมคิดว่าน่าจะปรับตัวตั้งรับตามสถานการณ์ของอาทิตย์หน้าครับ ข่าวจาก BOE กับ ECB มันจงค่อนข้างอิมแพคกับ eu ฉะนั้นฝั่ง us จะทำอะไรเขาก็คงต้องรีบ ๆ ทำละครับ 55+ อีกอย่างผมมองว่ามันจะกลับไปทดสอบแถวๆ 1.185 ด้วย ช่วงกลาง ๆ เดือนคงจะถึง

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ ครับผม ผมก็มอง ว่าอาจจะไป ทำ H&S ที่ ระดับ Week ได้ อยู่นะครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

Signal Non-farm Today

[email protected] [email protected] [email protected] [email protected]

โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมด้วย นะครับผม

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: sornballa ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 09:48:49 AM
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆชาวเทรดไรเดอร์ทุกท่าน วันนี้ทางเดียวกันไปด้วยกัน  ็Hea**

LINE กลุ่ม พูดคุย แลกเปลี่ยน และมีกราฟวิเคราะห์ค่าเงิน,ทองคำ ให้ฟรี ทุกวันครับ

TAKE PROFIT 1   ็Hea**

อ้างจาก: yong ที่ 29, มิถุนายน  2018, 12:19:32 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2018, 11:58:38 AM
อ้างจาก: sornballa ที่ 29, มิถุนายน  2018, 11:36:42 AM
อ้างจาก: admin ที่ 28, มิถุนายน  2018, 05:49:45 PM
อ้างจาก: sornballa ที่ 28, มิถุนายน  2018, 05:09:54 PM
อ้างจาก: admin ที่ 28, มิถุนายน  2018, 11:56:40 AM
อ้างจาก: sornballa ที่ 28, มิถุนายน  2018, 11:52:12 AM
สวัสดีครับแอด วันนี้ขอไฝว้ กับแอดหน่อย  xc8*

มีเท่าใหร่ BUY ให้หมด
(มโนว่าวันมีมันต้องบิน)   **hulk3**

โย่วๆ มาลุ้น กัน ครับท่าน คนละทางแต่ เป้าหมาย เดียวกัน
็Hea**

ตอนนี้ หลังจาก E/U ได้หลุดลงและยืนได้ตามระบบของผม กลายเป็นว่าตอนนี้เป้าหมายเปลี่ยน มันมีโอกาศบินมากกว่าแล้วครับ   ็Hea** 
มารอกราฟเฉลยกันครับท่านแอดมิน

ครับ ท่าน ชอบแบบนี้ ครับ วิเคราะห์ก่อน กราฟออก ผิดถูกเรา ได้ความรู้ แน่นอน
็Hea** xc8*
อิอิ หัวเราะทีหลังดังกว่านะแอด  ็Hea**

**hulk3** บินไปเลยนะ อย่าหยุด  **hulk3**

อยู่วงการนี้มาก็หลายปี อะไรจริง อะไร ไม่จริง อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่

ใครอยากโชว์เทพ ต้องโพสต์ก่อนกราฟเฉลยนะครับ ฝากถึงน้องหน้าใหม่ที่เข้าวงการ  แอดได้บอกไว้

ไม่มีเจตนาอื่นใด แค่ตรงไปตรงมา รักความยุติธรรม นะคะ... ็Hea** ็Hea**
อันนี้เป็นเหตุการณ์เฉพาะหน้า ที่เกิดขึ้นโดยไม่มีใครสามารถพยากรณ์ คาดการณ์ หรือใช้เทคนิคใดๆ วิเคราะห์ล่วงหน้าได้...
ดังนั้น  จึงไม่สามารถนำไปตัดสินความแม่นยำของผลการวิเคราะห์ใดๆ ของใครได้... (TH)** (TH)** (TH)**
ออกมาวิเคราะห์กันหลายๆฝ่าย ก็เป็นผลดีนะครับ บางครั้งเราจะได้เห็นหลายๆมุม คนติด sell ติด buy ก็พอจมองภาพออกกันมากขึ้น แก้พอร์ตกันได้ง่ายขึ้น
และก็ไม่มีท่านใดที่สามารถวิเคราะห์ได้แม่น 100% หรอกครับ แต่ถ้ามีการวิเคราะห์ไว้หลายฝ่าย พอกราฟใกล้เฉลย เราก็จะพอรู้แนวทางไว้ล่วงหน้า
ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นผลดีกับเทรดเดอร์ทุกคนครับ ชอบครับๆ วิเคราะห์แลกเปลี่ยนทัศนะคติ แต่ถ้าบอกเหตุผลว่าทำไมถึงคิดว่ากราฟจะเป็นแบบนี้ จะเยี่ยมมากๆเลยครับ
ด้วยความเคารพครับ  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

