กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 5 กรกฎาคม 2018 บินสิจ๊ะจะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน^_^

• 108 replies
  • 21,376 views
อ้างจาก: admin ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 09:15:54 PM
อ้างจาก: teampl2o ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 09:12:26 PM
หลังข่าวออกมาทิศทางไปทางไหนครับแอด
**6105** **6105** **6105**

เหมือน จะไม่ไปไหน ครับ คงไม่วิ่งไป TP2 ล่ะครับ น่าจะพรุ่งนี้เลย ครับ
(TH)**
(TH)** (TH)** (TH)**

ตั้งTP.ที่ 1.17200 โบรคเขียว-ขาว ชน TP.จบงานไป ส่วนโบรค เหลือง-ดำ ไม่ถึงซ่ะงั้น  **6004** **6004** 
100 ตำราเรียนไม่เท่า 1 เคล็ดวิชา (ท่าไม้ตาย)

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: smileofsky ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 09:41:23 PM
ตั้งTP.ที่ 1.17200 โบรคเขียว-ขาว ชน TP.จบงานไป ส่วนโบรค เหลือง-ดำ ไม่ถึงซ่ะงั้น  **6004** **6004** 

โบรคเหลืองดำ ขาดไป 0.8 pips ครับ เป็นเรื่องปกติ แต่ละโบรก จะต่างกันนิดหน่อย ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

natthawat.namhongsa

ตี 1 ผลกระทบเยอะมั้ยครับแอด จะได้เฝ้ารอ  xc8*

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Maciyon ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 09:49:08 PM
ตี 1 ผลกระทบเยอะมั้ยครับแอด จะได้เฝ้ารอ  xc8*

เยอะครับ แอดมิน ก็ลืม ดูไป เลย ครับ ได้ลุ้น กันล่ะครับ
ถ้า พูดออกมาดีก็น่าจะมีข่าวแรงๆ
Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอด  UJ  ผมไม่ลงไป 110.45 เลยอ่ะ  จะลงไหมนิ

*

natthawat.namhongsa

อ้างจาก: admin ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 10:06:14 PM
อ้างจาก: Maciyon ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 09:49:08 PM

เยอะครับ แอดมิน ก็ลืม ดูไป เลย ครับ ได้ลุ้น กันล่ะครับ
ถ้า พูดออกมาดีก็น่าจะมีข่าวแรงๆ
Ha)**

รอเลย  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: goodview ที่ 05, กรกฎาคม  2018, 10:08:19 PM
แอด  UJ  ผมไม่ลงไป 110.45 เลยอ่ะ  จะลงไหมนิ

มันก็ใกล้แล้วนะครับ อาจจะไม่เป้ะขนาดนั้น ครับ
ระวังบินนะ
**6105**

*

PoNgPk

• 6,099
(Jul 5) ผนึกกำลังโต้สหรัฐ ไทยร่วม40ชาติสมาชิกค้านขึ้นภาษีนำเข้ารถยนต์ไม่เป็นตามเกณฑ์ดับเบิ้ลยูทีโอ - 40 ชาติสมาชิกองค์การการค้าโลก ใช้เวที WTO รุมต้านมาตรการขึ้นภาษีรถยนต์และชิ้นส่วนจากต่างประเทศของสหรัฐ

สำนักข่าวรอยเตอร์สรายงานว่า ชาติสมาชิกองค์การการค้าโลก (WTO) กว่า 40 ประเทศ ทั้งกลุ่มอียู จีน และญี่ปุ่น ร่วมคัดค้านมาตรการของสหรัฐที่จะตั้งภาษีเพิ่มเติมกับรถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์นำเข้าจากต่างชาติ ระหว่างการประชุมสภาการค้าของ WTO โดยระบุว่ามาตรการดังกล่าวจะส่งผลกระทบกับตลาดโลก และบั่นทอนกลไกระบบการค้าของ WTO

รายงานระบุว่า 15 ชาติสมาชิก ได้แก่ ไทย จีน แคนาดา สวิตเซอร์แลนด์ นอร์เวย์ ตุรกี คอสตาริกา ฮ่องกง เวเนซุเอลา สิงคโปร์ บราซิล เกาหลีใต้ เม็กซิโก กาตาร์ และอินเดีย แสดงความกังวล เพิ่มเติมว่า มาตรการภาษีของสหรัฐ ยังอาจไม่เป็นไปตามกฎเกณฑ์ของ WTO ด้วยเช่นกัน