รอนานหน่อย แต่ น้อง E/U ก็มาถึงนะ  ็Hea**

LINE กลุ่ม พูดคุย แลกเปลี่ยน และมีกราฟวิเคราะห์ค่าเงิน,ทองคำ ให้ฟรี ทุกวันครับ

*

Arnont_J

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 04:24:21 PM
ไปตั้งท่ารอไว้เพื่อจะดิ่งตอน non-farm รึเปล่า... 555+ 555+

คิดเหมือนกันเลยครับ คงไปเทแถวๆ ema 200 week แหงมๆ **11 **11

*

admin

• 80,404
การใช้งาน WebTerminal ผ่านเว็บ traderider.com สามารถเทรดได้ทุกโบรก MT4 WebTrader ด้านบนเว็บ

จากนั้นจะเข้าสู้หน้า WebTerminal ดังรูปข้างล่างนี้
ทำการป้อนข้อมูล ไอดี, รหัสผ่าน และชื่อเซิร์ฟเวอร์ของท่าน และท่านสามารถเลือก แพลตฟอร์มเป็น MetaTrader 4 หรือ MetaTrader 5 ตามชนิดของบัญชีที่ท่านสมัครไว้กับโบร้กเกอร์ของท่าน จากนั้นกดปุ่ม ตกลง

เมื่อเข้าสู่ระบบสำเร็จ การใช้งานต่างๆ ก็จะเหมือน MetaTrader เวอร์ชันบนคอมพิวเตอร์ แต่ท่านจะใช้งาน indicator มาตรฐานที่ติดมากับตัว WebTerminal เท่านั้น ไม่สามารถใช้งาน custom indicator ได้ รวมทั้ง ea ก็ไม่สามารถใช้งานได้บน WebTerminal.

ท่านสามารถเปลี่ยนเป็นภาษาอื่นๆ ได้ โดยคลิกไปที่เมนู มุมมอง > Languages > English เป็นต้น

Eu เอาใจยากมากไปก็ไม่สุด ลงก็ไม่ลง swบ่อยเลยทั้งสัปดาห์ T*/-

TP วันนี้ ถึแล้วก็ถึงอีก  ถึงอีก ทั้งๆที่ถึงแล้ว...แต่ไปคนเดียวไม่เกี่ยวกะ sig นะจ๊ะ ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
ใครใช้ FBS อยู่ ร่วมด้วย ช่วย กัน Vote ทั้งให้คะแนน และคำแนะนำ FBS คำติชมได้เลย ครับ

https://traderider.com/broker-review/fbs.php#vote_result

*

narongza

• 1,055
รู้สึกเหงาๆครับช่วงนี้ บอร์ดนี้มีแต่ป้าแก่ๆมาเล่นตลอดเลย ผมเลยไม่รู้จะโพสอะไรดีครับ
555+ 555+
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 05:12:21 PM
การใช้งาน WebTerminal ผ่านเว็บ traderider.com สามารถเทรดได้ทุกโบรก MT4 WebTrader ด้านบนเว็บ

จากนั้นจะเข้าสู้หน้า WebTerminal ดังรูปข้างล่างนี้
ทำการป้อนข้อมูล ไอดี, รหัสผ่าน และชื่อเซิร์ฟเวอร์ของท่าน และท่านสามารถเลือก แพลตฟอร์มเป็น MetaTrader 4 หรือ MetaTrader 5 ตามชนิดของบัญชีที่ท่านสมัครไว้กับโบร้กเกอร์ของท่าน จากนั้นกดปุ่ม ตกลง

เมื่อเข้าสู่ระบบสำเร็จ การใช้งานต่างๆ ก็จะเหมือน MetaTrader เวอร์ชันบนคอมพิวเตอร์ แต่ท่านจะใช้งาน indicator มาตรฐานที่ติดมากับตัว WebTerminal เท่านั้น ไม่สามารถใช้งาน custom indicator ได้ รวมทั้ง ea ก็ไม่สามารถใช้งานได้บน WebTerminal.

ท่านสามารถเปลี่ยนเป็นภาษาอื่นๆ ได้ โดยคลิกไปที่เมนู มุมมอง > Languages > English เป็นต้น

สุดยอดครับเว็บนี้ไม่ได้เป็นแค่เว็บบอร์ดsmfธรรมดาเหมือนเว็บอื่นๆเขา แถมtrafficการเข้าเยี่ยมชมเว็บไซต์ก็เยอะมากครับในแต่ละวัน
Ha)** Ha)**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: narongza ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 06:53:10 PM
รู้สึกเหงาๆครับช่วงนี้ บอร์ดนี้มีแต่ป้าแก่ๆมาเล่นตลอดเลย ผมเลยไม่รู้จะโพสอะไรดีครับ
555+ 555+

สาวๆ สิครับ สาวๆ น่ารักหลาย คนนะครับผม

g*/- g*/-