ทั้งนี้ เมื่อเดือน พ.ค. กระทรวงพาณิชย์สหรัฐได้อาศัยอำนาจตามมาตรา 232 เปิดการสอบสวนรถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์นำเข้าจากต่างประเทศ เป็น ภัยคุกคามต่อความมั่นคงสหรัฐหรือไม่ ซึ่งอาจเปิดทางไปสู่การตั้งกำแพงภาษีสูงสุด 25% โดยผู้แทนของญี่ปุ่นเตือนว่า หากสหรัฐตั้งภาษีเพิ่มอีก จะส่งผลให้เกิดมาตรการตอบโต้จากนานาชาติที่รุนแรงยิ่งขึ้น เนื่องจากรถยนต์เป็นสินค้าสำคัญของระบบการค้าโลก และภาษี ยังบั่นทอนระบบการค้าพหุภาคีที่ตั้งอยู่บนกฎระเบียบต่างๆ ขณะที่ผู้แทนรัสเซียระบุว่าสหรัฐกำลังบั่นทอนความน่าเชื่อถือของตนเอง

นางอรมน ทรัพย์ทวีธรรม อธิบดีกรมเจรจาการค้าระหว่างประเทศ กล่าวว่า การประชุมคณะทำงานด้านการค้าและการลงทุนไทย-สหภาพยุโรป (อียู) ครั้งที่ 13 ทั้งสองฝ่ายได้หารือถึงสถานการณ์การค้าโลกในปัจจุบันที่หลายประเทศเริ่มมีการนำมาตรการกีดกันและตอบโต้ทางการค้ามาใช้กันมากขึ้น จนเกิดความตึงเครียดและเสี่ยงต่อการเกิดสงครามการค้า โดยไทยและอียูยืนยันที่จะร่วมมือกันในการผลักดันการทำงานของ WTO เพื่อให้ความสำคัญกับระบบการค้าพหุภาคี และให้สมาชิก WTO หลีกเลี่ยงการใช้มาตรการทางการค้าฝ่ายเดียวในการแก้ไขปัญหาข้อพิพาททางการค้า

"ปัญหาเฉพาะหน้าคือ ต้องผลักดันให้ WTO แต่งตั้งสมาชิกองค์กรอุทธรณ์ที่ว่างอยู่ 3 ตำแหน่งให้ได้โดยเร็ว เพื่อ ให้องค์กรอุทธรณ์มีสมาชิกครบทั้ง 7 ตำแหน่ง เพราะจะช่วยป้องกันไม่ให้กลไกระงับข้อพิพาททางการค้าของ WTO เกิดการชะงักงัน โดยเฉพาะระบบระงับข้อพิพาท WTO ถือเป็นที่พึ่งของประเทศกำลังพัฒนาในการผลักดันให้ประเทศ ที่แพ้คดีต้องปรับแก้ไขมาตรการ และดำเนินการตามผลคำตัดสินของคณะผู้พิจารณาและองค์กรอุทธรณ์ของ WTO" นางอรมน กล่าว

นอกจากนี้ ไทยยังได้แสดงความเป็นห่วงการใช้มาตรการและกฎระเบียบทางการค้าของอียู โดยเฉพาะการยกเลิกการใช้เชื้อเพลิงชีวภาพที่ผลิตจากพืช รวมทั้งน้ำมันปาล์มในปี 2573 การออกกฎระเบียบการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และการเตรียมออกกฎระเบียบของสหภาพยุโรป เพื่อจัดเก็บภาษีดิจิทัลกับผู้ประกอบการขนาดใหญ่ เป็นต้น เพราะมาตรการเหล่านี้อาจส่งผลกระทบต่อภาคเอกชนไทยที่ทำธุรกิจกับอียู จึงได้ขอให้อียูจัดหารือระหว่างหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง

Source: Posttoday
TRADE RIDER

*

admin

• 80,660
ข่าวจะมาล่ะ อีก 4 นาที ไหน ใครอยู้ลั้นบ้าง ครับ
ขอให้ ตังเต็ม ไหเลยนะ ครับ
็Hip** ็Hip**

รอลุ้นอยู่ครับ xz55**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: worldend ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 12:58:07 AM
รอลุ้นอยู่ครับ xz55**

https://www.forexfactory.com/news.php?do=news&id=788108

สวัสดีตอนดึก ข่าว ออกมาแดง ครับเหมือนจะทำ USD แข็งค่ามานิดหน่อย
็Hea**

ข่าวแดงไม่ค่อยมีผลสักเท่าไหร่ใช่ไหมครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: teampl2o ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 01:09:39 AM
ข่าวแดงไม่ค่อยมีผลสักเท่าไหร่ใช่ไหมครับ

มี ไม่มากคร้บ usd แข็งค่ามานิดเดียว คร้บ
ฝันดีครับ ทุกท่าน
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 01:15:50 AM
อ้างจาก: teampl2o ที่ 06, กรกฎาคม  2018, 01:09:39 AM

มี ไม่มากคร้บ usd แข็งค่ามานิดเดียว คร้บ
ฝันดีครับ ทุกท่าน
(TH)**
ฝันดีครับแอด  (TH)**